PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : steam 32bit ทำงานเอง

kingtop408
27th March 2015, 13:19
สอบถามหน่อยครับ มีปัญหา steam 32 bit ทำงานตลอดเวลา เปิดเครื่องมา 10 นาที ก็ทำงานเอง แม้ไม่ได้เล่นเกม กินCPUไป30% ทำเอาเครื่องร้อนเลย เป็นหลังจาก ลง Dying Light พอจะมีวิธีแก้ไขปัญหาไหมครับ:sweat:sweat

~FeaR~
27th March 2015, 14:41
1.เข้า setting เลือกแทบ interface แล้วหาข้อความ "Run steam when my computer start" / ถ้าเป็นภาษาไทยก็ประมาณว่า เปิด steam หลังจากเปิดเครื่องคอมแล้ว ถ้ามันติ๊กอยู่ ให้ติ๊กออกครับ

2.เข้า Task Manager แล้วไป end task ที่ steam เลยครับ

ประมาณนี้ครับ วิธีแก้

kingtop408
27th March 2015, 15:39
1.เข้า setting เลือกแทบ interface แล้วหาข้อความ "Run steam when my computer start" / ถ้าเป็นภาษาไทยก็ประมาณว่า เปิด steam หลังจากเปิดเครื่องคอมแล้ว ถ้ามันติ๊กอยู่ ให้ติ๊กออกครับ

2.เข้า Task Manager แล้วไป end task ที่ steam เลยครับ

ประมาณนี้ครับ วิธีแก้

ไม่ได้ติ๊ก "Run steam when my computer start" อยู่แล้วครับ ส่วน Task Manager นี้เอา steam32bit ออกแล้วหายครับ แต่พอเปิดเครื่องใหม่ 5-10 นาที ก็ขึ้น steam32bit เหมือนเดิม

ต้องมาปิดทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยอ่ะครับ

~FeaR~
27th March 2015, 17:28
งั้นลองใช้โปรแกรม CCleaner ดูครับ เป็นโปรแกรมทำความสะอาดเครื่องที่นิยมอันดับ 1 เลยครับ

เปิดโปรแกรมมาแล้วเลือกแทบ tools > startup แล้วหา steam กดเลือกแล้วกด disable ทางด้านขวาครับ