PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำคนเคยใช้ water cooling แบบ all in one หน่อยครับ เรื่องพัดลมหม้อน้ำนะ

snow666
7th April 2015, 20:11
ผมใช้ water cooling แบบ all in one ครับ ก็เย็นดีนะ แต่มีข้อสงสัยว่าจะวางพัดลมให้เป่าหม้อน้ำดี หรือ ดูดความร้อนออกดี
แล้วถ้าติดพัดลมทั้งสองด้าน ควรจะวางยังไงถึงจะดีที่สุดครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

qwerty2536
7th April 2015, 22:31
ผมใช้ water cooling แบบ all in one ครับ ก็เย็นดีนะ แต่มีข้อสงสัยว่าจะวางพัดลมให้เป่าหม้อน้ำดี หรือ ดูดความร้อนออกดี
แล้วถ้าติดพัดลมทั้งสองด้าน ควรจะวางยังไงถึงจะดีที่สุดครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

เกือบงงเลยทีเดียว 66 คือทางที่ดีที่สุดถ้ากรณีเป็นเคสปิดทำไงก็ได้ให้ลมร้อนออกไปข้างนนอกให้มากที่สุดท่านจะเอาพัดลมไว้หน้าหม้อหรืออยู่หลังหม้อก็ได้เย็นต่างกันไม่เยอะแต่ถ้าติดสองฝั่งก็จะดีขึ้นมาหน่อยแต่สิ่งที่ดีที่สุดคือการลดความร้อนภานในเคสให้มากที่สุดคือให้พัดลมมันดูดความร้อนจากภายในแล่วเป่าหม้อแล้วให้ลมร้อนเป่าออกไปนอกเคสอีกที - - คงเข้าใจผมนะเพราะตอนนี้ผมเริ่มงงๆและ กำ

snow666
7th April 2015, 23:03
เกือบงงเลยทีเดียว 66 คือทางที่ดีที่สุดถ้ากรณีเป็นเคสปิดทำไงก็ได้ให้ลมร้อนออกไปข้างนนอกให้มากที่สุดท่านจะเอาพัดลมไว้หน้าหม้อหรืออยู่หลังหม้อก็ได้เย็นต่างกันไม่เยอะแต่ถ้าติดสองฝั่งก็จะดีขึ้นมาหน่อยแต่สิ่งที่ดีที่สุดคือการลดความร้อนภานในเคสให้มากที่สุดคือให้พัดลมมันดูดความร้อนจากภายในแล่วเป่าหม้อแล้วให้ลมร้อนเป่าออกไปนอกเคสอีกที - - คงเข้าใจผมนะเพราะตอนนี้ผมเริ่มงงๆและ กำ

ขอโทษนะครับถ้าอ่านแลัวงง คือ ตอนนี้ของผมใช้เป็นการวางพัดลมดูดความร้อนออกจากหม้อน้ำทั้งสองด้านนะครับ ก็เลยสงสัยว่ามีวิธีที่จะวางพัดลมได้ดีกว่านี้ไหม
ตัวหม้อน้ำนั้นอยู่นอกเคสครับ เลยอยากรู้ว่าว่างพัดลมหน้าหม้อน้ำแบบไหนดีที่สุด

Andou
7th April 2015, 23:36
ไม่กลัวฝุ่นก็เป่าอัดเข้าหม้อน้ำเลยครับ เคยเห็นผลกราฟที่ฝรั่งเทสแล้วเย็นกว่าดูดออก
ถ้ามีพัดลมเยอะก็เป่าอัดด่านหนึ่งอีกด่านหนึ่งก็ดูดออก แบบนี้จะเย็นสุด