PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เราจาลงcodeไห้xboxเล่นหนังแบบไม่ต้องโหลดจาก live ได้ไหมครับ

thanisorn0
2nd October 2011, 11:19
พอดีเครื่องผมโดนflag (น่าจะ) เเต่อยากดูหนังครับ ไฟล์บางนามสกุลมันเล่นไม่ได้อะครับมีวิธีลงcodeโดยไม่ต้องผ่าน live ออนไลไหมครับ เเร้วก็เวลาดูหนังdvd9 1080pภาพมันล้มอะครับ เเต่เล่นเกมปรับ 1080pเล่นได้ครับไม่ทราบว่าเกี่ยวกับสายรึป่าว ขอบคุนครับ

joker
2nd October 2011, 22:58
หมายถึงอะไรครับ "ลง Code ให้ Xbox เล่นหนังได้" ? ปกติแล้วเครื่อง Xbox สามารถดูหน้งแบบ DVD ได้ หรือดูหนังในรูปแบบความละเอียดสูงที่มีนามสกุล wmv ได้อยู่แล้วครับไม่ต้องหา Code มาลงแต่อย่างใด ส่วนหนังที่มีไฟล์นามสกุลอื่นต้องทำการ Convert ไปเป็น wmv หรือ DVD ก่อนครับจึงจะเปิดเล่นใน Xbox360 ได้

thanisorn0
3rd October 2011, 14:27
พวกไฟล์ mkv อะไรพวกนี้อะครับ