PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (Spoil) "Fury วันปฐพีเดือด" มีคำถามครับ

THE MIZ
27th March 2015, 18:29
คือเพิ่งได้อ่ะน่ะครับ หนังมัน+ดีมาก ซึ้งตอนจบ ตายกันหมดเหลือคนเดียว...
ผมว่าเรื่องนี้แหละน่าจะดีกว่า Saving Private Ryan ความเห็นส่วนตัวน่ะ ... บางทีสงสารทหารเยอรมัน บางทีอเมกัน

:ask เรื่องนี้กับ Saving Private Ryan เหตุการณ์ไหนเกิดก่อน
:ask กองทัพ SS ของเยอรมันคือหน่วยอะไรยังไงครับ เหมือน Navy Seal ป่ะ
:ask พวกพระเอกนี้อยู่หน่วยรบอะไรครับ สงสัยมากข้อนี้

ปล.ส่วนตัวดูตอนแรกนึกว่า ลาบัฟ จะเป็นพระเอกซะอีก ไม่น่าเลย ตายแบบเร็วมาก ฉึบ!เข้าหัวเลย...
ปล.ทุกคนคิดว่าเรื่องนี้เป็นไงบ้าง เข้าตากันไหมเรื่องนี้

bigbang06
27th March 2015, 18:59
ดีกว่า Saving Private Ryan อีกหรือ นั่นสงครามระดับตำนานเลยนะครับ

:answer เซฟวิ่งเกิดก่อนครับอเมริกาบุกยึดพื้นที่ทั่วยุโรปคืนได้หมดแล้ว ที่สุดท้ายในหนังฟิวรี่ คือแผ่นดินเยอรมันครับ เพื่อสังหารฮิตเลอร์หรือรบจนกว่าจะจำนน
:answer น่าจะเป็นหน่วยเพื่อสังหารนะครับ น่าจะคล้ายๆหน่วยซิล แบบฝึกมาเพื่อฆ่า
:answer อยู่หน่วยยานเกราะครับ คอยยิงปืนใหญ่รถถัง เพื่อทำลายข้าศึกวงกว้างและข่มขู่เพื่อให้ศัตรูกลัวเพื่อให้ถอยร่น และป้องกันทหารราบจากกระสุนศัตรู และต่อต้านยานเกราะของข้าศึกแล้วปืนใหญ่

ผมตอบอะไรผิดพลาดยังไงก็ขออภัยนะครับ รอผู้รู้มาเสริมอีกที :pleasantry

totawan002
28th March 2015, 14:30
ss เหมือนไม่เชิงเหมือนซิลหรอกครับถ้าจำไม่ผิด เหมือนทหารของฮิตเลอร์โดยตรงมีประจำการแค่350000
แต่เรื่องความโหดก็โอเคเลย อาวุธก็stg44 ตัวต้นแบบak47 เหมือนเป็นหน่วยรบพิเศษอะครับ

ส่วนเรื่องเข้าตา ผมว่ามันเหมือนหนังดราม่า แค่เอาสงครามเป็นฉากหลัง สเกลหนังก็ใหญ่สู้Saving Private Ryan ไม่ได้เลย

THE MIZ
28th March 2015, 19:29
ss เหมือนไม่เชิงเหมือนซิลหรอกครับถ้าจำไม่ผิด เหมือนทหารของฮิตเลอร์โดยตรงมีประจำการแค่350000
แต่เรื่องความโหดก็โอเคเลย อาวุธก็stg44 ตัวต้นแบบak47 เหมือนเป็นหน่วยรบพิเศษอะครับ

ส่วนเรื่องเข้าตา ผมว่ามันเหมือนหนังดราม่า แค่เอาสงครามเป็นฉากหลัง สเกลหนังก็ใหญ่สู้Saving Private Ryan ไม่ได้เลย

ชอบตอนสุดท้ายที่มีทหารนาซีคนหนึ่งเจอพระเอกใต้รถถัง แต่ปิดปากเงียบไม่บอกคนอื่น ... ชอบตรงนี้แหละ แบบว่าทหารก็ไม่ใช่ไม่ดีทุกคน 55

Patrenko
28th March 2015, 20:29
พวกวอฟเฟน ss นี่ก็พวกทหารที่ขึ้นตรงกันพรรคนาซีหนะแหละครับถ้าสังเกตเห็นช่วงท้ายๆสงครามทหารเวอร์มัคยอมจำนนกันเกือบๆจะหมดแล้วเหลือแต่พวกนี่ที่ยังสู้อยู่

STG 44 ไม่ใช่ต้นแบบ Ak47 นะครับแต่เป็นปืน AVT 40 (น่าจะ40นะลืม) ที่เป็นปืนไรเฟิลอัตโนมัติ(คนละเเบบกับไรเฟิลจู่โจม)คล้ายๆ BAR ตัว AVT นี่ก็คือ SVT นี่แหละแต่ยิงอัตโนมัติได้ส่วนปืนที่โซเวียตเอา STG 44 มาพัฒนาต่อเป็นปืนอีกรุ่นนึง

18062503
31st March 2015, 21:18
ลาบัฟนี่คนไหนอะผมลืม

kira002
1st April 2015, 13:06
เทีบย Saving เลยหรอ -*-

ตั้งแต่เกิดมานิ ผมว่า Saving นิเป็นหนังสงครามที่ดี ที่สุดที่เคยดูมาแล้วนะ

พี่ทอมแก แสดงดี เนื้อเรื่องดี ,black hawk down ก็ใช้ได้ สำหรับสงคราม ยุคใหม่

Fury ตอนจบมัน One man Show ไปหน่อย ยิงแม่นยังกะจัดวาง

พวกนาซีนิ เหมือนคนยิงปืนไม่เป็นยิงจนกระสุนหมด ไม่ตายสักคน

ส่วนพวกพระเอก คนละนัด พอ ไม่เกิน 2 ตายหมด