PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ Middle Earth Shadow of Mordor

Tenz
27th March 2015, 23:53
ช่วยแนะนำ rune ใน Middle Earth Shadow of Mordor หน่อยคร้าบ

Zerg
28th March 2015, 00:15
ผมว่ามันแล้วแต่สไตล์การเล่นอ่ะ ผมเน้นแนวใช้งานได้เลย เห็นผลชัดเจน
เช่น รูนหากเรายิงธนูปักเท้า จะเติมเวลาตอนเล็งธนูให้เรา
หรือ รูนหากเราฆ่าอ็อคด้วยการลอบสังหาร จะเติมเลือดให้เรา
ผมว่าใช้ง่ายดี แถมเป็นทักษะที่เราต้องใช้บ่อยๆ

kurolykan
28th March 2015, 00:55
ก็แล้วแต่ว่าอยากเน้นหนักเรื่องไหน ส่วนตัวของแค่มีรูน Flurry kill แล้วได้เลือด กับฆ่าโดยที่หัวระเบิดแล้วได้เลือด แค่นี้ก็หากินมันได้ทั้งเกมแบบไม่กลัวตายอะไรอีกแล้ว

ที่เหลือจะเน้นการรีธนูมาใช้ใหม่ หรือจะเพิ่มความแรงหรืออะไรก็แล้วแต่ชอบเลย ผมว่าไม่ค่อยจะสำคัญแล้วล่ะ แล้วแต่จะนึกสนุกแล้วที่เหลือ

ส่วนการเล่นของ Bright Lord นั้น ของแค่มีรูนที่ได้ลูกธนูเพิ่มหากใช้ Brand รูนนี้เป็นโอกาศ ผมยัดไป 2 รูนโอกาศอยู่ที่ 97% เท่ากับผม Shadow Brand ได้ไม่จำกัด เปลี่ยนออคทั้งกองทัพให้เป็นของคุณได้แบบไม่แคร์ว่าธนูจะหมด ส่วนรูนที่เหลือก็ช่างหัวมันละ แล้วแต่จะนึกสนุก