PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามเรื่องการลงwindowในssd

inthanuson
6th April 2015, 08:52
เวลาลง window นี่ลงเหมือนเวลาเราลงใน hdd ปรกติหรือเปล่าครับ

พอดีผมเพิ่งเคยซื้อมาใช้

ขอบคุณมากครับ

GubA
6th April 2015, 08:59
น่าจะเหมือนกันนะครับ แต่รอท่านอื่นมาตอบด้วยดีกว่าครับ

แต่ ต้องระวังพื้นที่ของ SSD ด้วยนะครับ ต้องมีข้อมูลน้อยกว่า 80% ถึงจะเร็วครับ ถ้ามากกว่านั้น จะช้าลงมากเลยครับ

qwerty2536
6th April 2015, 22:34
เหมือนครับ

Lamous
7th April 2015, 10:31
น่าจะเหมือนกันนะครับ แต่รอท่านอื่นมาตอบด้วยดีกว่าครับ

แต่ ต้องระวังพื้นที่ของ SSD ด้วยนะครับ ต้องมีข้อมูลน้อยกว่า 80% ถึงจะเร็วครับ ถ้ามากกว่านั้น จะช้าลงมากเลยครับ

ตามนี้ถ้าเป็น SSD ที่ลงwin ไม่ควรให้พื้นที่เหลือน้อยมากๆ ไม่งั้นจะช้าลงมาก (ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกรุ่นหรือไม่นะครับ)