PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จนได้! Dead or Alive 5 บน PC โดนทำ MOD โป๊อย่างรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมงหลังเกมวางจำหน่าย

momaykissxsis
8th April 2015, 00:53
จนได้! Dead or Alive 5 บน PC โดนทำ MOD โป๊อย่างรวดเร็วภายใน 24 ชั่วโมงหลังเกมวางจำหน่าย

http://img.online-station.net/_news/2015/0407/83134_dead_or_alive_5_last_round_ps4xb_620x350_1.jpg

หลังจากที่คุณโยเฮย์ ชิมโบริ ผู้กำกับ Dead or Alive 5: Last Round ได้ออกโรงเตือนชาว MOD ทั้งหลายมาแล้วก่อนหน้านี้ (สามารถอ่านรายละเอียดได้ที่นี่ http://www.online-station.net/news/game/40793) และสิ่งที่ผู้พัฒนากังวนก็ได้เกิดขึ้นอย่างรวดเร็วเมื่อเกม Dead or Alive 5: Last Round เปิดวางจำหน่ายบน Steam ภายใน 24 ชั่วโมงก็ได้มี MOD โป๊ของเกมนี้หลุดออกมาอย่างรวดเร็ว ทำให้ผู้เล่นหลายคนโหลด MOD นี้มาใช้กันไม่น้อยเลยทีเดียว

http://img.online-station.net/_news/2015/0407/83134_p8zbdu6fwznai2pp8cnu_1.jpg

http://img.online-station.net/_news/2015/0407/83134_r0jyt6kzh53mebhzewoy_1.jpg

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่จัด Dead or Alive 5: Last Round ก็อย่าได้ไปริลอง MOD ตัวนี้กันเลยครับถ้าชาว PC ยังอยากมีอนาคตที่สดใสกับเกมซีรีส์ Dead or Alive ไม่งั้นในอนาคตอาจจะอดเล่นกันหมดแน่ๆ !

http://img.online-station.net/_news/2015/0407/83134_DeadorAlive5LastRound_20_1.jpg

ที่มา :: Kotaku.com

https://fbcdn-profile-a.akamaihd.net/hprofile-ak-xap1/v/t1.0-1/p160x160/10931348_858637817530814_4399747385950283908_n.jpg?oh=005beccf257fc85b02e0e8088987a33b&oe=55E54F21&__gda__=1438240804_46f28c47ece0c22b3768bc016f526272 (http://www.online-station.net/entertainment/fun/882)

commar123
8th April 2015, 00:57
ผมนี้อยากลองเป็นคนแรกเลย555555+ แต่ไม่เอาดีกว่ากลัวไม่มีเกมส์ดีๆ พอทลง PC อีก -3- ไอพวกทำ MOD ก็ไวแท้เหมือน***จะรอทำมาเป็นปีๆแล้ว

rockblood39
8th April 2015, 00:58
ผมว่าทำไม่ยากนะ แค่ปรับเปลี่ยนเอาเสื้อผ้าออก ทำเป็นคือแป๊บเดียวเองแหละ

ปล.คือไม่ให้ mod เพราะจำเป็น dlc ขายเองสินะ

ONE OK ROCK
8th April 2015, 01:13
ยังอยากมีอนาคตที่สดใสกับเกมซีรีส์ Dead or Alive เลิกใช้ MOD NUDE ไม่งั้นในอนาคตอาจจะอดเล่นกันหมดแน่ๆ !

เพราะผุ้สร้างๆ DLC ออกมา ก็แค่ ให้มันดู SEXY แต่ คนทำ MOD เอาไปทำเสียเกมหมดน่าคิดมั้ยล่ะ

ลองคิดกับกัน คุณ สร้าง การ์ตูน เรื่องนึง ออกมา ให้เด็กๆดู แต่ กลับ มีคน เอา การ์ตูน ของคุณ ไปตัดต่อ ไปทำ ในแบบ HENTAI และคุณ มาเห็น!!!! จะรุ้สึกยังไง ทำสร้างมาทั้งชีวิตใช้เวลานานหลายปีแต่กลับต้องโดยขโมยผลงานไปทำสิ่งไร้สาระเสื่อมเสีย

snipershit
8th April 2015, 01:34
นี่แหละ :rofl

SoheeFC
8th April 2015, 01:36

mooshirogane
8th April 2015, 01:37
They don't want us to mod the game but they add 50$+ DLC's?

