PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งานสำคัญหายครับ จะกู้แบบไหนดี

Kooh
26th March 2015, 14:37
ก่อนที่จะลง win8 ผมเอางานเก็บไว้ใน hdd โน๊ตบุค แล้วพอลง win8 เสร๊จ ผมก็เสียบ hdd โนตบุค เสียบแล้วจะเข้าไปเอางาน แล้วก็เข้าโฟลเดอร์พวกนั้นไม่ได้ครับ

มันบอก user คนละตัวกัน (สิทธิ์เข้าถึง) ละพอผมแก้แล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์ได้แต่งานไม่ครบ จาก 22 gb เหลือ 2 gb โฟล์เดอร์อื่นๆหรือ ตัวติดตั้งโปรแกรมชนิด.exe ก็เปิดไฟล์ไม่ได้ครับเหมือนไฟล์เสีย

ซึ่งเป็นงานตัดภาพมีมูลค่าด้วยครับผมนั่งตัดใช้เวลาเป็นวันๆเลย

พอจะมีทางไหนที่กู้ข้อมูลมาได้บ้างครับ หรือมีวิธีไหนที่พอจะแก้ไขได้ เท่าที่กู้ได้นะครับ

ผมไม่เคยมาเจอแบบนี้เลยตั้งแต่ใช้คอมมา ซวยอะไรจริงๆ - -

jo2014
26th March 2015, 15:32
ใงมองเห็น hdd แล้ว ลองโหลดโปรแกรม Recuva Professional + Crack(ลองเซิฟดู) มากู้ดูครับ ตัวนี้ค่อนข้างจะกู้ได้ละเอียดและครอบคลุม
มาถึงขั้นนี้ต้องลองทุกวิธี ไม่ได้จริงๆก็ต้องลองกู้อย่างเดียวครับ

Lamous
26th March 2015, 15:52
ตอนแก้ทำไมงานไม่ครบครับ คือขนาดของงานหายไปเลยหรือมันแค่ซ่อนแล้วโชว์แค่ 2 กิก อะไรแบบนี้หรือปล่าว
ปกติถ้าคืนสิทธิ์ได้แล้วไฟล์ไม่น่าจะเสียหายนะครับ(แต่อย่างว่า HDD โน็ตบุกผีเข้าผีออก T T)
แนะนำอีกหนึ่งโปรแกรมนะครับ
R-Studio สามรถใช้ดูขนาดไฟล์หรือข้อมูลที่มีอยู่ว่ามีเท่าไหร่ ทั้งที่แสดงและซ่อนอยู่ด้วย
เคยใช้เมื่อนานมาแล้วตอนกู้ขอมูล Ex HDD

ยังไงก็ขอให้กู้ได้นะครับ :pleasantry

Kooh
26th March 2015, 16:04
ตอนแก้ทำไมงานไม่ครบครับ คือขนาดของงานหายไปเลยหรือมันแค่ซ่อนแล้วโชว์แค่ 2 กิก อะไรแบบนี้หรือปล่าว
ปกติถ้าคืนสิทธิ์ได้แล้วไฟล์ไม่น่าจะเสียหายนะครับ(แต่อย่างว่า HDD โน็ตบุกผีเข้าผีออก T T)
แนะนำอีกหนึ่งโปรแกรมนะครับ
R-Studio สามรถใช้ดูขนาดไฟล์หรือข้อมูลที่มีอยู่ว่ามีเท่าไหร่ ทั้งที่แสดงและซ่อนอยู่ด้วย
เคยใช้เมื่อนานมาแล้วตอนกู้ขอมูล Ex HDD

ยังไงก็ขอให้กู้ได้นะครับ :pleasantry

ผมแก้คืนแล้ว แต่ผมคืนสิทธิ์แบบเป็นไดรฟ์ครับ เช่นในนั้น ไดรฟ์ E มีโฟลเดอร์งานตัดต่อ / Programs / ตัวติดตั้งเกม

แต่โฟลเดอร์ของงานตัดต่อ ข้อมูลลดลง หายไปเยอะมากครับ (คืนสิทธิ์แล้ว)
โฟลเดอร์ Programs โปรแกรมที่อยู่ในโฟล์เดอร์ กลายเป็น 0KB หมด ใช้ไม่ได้สักอันเลย

jo2014
26th March 2015, 16:43
ไม่ก็ลองหา พวกแผ่น KKDMultitoolV.6- v.7 หรอพวก แผ่น Hiren's Boot อะไรประมาณนี้ มาเปิด วินจากในแผ่น ดูhdd เผื่อจะเจอ 555 คิดไปเรื่อย