PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่องอ่าน CPU พังสามรถซ่อมได้ไหมครับ และราคาเท่าไหร่

armzaa2550
19th March 2015, 21:51
คือผมใช้แปรงปัดฝุ่นแล้วขนแปรงมันไปเกี่ยวติดกับเหล็กทองเหลือง เล็ก ๆ ในSocket แล้วผม เอานิ้วไปดึงออกแต่ดันไปโดนมันหัก หรืองอก็ไม่รู้ตอนนี้เปิดเครื่องไม่ติด มันสามรถซ่อมได้ไหมครับหรือวา ต้องเปลี่ยน Socket นั้น หรือว่า ซ่อมไม่ได้ต้องเปลียนบรอดสถานเดียว ถ้าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

LucifeX
19th March 2015, 21:55
ลองดูใน OCZ อะครับ มีรับซ่อมอยู่

madoulzero
19th March 2015, 22:29
เอ.. ซ่อมได้หรือเปล่าต้องดูครับว่ามันอาการหนักขนาดไหน(สภาพของ socket) แต่ของผมก็เป็นแบบคุณนะครับ แต่ขา socket ผมมันบินเลย หักกระเด็นเลยครับ 1 ขา ไม่น่าจะซ่อมได้ ของผมเลยลองส่งเคลม
โชคดีที่เค้าให้ส่งได้ครับ

ถ้าซ่อมไม่ได้ก็คงต้องซื้อใหม่แหละครับ :cool:

armzaa2550
19th March 2015, 22:31
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

armzaa2550
19th March 2015, 22:34
เอ.. ซ่อมได้หรือเปล่าต้องดูครับว่ามันอาการหนักขนาดไหน(สภาพของ socket) แต่ของผมก็เป็นแบบคุณนะครับ แต่ขา socket ผมมันบินเลย หักกระเด็นเลยครับ 1 ขา ไม่น่าจะซ่อมได้ ของผมเลยลองส่งเคลม
โชคดีที่เค้าให้ส่งได้ครับ

ถ้าซ่อมไม่ได้ก็คงต้องซื้อใหม่แหละครับ :cool: ก็คือต้องซื้อบรอดใหม่หรอครับ