คุณไม่อยากให้เราทำ mods แต่คุณกลับขาย dlc ราคาขูดเลือดขูดเนื้อเนี้ยนะ ฝรั่งบ่นว่างิ ไหนจะราคาที่ขึ้นมา x2 อีก

kurolykan
8th April 2015, 01:58
ก็นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นอิหรอบนี้ มันห้ามกันไม่ได้หรอก ถ้าอยู่แค่ในญี่ปุ่นก็ยังพอได้ เพราะสังคมเวลาอวยอะไรมันอวยจริงจัง มารยาทข้อตกลงปากเปล่ายังพอใช้ได้ แต่ World Wide นี่ไม่มีทางหรอก

hinagiku001
8th April 2015, 02:18
warp อยู่ไหนขอหน่อย อิอิ

saskill
8th April 2015, 02:21
ตอนนี้มีลดราคา 74 เปอร์เซนต์ด้วย เหลือ 16-17 ดอล
https://www.g2a.com/gamesfestival/?reflink=gamesfestivals

reconnang
8th April 2015, 02:52
ภาคหน้าอย่าได้หวังลง pc 555+

jagerpat054
8th April 2015, 03:29
ภาคหน้าอย่าได้หวังลง pc 555+

จบสิ้นแล้วครับ

Eryx
8th April 2015, 05:34
เกมค่อนข้างห่วยแตกเลยสำหรับผม 2/10 ต่อให้มีหรือไม่มีม็อด อนาคตก็ไม่ค่อยจะดูดีเท่าไหร่เลย

เนื้อเรื่องห่วย คัทซีนห่วย ตัวละครวารปไปประเทศต่างๆได้มั่วซั่วไปหมด ผมนึกว่าเกมตลกทำเอาฮา และระบบต่อสู้ก็ไม่สนุก

การลง MOD ไม่ว่าจะ MOD อะไรก็ตามของผู้เล่นไม่ได้มีผลกระทบโดยตรงกับตัวเกมภาคต่อๆไป

มีตัวอย่างมากมาย ขอยกตัวอย่างที่ชัดเจนอย่าง Skyrim L4D RE6 SF4 พวกนี้มี MOD ทะลึ่งมากมายแต่ก็อยู่มาได้ ทำไม?

ถ้าเหตุผลที่จะไม่ทำเกมลงให้ PC เพียงเพราะว่ามี MOD ทะลึ่งพวกนี้ก็เชิญตามสบาย เพราะถ้าทำให้แค่ Console การ MOD ก็ทำได้ยากขึ้นแค่นั้นเอง

แต่ไม่ได้หมายความทำไม่ได้เลย ที่ผ่านๆมาเมื่อก่อน MOD DOA ทะลึ่งๆส่วนใหญ่มาจาก Xbox ทั้งนั้น ซึ่งความจริงแล้วก็น่าจะเป็นปัญหาตั้งแต่ตรงนั้นแล้วรึเปล่า?

หรือแค่พอเป็น Steam PC แล้วกลัวว่า MOD จะทำให้ขาย DLC ไม่ได้? เพราะถ้าเปลื้องผ้าตัวละครได้ แล้วเสื้อผ้าของ DLC มันจำเป็นที่ไหน?

"เกมนี้ผมให้ 2 คะแนนเต็ม นมและกางเกงใน เต่ถ้าเปลื้องผ้าได้ก็อาจจะให้ 3 คะแนนเต็ม...แน่นอน GAME of LAST YEAR!!! - ERYX,TYME,PAPER ROCK SISTER,IGeNd"

เพิ่มเติม ใครสงสัยหรือคิดว่าผมบ่นโดยที่ไม่ได้เสียเงินก็เอา Profile ผมไปดู ผมเขียนรีวีวไว้แบบเดียวกันเลย http://steamcommunity.com/id/EryxDeepeyes

ผมพรีออเดอร์ได้ชุดมาด้วยนะเอ้อ ส่วนคนที่เล่นแล้วชอบมันก็มีแต่ตอนนี้ 44% ของรีวีวก็เป็นพวกที่บ่นในเครือๆเดียวกันนี้แหละครับ สำหรับผม 40% ถือว่าค่อนข้างมาก แสดงว่าเกมนี้ต้องทำอะไรผิดซักอย่างแล้วล่ะ

