PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมกำลังซื้อ XboxSlim ต้องทำไงบ้างครับรบกวนพี่ๆมาตอบหรือช่วยแนะนำทีครับไม่รู้เรื่องอะไรเลย

teemy32
2nd October 2011, 01:01
ผมขอถามเลยว่า XboxSlim มีปัญหาไฟแดงอยู่ไหมครับ
ถ้าผมซื้อแผ่นก็อปมาเล่นอะละเซฟเกมจะเซฟตรงไหนครับถ้าไม่มีเมมโมรี่การ์ดหรือเซฟได้เลยครับ
ขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ

GAIA
2nd October 2011, 03:54
Xbox ใหม่ๆไม่มีไฟแดงแล้วครับ

ส่วนเซฟเกม ก็เซฟลงตัวเครื่องได้เลยครับ Hard diskเป็นแค่ส่วนเสริมครับ

ปล.ผมก็มีXboxครับ Consoleผมรู้แค่PS3 และXbox แต่รู้ไม่มาก แต่หากอันไหนผมรู้ผมก็ช่วยตอบครับ

vongola89
2nd October 2011, 06:54
xbox slim จะมีความจำในตัวเอง 4 GB ครับเซฟได้เลย ส่งน ไฟแดงไม่มีแล้วครับ นอกจากจะเอาเครื่องไปเล่นกลางแดด

SHizYKaK
2nd October 2011, 08:20
ถ้าซื้อเเบบตัว 4 GB จะอยากใช้เเบบ 4 GB ต่อไปหรือจะซื้อมาเพิ่ม ก็ ซื้อ HDD 250 GB ประมาณ 1900+ นะครับ ไฟเเดงไม่มีปัญาหาผมเล่นทั้งวัน ก้ไม่ขึ้นครับ เเต่ต้องหาอะไรเป่าเครื่อง นะครับเพราะมันจะร้อน หรือไม่ก็นั่งเล่นในห้องเเอร์ครับ ชัวกว่า

teemy32
2nd October 2011, 11:53
ครับขอขอบคุณทุกคำตอบครับ
ผมขอถามอีกครับ ถ้าผมอัฟ dashborde เป็นตัวล่าสุดเครื่องผมจะเล่นก็อปปี้ได้ไหมละถ้าเล่นไม่ได้ผมต้องทำยังไงครับ
ละเฟริมแวร์ล่าสุดอะครับอัฟยังไงขอบคุณครับ(เอาเฟริมแวร์ที่เล่น Assassin creed brotherhood ได้ เพราะอยากเล่นเกมส์นี่มากครับ)

FROZEN
2nd October 2011, 14:02
เรื่องนี้ผมขอตอบเองแทน อา เค้าล่ะกันครับ เพราะผมซื้อ Xbox slim จากร้าน อา เค้ามาเมื่อ2เดือนที่แล้วเอง

:ask ผมขอถามเลยว่า XboxSlim มีปัญหาไฟแดงอยู่ไหมครับ

:answer ไม่มีแล้วครับ รับประกันได้ ^^

:ask ถ้าผมซื้อแผ่นก็อปมาเล่นอะละเซฟเกมจะเซฟตรงไหนครับถ้าไม่มีเมมโมรี่การ์ดหรือเซฟได้เลยครับ

:answer มันจะมี HD ในตัวเครื่องอยู่แล้วครับ ยกตัวอย่างของผม 4 GB เซฟ และ ก็อะไรต่าง ๆนา ๆก็จะอยู่ใน HD ของเราหมดครับ (250 GBก็มีนะ)

:ask ถ้าผมอัฟ dashborde เป็นตัวล่าสุดเครื่องผมจะเล่นก็อปปี้ได้ไหมละถ้าเล่นไม่ได้ผมต้องทำยังไงครับ

:answer เีรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับ ต้องรอเจ้าตัว หรือ คนเก่งๆมาตอบ แต่ถ้าเราเผลอไปอัพ DB ที่ทำให้เล่นCopyไม่ได้ ก็ต้องส่งร้านอย่างเดียวครับ แก้ไขเองไม่ได้

:ask ละเฟริมแวร์ล่าสุดอะครับอัฟยังไงขอบคุณครับ(เอาเฟริมแวร์ที่เล่น Assassin creed brotherhood ได้ เพราะอยากเล่นเกมส์นี่มากครับ)

:answer FW ของผมตอนนี้ที่ใช้ก็คือ LT+ 1.0 เล่น AC BH ได้ครับ ตอนนี้เล่นจบแล้วด้วย ( LT + 2.0 ก็จะมาแล้ว จะได้เล่น GOW 3 Driver ได้ล่ะครับ)

teemy32
2nd October 2011, 16:28
:ask ละเฟริมแวร์ล่าสุดอะครับอัฟยังไงขอบคุณครับ(เอาเฟริมแวร์ที่เล่น Assassin creed brotherhood ได้ เพราะอยากเล่นเกมส์นี่มากครับ)

:answer FW ของผมตอนนี้ที่ใช้ก็คือ LT+ 1.0 เล่น AC BH ได้ครับ ตอนนี้เล่นจบแล้วด้วย ( LT + 2.0 ก็จะมาแล้ว จะได้เล่น GOW 3 Driver ได้ล่ะครับ)
อัฟยังไงหรอครับช่วยบอกที

FROZEN
2nd October 2011, 20:31
เรื่องอัพFWผมไม่ทราบนะครับ เพราะจะอัพอะไรยังไงก็ส่งแต่ร้านอย่างเดียว กลัวของสุดรักของเราจะพังไปก่อนวัยอันควรหน่ะครับ = ="

teemy32
2nd October 2011, 21:23
ครับๆขอบคุณครับ