PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การจากไปของนักแคสต์เกม LEOPOWERBLAST มาโพสต์ให้ความคิดเห็นได้ที่นี่

vista123
2nd October 2011, 10:19
http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/250187_169469059781627_100001556011815_441704_3232148_n.jpg
พี่ออย (LEOPOWERBLAST) นักแคสต์ชาวไทยที่สร้างปรากฏการณ์ใหม่ในวงการเกมและวิดีโอ
กับรายการที่เล่นไปเรื่อยๆ พร้อมกับพากย์ฮาๆ และหยาบ แต่พวกเราก็ชอบดู ซึ่งรายการของเขาเป็นที่รู้จักไปทั่วประเทศ และติดอันดับยอดวิวทั่วโลก จากรายการ Fagger Game Review : Mario Neko
ที่มียอดวิวทะลุกว่า 5 แสนวิว จนต้องตั้งเพจ Leo Inc. (ซึ่งปิดไปแล้ว) และรายการยังคงได้รับกระแสที่ดีขึ้นเรื่อยๆ มีแขกรับเชิญมาใหม่หลายคน พร้อมกับการเปลี่ยนชื่อรายการเป็น Hardcore Gamer

และในช่วงต้นสิงหาคมพี่ออยออกมาประกาศจะเลิกทำรายการ HCG เป็นเวลา 3 เดือนเนื่องจากต้องเข้าโรงพยาบาล ทำให้กลุ่มคนบางส่วนหวั่นว่า 3 เดือนแล้วจะจากไปไม่กลับมา
แต่โชคดีที่พี่แกหาย กลับมาสร้างสีสรรค์ ให้ยูทูปได้อีกครั้ง

และเมื่อวันที่ 1 ตุลาคมที่ผ่านมา เกิดเหตุการณ์สะเทือนขวัญครั้งใหญ่ แชแนลของพี่ออย ถูกแฮคเกอร์มือดี ปิดแชแนลและคลิปที่มีมากกว่า 200 คลิปตั้งแต่ยุค TGMT,FGR ได้สูญหายไปหมด
แต่ยังดีที่มีแฟนคลับจำนวนมาก โพสต์คลิปเก่าๆให้ได้ชมกัน ซึ่งมีตั้งแต่ คนกลัวผี marioneko hitman postal และอื่นๆซึ่งยังตามหาดูได้แต่มีไม่เยอะ
และล่าสุด พี่ออย ได้ใช้แชแนลพี่มายน์ Left4Crack (Sasateam2) ประกาศจะทำการยุบรายการ HCG และปิดแชแนล sasteam2 ในวันที่ 8 ตุลาคมนี้ ซึ่งแปลว่าจะไม่มีรายการ Hardcore Gamer อีกต่อไปแล้ว....T_T
ซึ่งพี่ออยเขียนไว้อย่างงี้ครับ (ก่อนจะเปลี่ยนคำอธิบายในแชแนลภายหลัง)

(อย่าลืมอ่าน) เนื่องจากคุณLEOPOWERBLAST ถูกแฮ๊กไอดีทางทีมงานจึงขอแสดงความเสียใจแก่ชาว HCG ทั้งหลาย และในวันที่ 8 ตุลาคม 2554 จะทำปิดแชแนล Mine แชแนล
กราบขอบคุณที่ติดตามจนถึงเดียวนี้ by HCG แล้วเราจะคิดถึงนาย
----------------------------------------------
(สิ่งที่อยากได้ก่อนปิดแชแนล)
1.ซับ 1000+
2.ขอให้ทุกคนลืมซะ และอย่าได้ร้องไหไปเลยเข้มแข็งไว้
3.อย่าให้น้ำตาไหลออกมา
4.HCG ไม่อยู่แล้วแต่อยู่ในใจครับ
5.ยกโทษให้ด้วยที่ปล่อยให้เป็นแบบนี้
6.ดูแลตัวเองอย่าให้ใครมาทำร้ายได้

ดังนั้นไปโพสต์ความรู้สึกได้ที่ http://www.youtube.com/user/sasateam2 แนลพี่มาย และที่กระทู้นี้ได้ << (เขียนเพิ่มเอง)
ไปโพสต์บอกความรู้สึกที่ช่องของพี่มายได้ ก่อน 8 ตุลาคมจะทำการปิดช่อง
ผมจึงทำคลิป Goodbye Leopowerblast ครับ เชิญชมได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=HHryEue553U&feature=player_embedded