Zidane
8th April 2015, 06:37
เกมราคา พันสี่ dlc สองตัวมีแต่เสื้อผ้า ราคารวมกัน สองพัน รวมตัวหลักเป็นสามพันสี่
ออนไลน์ไม่พร้อม คีย์บอร์ดไม่ได้ เรียกว่าสดใสเหรอ หึหึหึ
เห็นว่า Xbox มี mod โป๊อยู่แล้วอีกต่างหาก

The Run
8th April 2015, 06:59
เกมค่อนข้างห่วยแตกเลยสำหรับผม 2/10 ต่อให้มีหรือไม่มีม็อด อนาคตก็ไม่ค่อยจะดูดีเท่าไหร่เลย

เนื้อเรื่องห่วย คัทซีนห่วย ตัวละครวารปไปประเทศต่างๆได้มั่วซั่วไปหมด ผมนึกว่าเกมตลกทำเอาฮา และระบบต่อสู้ก็ไม่สนุก

การลง MOD ไม่ว่าจะ MOD อะไรก็ตามของผู้เล่นไม่ได้มีผลกระทบโดยตรงกับตัวเกมภาคต่อๆไป

มีตัวอย่างมากมายขอยกตัวอย่างที่ชัดเจนอย่าง Skyrim L4D RE6 SF4 พวกนี้มี MOD ทะลึ่งมากมายแต่ก็อยู่มาได้ ทำไม?

ถ้าเหตุผลที่จะไม่ทำเกมลงให้ PC เพียงเพราะว่ามี MOD ทะลึ่งพวกนี้ก็เชิญตามสบาย เพราะถ้าทำให้แค่ Console การ MOD ก็ทำได้ยากขึ้นแค่นั้นเอง

แต่ไม่ได้หมายความทำไม่ได้เลย ที่ผ่านๆมาเมื่อก่อน MOD DOA ทะลึ่งๆส่วนใหญ่มาจาก Xbox ทั้งนั้น ซึ่งความจริงแล้วก็น่าจะเป็นปัญหาตั้งแต่ตรงนั้นแล้วรึเปล่า?

หรือแค่พอเป็น Steam PC แล้วกลัวว่า MOD จะทำให้ขาย DLC ไม่ได้? เพราะถ้าเปลื้องผ้าตัวละครได้ แล้วเสื้อผ้าของ DLC มันจำเป็นที่ไหน?

"เกมนี้ผมให้ 2 คะแนนเต็ม นมและกางเกงใน และถ้าเปลื้องผ้าได้ก็ให้คะแนนเต็ม 3 แน่นอน GAME of LAST YEAR!!! - ERYX,TYME,PAPER ROCK SISTER,IGeNd"

เห็นด้วยเลยครับ Ports ก็ไม่ได้เรื่องมาก ขนาด จาก PS3 แต่ดันค่อนข้างกินสเปค แถม กั๊กกราฟฟิกอีก บางอย่าที่ควรทำได้แต่กับทำไม่ได้
เช่น ปรับ Keyboard ไม่รู้ทำไม

magic321
8th April 2015, 08:41

มีตัวอย่างมากมายขอยกตัวอย่างที่ชัดเจนอย่าง Skyrim L4D RE6 SF4 พวกนี้มี MOD ทะลึ่งมากมายแต่ก็อยู่มาได้ ทำไม?

"เกมนี้ผมให้ 2 คะแนนเต็ม นมและกางเกงใน และถ้าเปลื้องผ้าได้ก็ให้คะแนนเต็ม 3 แน่นอน GAME of LAST YEAR!!! - ERYX,TYME,PAPER ROCK SISTER,IGeNd"

