PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเงินกับงานและอนาคต ขอคำแนะนำหน่อยครับ

doremon2012
29th March 2015, 00:07
#.. ยาวหน่อยนะครับ ขอความกรุณาหน่อยน้าา :D

เข้าเรื่องเลยนะครับ

ตอนนี้ผมอายุ 15 - 16 ขวบ ศึกษาอยู่ชั้นปวช.1 แต่ไม่จบ!! เพราะมีเหตุผลด้านครอบครับนิดหน่อย

เลยอยากลองหางานหรือทางหาเงินที่ทำผ่านอินเทอร์เน็ตได้หนะครับ เช่น การเล่นเกม หรือ อัพโหลดเกม อะไรประมาณนี้อะครับ

โดยส่วนตัวผมมีเวลาอยู่กับ คอมพิวเตอร์ อินเทอร์เน็ต พอสมควร เลยอยากหาเงินหรืองานทางอินเทอร์เน็ต

วานผู้รู้ช่วยแนะนำทางหน่อยนะครับ เพราะ พ่อแม่ ผมไม่ให้ทำงานข้างนอก(เป็นห่วง) และไม่ให้ไปใหนเลย เพราะงี้ส่วนใหญ่เลยใช้ชีวิตกับคอมพิวเตอร์

ขอความกรุณาด้วยนะครับ อยากมีเงินใช้จิงๆ เพราะมีเหตุต้องใช้เงิน:sweat

#ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ :thank:thank

manglove
29th March 2015, 00:26
ถ้าจะหางานผ่านเน็ตคงยากแต่ถ้าจะขายของผ่านเน็ต นั้นดีกว่าไหมค่อยๆขายได้เงินดีกว่าทำลิ้งอัพโหลดอีก เช่นเสื้อผ้า นาฬิกา รองเท้า อะไรพวกนี้

ไม่ก็ต้องไปทำงานข้างนอกแหละครับ

iglowing
29th March 2015, 01:04
แนะนำขายของผ่านเน็ตเหมือนกัน แฟนเราทำอยู่พวกของแฮนเมด ขายดีอยู่นะ ทำตอนว่างๆ แต่ต้องหาทางโปรโมทเพจดีๆ

kurolykan
29th March 2015, 02:19
ขอนอกเรื่องนิด
วิชาหมอนวด ถ้าคุณอยู่ในไทย คุณมีโอกาศโดนดูถูกอยู่ไม่น้อย
แต่ถ้าต่างประเทศนั้นกลายเป็นอีกเรื่อง

ยิ่งพวกที่นวดเพื่อรักษาถ้าคุณหาคนที่สอนคุณได้ แนะนำว่าให้ศึกษาไว้ติดตัวจะเป็นการดี เพราะเมื่อคุณไม่เหลืออะไร สิ่งนี้สามารถช่วยคุณได้แถมทุนตั้งตัวต่ำอีก
(อันนี้แพทย์แผนไทยคนหนึ่งเขาแนะนำมา)

ส่วนงานทางเน็ตก็แนะนำเรื่องค้าขายผ่านเน็ตอีกเสียง
ถ้าคุณหาโปรดัคดีๆ มาขายได้ อาจจะเหนื่อยนิด แต่มันก็โอเคนะ เพื่อนผมมันไม่ได้ผลิตอะไรเองหรอก แต่มันวิ่งหาพวกผลิตภัณต่างๆ ในพื้นที่แล้วก็ส่งขายอีกที ก็โอเคอยู่ถึงจะเหนื่อยๆ หน่อยก็เหอะ
นอกจากนี้ก็ยังพวกญาติๆ ผมอีกหลายคนที่ทำแนวนี้ มีคนหนึ่งนั่นทำพวกเครื่องประดับขายทั้งที่ร้านและในเน็ต ยังรวมไปถึงพวกสมุนไพรอมแห้งอีก เป็นอาชีพเป็นเรื่องเป็นราวเลยแหละ ขายได้เยอะกว่าที่ขายหน้าร้านอีก

kimer
29th March 2015, 02:38
เรียนต่อเถอะ

ritofpower
29th March 2015, 08:29
จริงๆ อาชีพดีๆ ยังมีอีกมากมายเลยครับ
ถ้ามีโอกาสออกไปเปิดหูเปิดตา

จากการใช้ชีวิตหน้าคอม โลกทัศน์ก็ยังไม่กว้างเท่าที่ควรครับ
พอผมโตขึ้นได้ออกมาใช้ชีวิตข้างนอกมันก็คนละเรื่องเลย

doremon2012
29th March 2015, 18:45
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ :blush :giveheart

macza999
29th March 2015, 18:56
เขียน app ขายสิ เงินดีนะ

sattawat1979
30th March 2015, 22:51
ตอนนี้เรียนไปก่อนครับ เอาวุฒิก่อน

ระหว่างนี้สนับสนุนให้หารายได้พิเศษครับ อะไรก็ได้ที่เป็นงานสุจริตและทำแล้วถนัด

จบมาแล้วเกิดตกงาน จะได้มีอาชีพอิสระรองรับได้ครับ

สมัยนี้คนเรียนจบมาเยอะ แย่งกันหางานทำ งานก็ไม่ใช่ว่าจะเงินเดือนเยอะแยะอะไร เข้ามาก็มาเป็นลูกน้องให้เค้าโขกสับ

สู้มีธุรกิจเป็นของตัวเองดีกว่าครับ ถึงไม่ร่ำรวยอะไร เอาแค่พออยู่ได้ก็ถือว่าโอเคละ