PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามการเดินทางด้วย รถไฟ กรุงเทพ เชียงใหม่ ช่วง สงกรานต์

ONE OK ROCK
6th April 2015, 23:23
พอดีผมไม่เคยขึ้นรถไฟ รถทัวตอนนี้เต็มหมดครับ ต้องไปช่วงวันี่ 10 เมษา มีธุระด้วย

อยากทราบว่าผมต้องจองตั๋วก่อนหรือซื้อล่วงหน้าที่ หัวลำโพง ได้เลยมั้ย

แล้วที่ว่าง จะยังมีอยุ่มั้ยครับ ไม่เคยขึ้นรถไฟ คือผมจะไปลง ที่ บขส ขนส่งคนเข้าเสืองเชียงใหม่ น่ะครับ

รถทัวเต็มทุกสายทุกบริษัทเลยT-T

intel4mb
6th April 2015, 23:41
จองได้ครับ รีบหน่อยก็ดีหน้าเทศกาลอย่างนี้ อาจได้กลับหลังสงกรานต์ มีตั้งแต่ตู้ชั้นสาม ตู้นอน เคยนั่งแค่เนี่ย

ONE OK ROCK
6th April 2015, 23:54
จองได้ครับ รีบหน่อยก็ดีหน้าเทศกาลอย่างนี้ อาจได้กลับหลังสงกรานต์ มีตั้งแต่ตู้ชั้นสาม ตู้นอน เคยนั่งแค่เนี่ย

ว่าจะไปจองพรุ่งนี้ครับ

เพราะรถทัวมันเต็มหมดแล้วกลัวไม่มีที่ว่าง*-* หนทางสุดท้ายละครับทนนั่งไกลเพิ่ม 1-3ชม ไม่เป็นไร ขอให้มีที่ว่าง

บ้านอยุ่เหนือนี่ลำบากจริงๆสงกรานต์ทีไรต้องจองล่วงหน้าเป็น เดือน

manglove
7th April 2015, 00:35
มีทั้งแบบนอนปรับอากาศ / นั่งปรับอากาศ / พิเศษ นั่ง ไม่มีแอมีแต่พัดลม(โคตรร้อนและแพงพอๆกับนั่งปรับอากาศ)

อยากดูวิว นั่งปรับอากาศ เลยครับนอนได้ด้วยนะมีผ้าห่มให้

หรือถ้าอยากแบบว่านอนเลยถึงทีเดียวดูวิวได้นิดหน่อยก็ นอนปรับอากาศครับ

แต่อย่าไปเอาพิเศษนั่งนะโคตรร้อนแถมแพงพอๆกัน

และจองไว้ได้เลยครับจ้องพรุ่งนี้ได้ยิ่งดีลองสอบถามเวลารถไฟดูครับว่าคุณจะไปเวลาไหนมีขบวนไหนเวลาไหนบ้าง

และพอวันจะไปโทรถามเรื่องรถเสียเวลาด้วยครับเพราะรถไปชอบเสียเวลาครับ

แนะนำนั่งปรับอากาศครับ นอนก็ดีสบายดีหลับยาวๆเลย