จากใจ แฟนคลับรายการ Hardcore Gamer / ชาว JKG / และกระผมเจ้าของรายการ Velocity/Control
ขอให้พี่ออยสู้ต่อไปครับ

NightTheHCG
2nd October 2011, 10:24
กลับไปอ่านไหม่ซะนะครับ
1 แชแนลไม่ปิดแล้ว
2. เมื่อซับ5000+มีโอกาศที่รีวิวเกมจะกลับมาแต่พี่ออยจะกลับรึป่าวไม่รู้

menoskun
2nd October 2011, 11:16
เฉิยๆ ไม่รู้สึอะไรเลย ไม่ใช่ญาติพี่น้องผม - 3-

miw1023
2nd October 2011, 11:22
ข้างบน Like มากครับ

ปล.ผมก็เสียใจนะ แต่ผมดูของพี่แทค พี่นาก พี่เบย์ก็ได้ อีกหลายคน:hehe

niorzazaza
2nd October 2011, 11:36
ใครชอบพี่ออยรีบไปซับแชแนลพี่มายให้ครบ5000นะครับ

pirom086
2nd October 2011, 11:57
:shutup วันที่ 30/9/2554 ยัง เห็นเค้าสอนทำ Aminations อยู่เลย

gsuhplyf
2nd October 2011, 12:08
พี่เบย์รีวิว เกาะนรก ได้ฮามากก

JamesHeller
2nd October 2011, 12:30
เป็นไปได้ยังไงก็ไม่รู้นะครับ เพราะก็ไม่เคยเห็นนัก Hacker แฮคเว็บคนอื่นๆดื้อๆแบบนี้เหมือนกัน

inkink
2nd October 2011, 12:35
ก็รู้สึกเห็นใจพี่ออยเขาเหมือนกัน สิ่งที่เค้าเสียเวลาทำ เพื่อสร้างความสุขให้คนอื่น เสียสละเวลามาแบ่งปันความฮา...เฮ้อ แฮ็กเกอร์หนอ จะแฮ็คทำไมไม่รู้เอาเวลาไปแฮ็คอย่างอื่นดีกว่า อนาถจิต...

newonline99
2nd October 2011, 13:35
พี่ออยสู้ๆ Rock Never Die

talesuper
2nd October 2011, 13:42
แฮกทำไมของมันจะโชว์หรือยังไงเหอะๆ พี่ออยเขาดีนะรีวิวเกมสนุก แล้วก้มีคลิปสอนใช้โปรแกรมอีกด้วย แต่ไอพวก hacker มันก้แค่หมานั่งอยู่หน้าคอมแหละวะ

pyrata
2nd October 2011, 13:56
ถ้าไปกด sub ครบ 5000 แล้วพี่ออยอาจจะกลับมาก็ได้นะครับ ไปกด sub ที่แชนแนล (http://www.youtube.com/user/sasateam2)นี้เลยครับ

Neko.Kraamzii
2nd October 2011, 13:57
พี่ออยก็เป็นhackerไม่ใช่หรอ?? ฮิฮิ

Nbita
2nd October 2011, 14:48
เป็นไปได้ ไหม ว่าพี่แก จะสร้างเรื่อง ลบ เอง ? แบบลองใจ แฟนคลับ เพราะดูจากพี่เค้าไม่น่าโหลดอะไร หรือให้ใครหรอก

หรือว่าพี่แกอาจจะเหนื่อย หรือเตรียมสอบก็ได้ นิ รู้สึกอยู่ม.6 นิเท่าผมเลย :o อ่านหนังสือเอนท์เข้ามหาลัยละมั้ง

ผมชอบดูรายการแกมาก ก็เสียดายหน่อยๆ

แต่นี่มีคนร้องให้เลยหรอ O_o

ผิดพลาดใครหรือกระทบใครขออภัยด้วย

montreepot
2nd October 2011, 16:04
เหอๆ สงสัย เขาคงเบื่อเกรียน(เป็นกระทู้ที่ 99 แล้วมั้ง ตั้งกันเยอะจริงๆ)

ก็ดูเอาซิ ทำตามบ้าง ด่ากันเองบ้าง ไปด่าคนอื่นบ้าง น่ารำคาญนะ ถ้าผมเป็นออย

แล้วเรื่อง Fanpage บน Fb เนี่ย ไม่เข้าใจว่า ของจริงก็มีอยู่แล้ว

แล้วมันยังมี แฟนคลับ พี่ออย , แฟน Hcg , รวมพลคนรัก Hcg จะมีไปเพื่ออะไร?

