PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Asus G551 กับ G750JM เลือกอะไรดี

AkaHitoha
20th March 2015, 14:54
ROG ตัวเก่ามันเก่ามากแล้วอะคะ (มรดกจากพี่ชายอีกที) (>.<)"

จะเอามาเล่นเกมพวก call of duty แล้วก็ BF4 คะ   (*0*)

มีงบ 40k ไม่รวมพวกค่าเมาส์นะคะ (กันซื้อพกเมาส์ หูฟัง กับ RAM หรือการ์ดจอไว้ 5K ค่ะ)

สองตัวนี้เล่นเกมพวกนี้ปรับสุดไหวไหมคะ แล้วถ้าซื้อในงาน Commart จะได้อะไรพิเศษไหมคะ ( ' u ' )

Zaraki Kempaji
20th March 2015, 15:06
G750JM ครับการ์ดจอแรงกว่า CPU เท่ากัน ส่วนอื่นๆ ผมว่าไม่จำเป็นรู้สึกมันจะแถมหูฟัง เมาส์ดีๆ ให้ด้วย

่ส่วนปรับสุดไหวมั้ย ถ้าเอา 60FPS นิ่งๆ ไม่ไหวครับ ร่วงแน่นอน แต่ถ้าเอางบนี้มาจัด PC ซักเครื่องปรับสุดสบายๆ ลื่นหัวทิ่มครับ

ถ้าซื้อในงาบคอมมาทราคาจะถุกกว่าเดิม แต่อาจจมีประกันน้อยกว่า หรือของแถมน้อยกว่าปกติ

AkaHitoha
20th March 2015, 15:16
G750JM ครับการ์ดจอแรงกว่า CPU เท่ากัน ส่วนอื่นๆ ผมว่าไม่จำเป็นรู้สึกมันจะแถมหูฟัง เมาส์ดีๆ ให้ด้วย

่ส่วนปรับสุดไหวมั้ย ถ้าเอา 60FPS นิ่งๆ ไม่ไหวครับ ร่วงแน่นอน แต่ถ้าเอางบนี้มาจัด PC ซักเครื่องปรับสุดสบายๆ ลื่นหัวทิ่มครับ

ถ้าซื้อในงาบคอมมาทราคาจะถุกกว่าเดิม แต่อาจจมีประกันน้อยกว่า หรือของแถมน้อยกว่าปกติ

ขอบคุณค่า แต่ต้องอยู่หอนี้สิคะ (TT_TT) อยากได้ PC อยู่เหมือนกัน ที่เปลี่ยนได้นี้ก็เพราะอยู่หอต้องไปกลับนี้แหละคะ
G750JM แถมเมาส์กับหูฟังให้ด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่เลย~ ว่าแต่ตัวนี้เพิ่ม RAM ได้ไหมอะคะ

Zaraki Kempaji
20th March 2015, 15:30
ได้ทั้งสองตัวครับ

อยู่หอก็เอา PC ไปได้หนิครับ ผมเองก็อยู่หอมหาลัย ยังยก PC มาเลย หอผมค่าไฟไม่เสียนะ

AkaHitoha
20th March 2015, 16:39
ได้ทั้งสองตัวครับ

อยู่หอก็เอา PC ไปได้หนิครับ ผมเองก็อยู่หอมหาลัย ยังยก PC มาเลย หอผมค่าไฟไม่เสียนะ

หอแยกเก็บค่าไฟค่ะ แถมต้องขนไปพรีเซนต์ให้อาจารย์ด้วยอะคะ Flashdrive มันไม่รุ่งอะคะ ต้องขนไปด้วยเลยต้องเป็นโน๊ตบุ๊คอะคะ