PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTX 970 G1 Gaming สอบถามผู้ใช้งานครับ

phisitphong2
22nd March 2015, 21:05
คือผมพึ่งถอย GTX 970 G1 Gaming มา พอลงไดรเวอร์เสร็จ มันก็มีโปรแกรมนึง Gigabyte OC guru (เหมือนเป็นตัวไว้คล็อคการ์ดจอรึเปล่าไม่รู้) จึงอยากถามว่ามีวิธีตั้งค่าอย่างไรให้ดีขึ้น รึไม่ควรไปทำอะไรกับมัน :D

ปล.เมนบอร์ดผมของ Gigabyte ครับ

sarayou
22nd March 2015, 22:12
ไม่ควรไปทำอะไรกับมันดีแล้วนะหรืออยากจะ oc ก็จัดไปแต่ผมว่าของเดิมมันดีแล้ว

Kyonman
23rd March 2015, 04:08
ก็เอาไว้ OC แค่นั้นแหละครับ ส่วนวิธีหาศึกษาตาม Google หรือ Youtube ก็ได้ แต่ตัวที่ผมใช้ OC ไม่ค่อยไปเท่าไหร่ อย่างมาก + ประมาณ 10% เห็นจะได้

ปล.ใครไม่ใช้ไม่เข้าใจหรอก เราต้องการให้มันแรง ตอนแรกๆใช้มันก็แรง พอนานๆเริ่มชิน เลยอยากหาความแรงเพิ่ม อิอิ