PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม 2 เกมนี้หน่อยครับอันไหนหน้าสนใจกว่ากัน

kengooo
31st March 2015, 15:55
Stranded Deep กับ Subnautica มันเป็นเกมที่อยู่ระหว่างพัฒนนทั้ง 2 เกมและราคาก็เท่ากันเลยอยากมาถามความเห็นของคนที่เล่น 2 เกมนี้หน่อยครับว่าอันไหนหน้าสนใจกว่ากันเกม Stranded Deep พอจะเห็นมีคนไทย รีวิวแต่เกม Subnautica ยังไม่เห็นมีคนมารีวิวใครเล่นแล้วทั้ง 2 หรือเล่นอย่างได้อย่างหนึ่งก็ขอความเห็นด้วยละกัน :cool:

187213
9th April 2015, 12:14
ถ้าให้ผมพูดเลย มันเป็นตัวเลือกที่ตัดสินใจยากมว๊ากกก แต่ผมไปดูมายอดขาย subnautica สูงกว่า stranded deep
แต่ผมว่ากราฟฟิค ของ stranded deep น่าสนใจดีนะ

แต่ว่า subnautica ก็น่าเล่นมาก
ยังไงก้ตามผมว่ารอทีม dev update อีกหน่อย

kengooo
9th April 2015, 15:24
กว่าจะมีคนมาตอบก็ตัดสินใจซื้อ subnautica ไปสะแล้วเกมสนุกดีกลับแต่ของบางอย่างผมงงไม่รู้ทำไงถึงจะปลด