PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ตช้ามากกกก

qwe11507
2nd October 2011, 12:58
คือเครื่องผมเน็ตมันช้ามากอะ ขนาดไม่ได้โหลดอะไรนะ บ้านผมเป็นเน็ตแลน อะครับแลนกัน 3 เครื่อง เครื่องแรกเครื่องหลัก เครื่อง 2 เครื่องผม เครื่อง 3 เครื่องพี่ผมแต่พี่ผมเล่นเน็ตสบายเลย ไม่มีความช้าเลยแต่ทำใมผมช้าอะ

เข้า Google 4 นาทีเข้าหน้าเพจของมันอะครับ พอจะมีวิธีแก้ใหมครับ ?

redfoottttt
2nd October 2011, 15:13
เน็ตกี่ MB? ของอะไรครับ? บ้านอยู่ไกลจากตัวเมืองหรือปล่าว? ฝนตกหนักหรือไม่? ใช้กันทุกเครื่องหรือปล่าว? มีใครโหลดอะไรรึปล่าว ????

เป็นคำถามที่ต้องการคำตอบครับ

catroon2000
2nd October 2011, 15:47
บางทีถ้าใช้พร้อมกันหลายๆเครื่องมันจะแย้งสัญญานกันนะครับ

qwe11507
2nd October 2011, 16:38
เน็ต 6 เม็กครับ ของทรู ฝนไม่ตกเลย บ้านอยู่ใกล้ กทม ครับก็เพรชกเษม 23 อะครับ ใช้หลักๆ แค่ 2 เครื่องครับ ! ไม่มีใครโหลดอะไรครับ !

redfoottttt
2nd October 2011, 17:05
เน็ต 6 เม็กครับ ของทรู ฝนไม่ตกเลย บ้านอยู่ใกล้ กทม ครับก็เพรชกเษม 23 อะครับ ใช้หลักๆ แค่ 2 เครื่องครับ ! ไม่มีใครโหลดอะไรครับ !

ปัญหาอาจเกิดมาจากคอมฯของคุณครับ ลองเช็คความเร็วเน้ตดูนะครับ

ถ้าเน็ตมาไม่เต็ม ลองเป็นขนาดนี้ขนาดนี้ก็ โทรหาผูบริการได้เลยครับแล้ว บอกปัญหากับเขา ถ้าดีหน่อยเขาก็ส่งช่างมาดูครับ

qwe11507
2nd October 2011, 17:09
ปัญหาอาจเกิดมาจากคอมฯของคุณครับ ลองเช็คความเร็วเน้ตดูนะครับ

ถ้าเน็ตมาไม่เต็ม ลองเป็นขนาดนี้ขนาดนี้ก็ โทรหาผูบริการได้เลยครับแล้ว บอกปัญหากับเขา ถ้าดีหน่อยเขาก็ส่งช่างมาดูครับ

ผมว่าน่าจะเป็นทีคอมผมมากกว่านะ เพราะว่า เครื่องของพี่เค้าเล่นตอนกลางคืนเน็ตปกติครับ มันเป็นแค่เครื่องผมเครื่องเดียว !

Hoster
3rd October 2011, 05:42
ไม่ใช่ที่เครื่องหรอกครับ เป็นที่ สายแลน อาการนี้เคยเจอที่ แผนกวิชา ผม

(มันแลนกันหลายเครื่องเลย) เป้นเพราะ สายแลน ไม่ดีละครับ

ลองเปลี่ยนดู ตอนแรกอาจจะลองเอา ของพี่ มาใส่ของคุณดูก่อนก็ได้นะครับ ถ้ามันเร็ว ก็แสดงว่าใช่

แต่ถ้าเป็นเหมือนเดิม เรียกช่างเลยครับ อ๋อ แล้วก็ลอง เอาสายแลนของคุณใส่ เครื่องพี่ด้วยนะ ว่าใช้ปกติรึเปล่า

dunyaluck
3rd October 2011, 08:54
ไม่ใช่ที่เครื่องหรอกครับ เป็นที่ สายแลน อาการนี้เคยเจอที่ แผนกวิชา ผม

(มันแลนกันหลายเครื่องเลย) เป้นเพราะ สายแลน ไม่ดีละครับ

ลองเปลี่ยนดู ตอนแรกอาจจะลองเอา ของพี่ มาใส่ของคุณดูก่อนก็ได้นะครับ ถ้ามันเร็ว ก็แสดงว่าใช่

แต่ถ้าเป็นเหมือนเดิม เรียกช่างเลยครับ อ๋อ แล้วก็ลอง เอาสายแลนของคุณใส่ เครื่องพี่ด้วยนะ ว่าใช้ปกติรึเปล่า

ตามนั้นครับ

chikuva
3rd October 2011, 12:10
สายโดนหนูกัดหรือเปล่า เช็คดูดีๆ