PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยๆ !!! เปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไปมาไม่ได้ กดออกไม่ได้ กดขยายไม่ได้ พับก็ไม่ได้

Nac
13th March 2015, 18:31
เปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไปมาไม่ได้ กดออกไม่ได้ กดขยายไม่ได้ พับก็ไม่ได้ เซงมาก ครับ
รวมไปถึงเว็บบราวซ์เซอร์ด้วย เข้าได้ทุกอย่าง แต่ขยับไปมาบน หน้าจอ destop ไม่ได้
เป็นอะไรครับ ช่วยที - - Windows 7 64bit

jo2014
13th March 2015, 23:42
หากเป็นแบบนี้ตลอด สงสัยอันดับแรก hdd มีเบส ลองแสกนดู
หากเป็นเบสจริง เป็นผมลงวินใหม่ หาพี้นที่ช่วงกลางๆของ hdd ลงวินโด้
กันช่วงที่มีเบสออกไป

2 .หาก hdd ไม่มีปัญหา ก็ต้องเช็คที่บอร์ด ไล่ๆปัญหาไป ยาวอยู่งานนี้

พูดยากไม่ได้เช็คเอง

Nac
14th March 2015, 07:01
ขอบคุณมาก ครับจริงๆ มันใช้งานได้ปกติ แต่ผมมีปัญหา
window 7 build 7601 this copy of windows is not genuine ขึ้นที่มุมขวาล่าง
ผมเลยใช้โปรแกรม RemoveWAT ลบมันออกไป พอรีสตาร์ทเครื่องเท่านั้นแหละ :dash
พอกดเปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไม่ได้เลย กดออกก็ไม่ได้ ขยายก็ไมได้ เซงมากครับ รวมถึงเว็บบราว์เซอร์ด้วย
เหมือนมีโปรแกรมอะไรถูกลบออกไปทำให้ กด อะไรไม่ได้ - -

*ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ผมลอง Uninstall RemoveWAT ออกเสร็จ มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