PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปิดเทอม มันว่างมากจะทำอะไรก็คิดดีๆนะครับวัยรุ่นทั้งหลาย

aminookey
3rd April 2015, 15:32
ปิดเทอมนี่ลูกศิษผมที่พึ่งจบ ม ห้า โทรศัพเข้ามาปรึกษาหลายเรื่องเหลือเกิน ไม่ว่าจะเรื่อง แฟน เรื่อง อกหัก เรื่องต่างๆ จนถึงเรื่อง ท้อง เรื่องติดโรค
ผมก็เยคิดนะ เด็กพวกนี้มันคึกคะนองจังเลยนะ ทำอะไรน่าจะคิดหน้าคิดหลัง สงสัยอาจจะเป็นเพราะผมสอนไม่ดี สอนไม่ชัดเจนก็ได้
ส่วนมากที่มาปรึกษาผมก็มักจะเป็นผู้หญิงกับสาวประเภทสอง ผมก็พยายามแก้ปัญหาให้เต็มที่ล่ะนะ คนท้องก็บอกให้เขาไปปรึกษากับพ่อแม่ ไม่ก็ให้ผมไปช่วยคุย ส่วนคนที่ติดโรคผมก็พาไปสอบถามพยาบาลเฉพาะทางน่ะครับ
อยากจะเตือนวัยรุ่นจริงๆนะครับ ปิดเทอมมันว่างก็จริง แต่จะทำอะไรก็ให้คิดก่อนนะครับ ช่วงนี้มันหัวเลี้ยวหัวต่อจริงๆ ไม่อยากให้เกิดปัญหาแบบนี้ขึ้น

CanDiiZ
3rd April 2015, 15:38
สะเตือนไต

ไม่มีปิดเทอม T-T

//ไปสอบครูแพพ

suppermama
3rd April 2015, 16:30
ผมเองก็เป็นวัยรุ่นคนนึงเหมือนกันนะ แต่ก็ไม่เข้าใจว่าอะไรมาดลใจให้วัยรุ่นหาเรื่องใส่ตัวขนาดนั้นหนะครับ
อยู่บ้านดู Anime ดีกว่าเถอะ ชีวิตดี๊ดีแน่นอน // งดหาเหาใส่หัว = =

aminookey
3rd April 2015, 22:55
ถ้าเป็นผมตอนจบ ม ห้านะ ตอนปิดเทอมคงไปเล่นบ้านยาย ว่างๆก็ไปหาใสเบ็ด ยิงกะปอม(กิ้งก่า) เล่นน้ำคลอง จีบสาว(แค่จีบนะไม่ทำมากกว่าจีบ) เลี้ยงควาย รองานวัด
พูดแล้วก็คิดถึงนะครับ

zGanKerz
3rd April 2015, 23:22
ผม ก็ปิดเทอมเตรียมขึ้นม.6 เหมือนกันครับ แต่ผมอยุ่ รร. ชายล้วนอะ เรื่องพวกนี้แทบไม่มีเลย (ไม่มีคนสน :sweat) อย่างมากก็ไปยืนมองสาว รร หญิงล้วน คุยแซวกันนิดหน่อย 5555555
แต่ปิดเทอมนี้ ผมติดบาสมาก เพิ่งซื้อรองเท้าบาส เอาแต่ซ้อมบาสกับซ้อมดนตรี เอาจริงๆก็รู้สึกแบบเหงาๆนิดหน่อยนะ แต่ก็ ชั่งมันเหอะ เลยพยายามหางานอดิเรกที่ทำให้ตัวเองดูดีขึ้น 555555

universalpt
3rd April 2015, 23:59
ตอนนี้ขึ้น ปวช. 3 ไปลองเป็นบาร์เทนเดอร์ดู พอดีมีพี่ทำอยู่ เลยลองขอไปทำมั่ง(เป็นลูกมือคอยตักน้ำตักทำแข็ง แล้วก็เรียนรู้การทำค็อกเทลด้วย)เห็นเขาอยากได้คนช่วย ชอบงานนี้มาก ได้กินเหล้าฟรี(ลูกค้าเลี้ยง) ทิปเยอะ ผู้หญิงเพียบ เป็นปิดเทอมที่ดีที่สุดเท่าที่เลยมีมา

ghost th
4th April 2015, 00:21
ผมก็วัยรุ่น นั่งอยู่บ้านดูหนัง สบายๆ