PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเหลือเรื่อง Search menu ที่Start ที่ครับ

Breakboyz
2nd October 2011, 04:56
:askคือผมใช้ Win7 อยุ่ แล้วปัญหามันเกิดขึ้นว่า แถบเครื่องมือ Search เวลาที่เรากดStart ขึ้นมามันหายไป !!! ผมพยายามหาทางให้มันกลับคืนมา แต่ว่ายังหาไม่ได้เลยครับ ผมอยากทราบว่าจะเอาแถบStart กลับมาได้อย่างไร ช่วยที่ครับ :sweat

CrYzTeX
2nd October 2011, 05:20
ลองเปลี่ยน Theme ดูครับถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ต้องไปหา explorer.exe อันใหม่มาครับ

catroon2000
2nd October 2011, 09:44
:askคือผมใช้ Win7 อยุ่ แล้วปัญหามันเกิดขึ้นว่า แถบเครื่องมือ Search เวลาที่เรากดStart ขึ้นมามันหายไป !!! ผมพยายามหาทางให้มันกลับคืนมา แต่ว่ายังหาไม่ได้เลยครับ ผมอยากทราบว่าจะเอาแถบStart กลับมาได้อย่างไร ช่วยที่ครับ :sweatก่อนหน้านี้ไม่ได้ลง Theme ที่มันไป Modify ตัว Explorer.exe ของเครื่องใช่ป่ะครับ?