PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ การ รับน้องทหารบก (งดดราม่า)

EK007
7th April 2015, 12:48
http://video.todayza.com/115109/

ไม่รู้ลงคลิปไง

คิดว่ายังไงครับ เป็รการฝึกความ หริอ แสดงอำนาจข่มเหงรุ่นน้อง

(ผมคนนึงละเรียนจบ ม.6 ไปนายสิบ หรือไม่ติดถ้าอายุถึงผมจะไปเกณฑ์ทหาร)

Kyosuke Ayame
7th April 2015, 12:57
EDIT : หน่อยปะกี้ลืมอ่านหัวมู้ว่าเฉพาะเรื่องรับน้อง

ผมว่ามันรุนแรงไป (ผมไม่เคยเป็นทหารแต่ปีหน้าต้องไปเป็นแบบไม่เต็มใจ) ไม่รู้ว่ามันเป็นปกรติ หรือนี้มันรุนแรงแบบพิเศษนะ รอความเห็นคนอื่นมาเล่าให้ฟังดีกว่า

ปล.ส่วนตัวก็อคติกับระบบบังคับให้ไปเป็นอยู่แล้ว ยิ่งได้ไปอ่านอะไรจาก เพจยกเลิกเกณฑ์ทหาร ยิ่งทำให้อคติหนักกว่าเก่า ที่หนักกว่าคือพ่อผมก็เป็นทหาร ท่านไม่เคยบอกว่าอยากให้ผมไป เกณฑ์ เลยสักครั้งมีแต่บอกว่าถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากให้ไป เกณฑ์ มันยิ่งทำให้ผมคิดว่าไอระบบ เกณฑ์ นี้คงไม่ได้มีอะไรดีแน่นอน ยิ่งเห็นคลิปนี้อีก ปีหน้าจะทำใจไหวไหมเนี่ย (คหสต)

~FeaR~
7th April 2015, 13:16
ถามว่าเหมาะสมไหม ต้องดูเจตนาครับ ถ้าหมั่นไส้แล้วอยู่ดีๆ ก็ทำ อย่างนี้ไม่เหมาะครับ ถ้าทำแบบมีเหตุผลจริงๆ อย่างนีถึงเหมะสมครับ

ทหารส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีเหตุผลหรอกครับ อยากทำอะไรก็ครับ

kira002
7th April 2015, 13:21
มันเป็นระบบปกครองของเค้าครับ

ถ้าเข้าไปแล้วจะรู้ โดนสาะระพัด

เค้าทำเพื่อไม่ให้เสียการปกครองด้วย

ถ้าสั่งแล้วไม่ทำตามมันจะมีประโยชน์อะไร

ปล. ถึงคนที่จะเข้าไป ซ้อมร่างกายกันด้วยนะครับ

3 เดือนแรกนิ หนักใช้เล่นนะ

Mcarmy
7th April 2015, 13:46
เตะมาเลย แค่นี้อ่อนๆ แต่อย่าเตะหลังกินข้าวเสร็จละกัน 555

เอาจริง ผมนึกเป็นการฝึกมากกว่า แต่ที่ผมรับไม่ได้คือ ความ อับอาย ครับ
บางที การทำโทษ ให้ ออกกำลัง มันยังดีกว่าการที่ ต้องโดน ประจาร อะ จริงไหมละ เหนื่อยยังมีหาย แต่เสียหน้าทีติดไปตลอด

blackcool4
7th April 2015, 14:27
มันมีมานานแล้วครับ เยอะกว่านี้อีก เตะแล้วเตะอีก เข้าไปใหม่ๆนี่ทำตัวไม่เคารพนี่ ดึกๆ นินจามาแล้วครับ
ถ้าสู้โดนอีก เรื่อยๆ ไม่จบ

puay
7th April 2015, 14:50
ก็เพราะงี้ไง....วันปลดทหารพวกครูฝึกถึงไม่อยู่กัน.....เพราะมันมีกรณีโดนเอาคืนตอนออกกันมาแล้ว......ก็อย่างว่าแหละความแค้นมีไว้ชำระ....มันคือกฏการแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม....พี่จะเอาร่างน้องกลับมาให้ได้อัล!!!....ถุย...ไม่ใช่และ

EK007
7th April 2015, 16:04
ผมไม่รู้นะว่า แกล้งหรือฝึก แต่ที่ดู เตะเสร็จมียิ้ม

แต่ผมคิดว่าโดนแค่นี้ยังเบาๆ ถ้าเตะผิดตำลงมาหน่อย จุกยาวๆ (บางคนโดน)

BlackLayBle
7th April 2015, 16:39
อันนี้ยังเบาะๆคับ ถ้าเข้าเรือนจำกลางทหารบกเมื่อไหร่ืละคับ มันส์กว่านี้แน่นอน:o