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ
ก่อนหน้านี้เคยคุยกะเพื่อนไว้อยู่ "มันจะห้ามได้หรอ ?"
ถ้ากลัวก็อย่ามาลง PC ครับ

nunt77
8th April 2015, 08:43
ไม่แคร์อยู่แล้วครับเกมนี้ ไม่ลงก็ไม่ต้องลง เกมห่วยขนาดนี้เอาไปขายใน Console ดีกว่าเหอะ พอจะพอร์ทลง PC ทำออกข่าวเรียกร้องความสนใจ
PC เกมอินดี้ที่ดีกว่านี้มีเยอะไป ถึงเกมนี้จะเป็นอย่างไร ก็ไม่แคร์อยู่แล้ว ไม่ได้เล่นก็ไม่เดือดร้อน

wpspo2499
8th April 2015, 08:44
เกมราคา พันสี่ dlc สองตัวมีแต่เสื้อผ้า ราคารวมกัน สองพัน รวมตัวหลักเป็นสามพันสี่
ออนไลน์ไม่พร้อม คีย์บอร์ดไม่ได้ เรียกว่าสดใสเหรอ หึหึหึ
เห็นว่า Xbox มี mod โป๊อยู่แล้วอีกต่างหาก

ถถถถ+ ไม่เจอกันนานเลยนะ ตะกายริม

gikkik
8th April 2015, 09:24
บ่นๆกันนี่ มีสักคนได้เสียเงินให้เขามั่งยังครับ

headshot deluxe
8th April 2015, 09:25
ผมหมั่นไส้ผู้สร้างเกมนี้มากๆ เลย ทำเป็นเล่นตัวนัก พอร์ตก็กาก เกมก็เลื่อน dlc ก็ขายแพง แล้วยังมาบอกไม่อยากให้ mod

ไม่เข้าใจทำไมบางคนพูดเหมือนกับว่าเขาเป็นผู้มีพระคุณที่มาทำลง PC
ลองคิดดูดีๆ นะครับ ไม่ใช่ว่าชาว pc ไปกราบอ้อนวอนให้มาลงซะหน่อย
ที่เขามาลง pc เพราะว่าเห็นตลาด pc มันเริ่มบูม มีคนเล่นแท้เยอะขึ้น ก็เลยหวังส่วนแบ่งตลาดด้วยไม่ใช่หรือไง

อีกอย่างเกม pc มันมีดีที่ mod อยู่แล้ว เกมดังๆ อย่าง skyrim เขาสนับสนุน mod อย่างเต็มตัว mod โป๊ๆ ก็มีเยอะ เขาก็ยังขายได้
ที่บอกไม่อยากให้ mod ก็เพราะกลัวจะขาย dlc ไม่ได้นั่นแหละ ไมีมีเหตุผลอื่น อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่แล้ว

ภาคหน้าไม่ลงผมก็ไม่สนใจครับ เกมโป๊บน pc มีเด็ดๆ กว่าเกมคุณเยอะ ผมภาวนาให้ภาคนี้มันเจ๊งด้วยซ้ำ จะได้ไม่ต้องมาทำเกมกากๆ ลง pc อีก

Vegito
8th April 2015, 09:25

โดนใจสุดๆ ครับ ถูกต้องเลย ไม่ทำลงอีกก็ไม่แคร์ เกมไม่มีอะไรให้น่าจดจำเลย
คอนโซลก็มี Mod เหมือนกันว่าแต่ PC อย่างเดียว เอาเหอะพอเข้าใจ PC มันผิดเสมอ

Zidane
8th April 2015, 11:12
บ่นๆกันนี่ มีสักคนได้เสียเงินให้เขามั่งยังครับ
โหลดเถื่อนยังไม่โหลดเลย

DeKidZapper
8th April 2015, 11:41
โหลดเถื่อนยังไม่โหลดเลย

ประมานว่า ไม่ได้แดรกตูหรอกชิมิ

joeysarut
8th April 2015, 11:49
ยังอยากมีอนาคตที่สดใสกับเกมซีรีส์ Dead or Alive เลิกใช้ MOD NUDE ไม่งั้นในอนาคตอาจจะอดเล่นกันหมดแน่ๆ !