อืม คิดดูกันเองนะ แต่บอกตรงๆ ผมก็ชอบดูคลิปเขา แต่ไม่ได้คลั่งไคล้อะไรมาก เขาก็คนธรรมดาคนนึงเอง

แล้วทำไมต้องร้องไห้? เหอๆ ดราม่าป่าว ลองคิดดูุ้ถ้าเป็นออย จะรู้สึกยังไง?

เบื่อครับ เบื่อมาก....

Gu Pai!
2nd October 2011, 16:17
เหอๆ สงสัย เขาคงเบื่อเกรียน(เป็นกระทู้ที่ 99 แล้วมั้ง ตั้งกันเยอะจริงๆ)

ก็ดูเอาซิ ทำตามบ้าง ด่ากันเองบ้าง ไปด่าคนอื่นบ้าง น่ารำคาญนะ ถ้าผมเป็นออย

แล้วเรื่อง Fanpage บน Fb เนี่ย ไม่เข้าใจว่า ของจริงก็มีอยู่แล้ว

แล้วมันยังมี แฟนคลับ พี่ออย , แฟน Hcg , รวมพลคนรัก Hcg จะมีไปเพื่ออะไร?

อืม คิดดูกันเองนะ แต่บอกตรงๆ ผมก็ชอบดูคลิปเขา แต่ไม่ได้คลั่งไคล้อะไรมาก เขาก็คนธรรมดาคนนึงเอง

แล้วทำไมต้องร้องไห้? เหอๆ ดราม่าป่าว ลองคิดดูุ้ถ้าเป็นออย จะรู้สึกยังไง?

LIKE เพระคิดเหมือนกันเลย Fanpage ก็มีของเค้าอยู่แล้ว จะสร้างไหม่ทำ....อะไร
พี่ออยเองจริงๆก็คงไม่คิดว่าจะดังขนาดนั้นมั้ง เพราะตอนแรกๆเค้าแค่ทำเล่นๆเองอย่าง l4c อ่ะ ตอนแรกๆ ฮามากๆ

SpizerZ
2nd October 2011, 16:19

ทำกันโอเวอร์เนอะ

gafiled1
2nd October 2011, 16:21
เเค่การจากไปคนเดียวทำให้ชาวโลกเกิน 100 ถึงกับร้องไห้เลยหรอ

Yakuz
2nd October 2011, 16:25
กลับมานะครับ ป๋าออย !

diippyjas
2nd October 2011, 16:30
ผมก็ชอบดูนะ แต่ผมไม่ชอบพวกแฟนๆมากกว่า แต่แค่พวกที่ชอบไปเกรียนคนอื่น อย่างผมทำรีวิวเกมไปคลิปนึง มาหมามาด่าว่าทำกากกว่าพี่ออย ผมเลยลบคลิปทิ้ง

แต่ถ้าสถานที่บ้านผมดีกว่านี้(ตอนนี้ทำบ้านใหม่ คนงานเยอะ) ผมจะทำรีวิวเกมหรือแคชเกมบ้างเหมือนกัน

ballba
2nd October 2011, 17:08
ผมก็ชอบดูนะ แต่ผมไม่ชอบพวกแฟนๆมากกว่า แต่แค่พวกที่ชอบไปเกรียนคนอื่น อย่างผมทำรีวิวเกมไปคลิปนึง มาหมามาด่าว่าทำกากกว่าพี่ออย ผมเลยลบคลิปทิ้ง

แต่ถ้าสถานที่บ้านผมดีกว่านี้(ตอนนี้ทำบ้านใหม่ คนงานเยอะ) ผมจะทำรีวิวเกมหรือแคชเกมบ้างเหมือนกัน

ใช่ครับ แต่ก่อนตั้งแต่ผมทำ garrymod แล้วอยู่ shinegarden project กับออย TGMT

ตอนนั้นผมลองฝึกทำดู

คลิปตัวแรก ของผมคือ โฆษณาที่กดตู้ ATM

ทั้งที่ผมฝึกทำแท้ๆ แต่กลับโดนด่าว่า ทำกากกว่า ออย

บางคนก็จะแอดต่อมาจากออย บางคนให้กำลังใจดีแต่บางคนก็ตอกย้ำกับผลงาน

หาว่าเลียนแบบบ้างอะไรบ้าง

NicE•!~
2nd October 2011, 17:26
เหมือนพี่ออยปิดช่อง เพื่อให้คนที่ดูช่องพี่ออย มา Comment ช่องพี่มาย พี่นิวแทน
แล้วบอกให้กดซับอีก เหมือนจะให้พี่มาย พีนิวดังด้วยเลย [ไม่ได้ด่านะ]
ผมก็แฟน HCG !!

