PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นไปได้ไหม ที่เสี่ยเจียงจะสร้างกระแสให้ จา ?

zombie
1st April 2015, 14:58
ผมคิดๆดูแล้ว คงเป็นแค่แผนการตลาดของเสี่ยเจียง ที่อาจจะมีความลึกซึ้งอยู่กับจา
เหมือนแค่ข่าวที่ออกมาก็แค่เป็นการปลุกกระแส ที่บอกว่าจะระงับ แต่ทำไมรอบฉายในโรงยังคงอยู่ ?

แล้วถ้าสร้างจริงๆ สร้างเพื่ออะไร ?

: เรียกให้คนที่เขาชอบ จา มาดูกันเยอะๆ ว่าในเรื่องนี้ จา เล่นกี่ฉาก เล่นเป็นอะไร

: เรียกให้คนที่ไม่ชอบดู the fast and the furious 7 หรือ คนที่ไม่คิดจะดู หรือไม่เคยดูหันมาดู

หรือว่าทั้งหมดนี้ ผมคิดไปเอง ?? :D:D:D:D:D

:sweat:sweat

Kellidev
1st April 2015, 15:14
ผมก็คิดๆอยู่ พึ่งมาคิดตอนศาลยกเลิกคำสั่งแบน คือทำไมศาลพึ่งมาเห็นว่ามันกระทบสิทธิ์ผู้อื่น
แต่โดยรวมผมว่าคงไม่น่าใช่เพราะมันดูจะเป็นการลงทุนที่เยอะเกิน

CanDiiZ
1st April 2015, 15:22
ผมว่าไม่ใช่ปั่นกระแสหรอกครับ

เจียงกลัวจาหลุดมือไปจริงๆ เพราะจาทำเงินได้อีกเยอะครับ

ถ้าข่าวเป็นจริงว่ามีการติดต่อมาหลายเรื่องแล้ว แต่เจียงไม่ยอมปล่อยจาไปเล่น เพราะการเล่นหนังในอเมริกาจะมีบางเงื่อนไขที่ทำให้จาดูเหมือนจะหลุดมือเจียงไป

จะเห้นได้จากการ แถ-ลง ข่าวของทนายฝั่งเจียง จะมีการอ้างทวงบุญคุณสารพัด ทั้งเรืองบ้าน เรื่องรถ เรื่องยืมเงิน เรื่องให้เงิน

กะว่าฟ้องช่วงนี้จะได้เป้นข่าวดังด้วย แล้วจะได้จับคนดูเป็นตัวประกันด้วย จาจะได้มาตกลงเรื่องเงินกันให้เรียบร้อย

เพราะทนายก็หลุดปากเหมือนกันว่าพร้อมเจรจาเรื่องสัญญา และส่วนแบ่ง

กะว่าจะให้จาดูเป็นคนอกตัญญู โดยมีพันธะผูกพันเป็นสัญญาทาสที่ต่อโดยอัตโนมัติ

แต่พอฝ่ายจำเลยไปยื่นว่ากระทบสิทธิ์ผู้ไม่เกี่ยวข้อง ทำให้ศาลสั่งยกเลิกคำสั่งคุ้มครองชั่วคราว เลยฉายได้ตามปกติ

ถือว่าเจียงเดินหมากผิด สุดท้ายแล้วไม่ได้อะไรเลย แถมโดนคนไทยสรรเสริญทั้งประเทศ

GGWP สมศักดิ์ เจียง

Zaraki Kempaji
1st April 2015, 15:25
อืม ไม่รู้สิครับ แต่ถ้าทางบริษัทที่จ้างจาไปไม่ฟ้องคือ เราคงไม่ได้ดูหรอกครับ

Fairy
1st April 2015, 20:26
Fast & Furious 7 : อวสานเสี่ยเจียง

นรกตัวสุดท้าย
1st April 2015, 20:31
ไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆมีคนแก่โดนคนไทยเกือบทั้งประเทศขี้เดียต