PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนที่เล่น bloodborne มาคุยกันครับ

sarayou
27th March 2015, 09:40
คือไม่มีอะไรมากผมเล่นเกมนี้ไม่เก่งแล้วก็ไม่รู้เล่นไปทางไหนดีผมเพิ่งฆ่าบอสตัวแรกได้เอง
เมื่อก่อนไม่รู้เลยว่าเกมแนวนี้มันสนุกตรงไหนพอมาเล่นแบบจริงจังเลยเข้าใจตอนฆ่าบอสได้นี้มันดีใจมาก

Eryx
30th March 2015, 04:46
สงสัยผมมาช้าไป 5555+ ส่วนมากแล้วคนที่เล่นเกมนี้รู้อยู่แล้วครับว่าต้องไปทางไหน

มันติดตรงที่ จะไปได้ไกลแค่ไหน กล้าแค่ไหน แล้วจะผ่านไปได้รึเปล่า

พูดตรงๆเกมนี้ค่อนข้างทดสอบความกล้าพอตัวเลย

ของ Dark Souls นี่ Bonfire อยู่ตรงจุดดีดีตลอดวิ่งแป้ปเดียวก็เจอ

แต่อันนี้กว่าจะถึงจุดพักซักอันนี้ รองเท้าแทบพังเพราะอย่างไกลเลย

sarayou
30th March 2015, 07:05
ผมไปเจอไอ้ตัวแบกกระสอบมันตีตายแล้วไปอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ผมยังหาทางไปเจอบอสไม่ได้เลย

ukzeroooo
30th March 2015, 07:56
ลองมาที่กลุ่ม dark soul thailand ใน facebook สิครับ ผมแนะนำ กลุ่มนี้มีเพื่อนๆเล่น bloodborne เยอะแยะเลย แล้วก็มีไรก็ถามๆกันในนั้นได้

Eryx
30th March 2015, 11:27
555+ จากจุดนั้น วนลงบันไดมา 1 ชั้นครับ แล้วจะเจอทางเข้ามืดๆ

เข้าไปครับแล้วผ่าน ห้องกรงนั้นไปให้ได้ เพราะมันมีตัวแบกกระสอบอีกสองตัวดักไว้อยู่ ก่อนถึงให้ระวังผู้หญิงถือคีม?

ไม่อยากให้เจอภาพติดตาครับ พยายามอย่าโดนมันดึง 55555

ผ่านไปให้ได้แล้วจะเจอบอสครับ ค่อนข้างโหดเลยล่ะ

sarayou
30th March 2015, 12:13
จุดนี้ผมก็ไปวิ่งฆ่าหมูอยู่ตั้งนานผมว่าจุดนี้เป็นจุดฟาร์มที่ดีเลยนะไอ้ตัวแบกกระสอบ2ตัวนั้นมันลงบันไดมาชั้นล่างไม่ได้ได้ของไปตีบวกด้วยรอบนึ่งได้ประมาณ10000หมู่ได้ตัวตั้ง3000

karg
30th March 2015, 12:40
ถ้าฟังอังกฤษออก ผมแนะนำ channel ของ epic name bro
https://www.youtube.com/user/EpicNameBro/videos
ครับคนนี้เขามีส่วนช่วยทำ guilde book bloodborne ด้วย มีทริกและวิธีแปลกๆแนะนำให้ตลอด
แต่แนะนำให้ลองผิดลองถูกเล่นเองก่อนรอบแรกเพราะความสนุกของเกมนี้คือเราได้ลองเล่นได้ค้นหาสิ่งต่างๆในเกม " อย่าท้อแท้ผิดหวังเมื่อพลาด แต่ใช้มันเป็นบทเรียนแล้วพยายามใหม่" นี้คือสืิ่งที่ได้จากเกมแนวนี้ครับ