PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการทานกล้วยก่อน cardio ครับ

suppermama
31st March 2015, 15:23
ผมได้ศึกษาการวิ่งโดยไม่ให้กล้ามเนื้อลดลงจาก อ.มาร์ค มาครับ
บอกว่าทานกล้วยและเวย์โปรตีนนิดนึงก่อนวิ่งจะช่วยให้กล้ามเนื้อ
ไม่สลายไปเวลา cardio ผมก็สงสัยว่า เอ...แล้วร่างกายมันจะเอา
พลังงานส่วนเกินมาใช้มั้ยนะ? เพราะมันได้พลังงานจากกล้วยมาแล้ว
มันทำให้เราออกกำลังได้อย่างเต็มที่ ร่างการแข็งแรงก็จริง แต่ไขมัน
ที่เราจะเบรินออกหละ??? เพื่อนๆมีความเห็นหรือความรู้เพิ่มเติมว่ายังไง
บ้างครับ?