09603931
2nd October 2011, 17:27
ขอเงียบไม่ขอแสดงความคิดเห็นละกัน

rjv9k9kp
2nd October 2011, 17:47
แล้วไปทำอีท่าไหนให้คนเขารู้ไอดีล่ะ

Makomiku
2nd October 2011, 17:53
คหสต

โดน hack ได้เพราะอะไร ?? คน Hack เก่งหรือคนตั่ง Pass หละหลวม ???

แต่เอาเถอะครับของแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร
ก็น่าสงสารแหละ Clip เยอะขนาดนั่น
อย่างน้อยๆคำว่า กำลังใจ เท่านั่นครับ ที่จะช่วยเยียวยาได้

ปล.ขนาดนายก ยังโดน Hack Twitter เลยเฮ่ออออ

758216009
7th October 2011, 14:12
พี่ออย เนี่ยแหละ สุดยอดนักแคส แล้ว แต่คลิป ฮาทั้งนั้น ฮาที่สุด ๆๆๆ แงๆๆๆๆๆๆ กลับมาทำ แชแนลไหม่นะคับ ผมจารอ !!!!!!

ghoszaba007
7th October 2011, 14:29
พี่ออยก็หายไปแล้ว วันนี้พี่มายก็หายไปด้วย

จบกันชีวิตไม่มีใครทำให้ผมฮาได้มากกว่าเค้าอีกแล้วว

RES_PAUL
7th October 2011, 14:41
ถ้าถูกแฮคก็แสดงความเสียใจด้วยเพราะคลิปหลายร้อยคลิปที่อุตสาหะอัพมาของคุณหายไปเสียหมดแฮคเกอร์นี่ก็ใจดำเสียเหลือเกิน
V
V
ถ้าลบเองก็แสดงความดีใจด้วยครับคุณประสบความสำเร็จแล้วคุณออยและคุณจะได้เห็นความเกรียนของFCคุณหลายๆคนที่ไล่ด่าคนไปทั่วและส่งข้อความทางFBให้กดซับให้หน่อย
พอบางคนไม่ตอบกลับอะไรก็จะถูกด่าใส่(โดนมาแล้วเหมือนกัน) :( (ซึ่งผมไม่ได้อะไรมากมายชอบดูของคุณเหมือนกันแต่ FC ของคุณกำลังทำให้ผมเกลียด)

myriadisland
7th October 2011, 22:40
แงๆสงสารพี่เขาผมติดตามาตั้งแต่ gmod เขา คลีมโทนาฟอ้ะ

mcoueen
1st November 2011, 21:10
เวป youtube ****กากโดนแฮคง่ายๆ

PeaceterZero
1st November 2011, 21:12
เวป youtube ****กากโดนแฮคง่ายๆ
แล้วมันจะ
ขุดมาทำไม = =

paintsuk
1st November 2011, 21:13
ไวอาลัย3วิ . . .

ปล.ยังจะขุดมาอีก

assaultsin
1st November 2011, 21:53
ไปอยู่ไหนมา

RES_PAUL
1st November 2011, 21:54

ขุดทำ ????

IceZ
1st November 2011, 21:57

จะขุดทำ For ???

ปล.ยืนไว้อาลัยให้คุณ mcoueen 3 วินาที คงรู้ชะตาตัวเอง

maxninepower
1st November 2011, 22:00
แล้วจะโพสว่าขุดต่อกันหลายๆคน ทำไมล่ะนิ - -

ace_killer21
1st November 2011, 22:38
แล้วก็จะมาโพสต่อว่าขุดทำไม ??? Me// สูดหายใจแล้วเผ่น

~RIP~
1st November 2011, 22:46
บอกคนเดียวก็พอแล้วมั้ง ปล่อยให้ตกๆไปเถอะ

อย่าโพสต่อนะ

Minoritanz!
1st November 2011, 22:50
ถึงกับร้องเลยทีเดียว . . . . เหรอครับ?