PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Far Cry 4 Nvidia ใครเจอเเบบผมบ้างเรื่อง AA

ghost th
3rd April 2015, 03:11
FC4 มี AA อยู่ 3 เเบบคือ off SMAA MSAA TXAA
อาการคือ
เปิด TXAA เวลาถือปืนจะเบลอนิดเเต่เวลาส่อง Sniper เบลอมากๆ
เปิด MSAA ปกติสุขเเต่เวลาส่องกล้องจะเบลออยู่
เปิด SMAA ภาพโดยรวมจะออกเเนวเบลอๆ(ไม่มาก)ปืนจะเบลอตอนขึ้น Mortar เบลอมากๆ
ปิด AA อันนี้ภาพจะคมเเต่ปืนจะยังเบลอเเละตอนขึ้น Mortar ก็เบลอ

ผมบอกอาการไม่หมดน่าจะมีอีก
Driver ใหม่หมด
เล่นบน AMD R9 290 settin เดียวกันก็ไม่เห็นเป็นครับ

bararasza
3rd April 2015, 03:50
ได้ไปปรับแต่ง Nvidia control panel หรือเปล่าครับ

ผมเคยเป็นกับการ์ดตัวเก่า กับเกมอื่น เพราะปรับแต่งมากไปลองเช็คดูครับ