เพราะผุ้สร้างๆ DLC ออกมา ก็แค่ ให้มันดู SEXY แต่ คนทำ MOD เอาไปทำเสียเกมหมดน่าคิดมั้ยล่ะ

ลองคิดกับกัน คุณ สร้าง การ์ตูน เรื่องนึง ออกมา ให้เด็กๆดู แต่ กลับ มีคน เอา การ์ตูน ของคุณ ไปตัดต่อ ไปทำ ในแบบ HENTAI และคุณ มาเห็น!!!! จะรุ้สึกยังไง ทำสร้างมาทั้งชีวิตใช้เวลานานหลายปีแต่กลับต้องโดยขโมยผลงานไปทำสิ่งไร้สาระเสื่อมเสีย

เรื่องปกติครับ ที่ญี่ปุ่น

amnat
8th April 2015, 11:55

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมเล่นไป 10 นาที ถอนการติดตั้งออกจากเครื่องแทบไม่ทัน :p

tanutpop
8th April 2015, 12:15
ถ้าเรื่องมากนักก็ไม่ต้องลง PC จบ ไม่ง้อหรอกเกมแบบนี้

daunted
8th April 2015, 12:49
ธรรมดามาก ถ้าเทียบกับ skyrim บางเกมก็ทำไม่ได้นะ อย่าง tomb rider ภาคล่าสุด ก็แบบเนี่ย แค่เปลี่ยนสีเสื้อผ้าเป็นสีเนื้อ

USED_JKG
8th April 2015, 13:16
คนไหนชอบก็ใช้ Mod คนไหนไม่ชอบก้ไม่ต้องหามาลง มันก็เป็นทางเลือกระหว่างคนชอบและไม่ชอบ บางคนชอบเอาตรรกะของตัวเองมาตัดสินคนทั้งโลกเป็นอย่างนั้นเป็นอย่างนี้ อย่าลืม คนเรามันมีหลากหลายความชอบครับ
จะมาห้ามนั่นห้ามนี่มันไม่ได้ ผมเชื่อครับหลายๆคนบ่นๆอยุ่นี่มันก็มีเอาไปลงแล้วเล่นกัน หากเครื่องผมเล่นๆได้ผมก็จะหามาลงเช่นกันเพราะผมชอบ กล้ารับแบบลูกผู้ชาย

ทางเลือกทุกคนมีให้เลือก ขึ้นอยู่กับทุกคนนะครับว่าจะเลือกทางไหน หรือบางคนเลือกทั้ง สองทางเลย

CanDiiZ
8th April 2015, 13:27
อารมณ์ประมาณ

เกมแนวนี้ เกมอื่นเค้าคือ Ninja 300

แล้วเกมนี้ประมาณแบบ Fino คนก็เอาไปแต่งใส่ล้อน้อย ท่อสูตรปากน้ำ

เจ้าของเกมเห็นแล้วไม่พอใจ ทำไมไม่ใช้อะไหล่แท้ (ราคาแพงแต่ไม่สวย) ของตูฟระ

ออกรุ่นต่อไปไม่เอาเข้ามาขายในไทยให้เล้วนะเว้ย

แล้วคิดว่าคนเข้าจะง้อเหรอ - -a

lankinpark
8th April 2015, 13:53
เกมบ้าไรเล่นลำบากเกิน ผมต้องเล่นมือเดียวตลอดเลยไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

liger0000
8th April 2015, 17:16
ผมลองแล้วนะ ยังไม่โอเท่าไหร่ตัวเกมมันไม่เปิดให้modอะไรได้มาก modนี้ลงยากใช้ได้นะ แล้วก็ไม่สวยเท่าไหร่ (ผมลองมาเรียยังไม่โอ) ตัวเกมมันแนวไฟติ้งด้วยอะนะ ซึ่งเกมแนวนี้มันโบราณแล้ว

แต่เสียดายทรัพยากรเกมนี้มากนะตัวละครน่ารักๆสวยๆเยอะ เที่ยบกับค่ายลวงตาค่ายลวงตานี้สู้ไม่ได้แม้แต่ปลายเล็บเลย แต่เกมมันก็แค่นั้นจริง ต่อยๆจบ +ถ่ายรูป ทำไมค่ายนี้ไม่ลองทำเป็น RPG Open World ไม่ก็H-gameฟระ เสียดายจริงๆเลย เกมสาวสวยแบบนี้หายาก

8th April 2015, 17:42

มีตัวอย่างมากมาย ขอยกตัวอย่างที่ชัดเจนอย่าง Skyrim L4D RE6 SF4 พวกนี้มี MOD ทะลึ่งมากมายแต่ก็อยู่มาได้ ทำไม?

"เกมนี้ผมให้ 2 คะแนนเต็ม นมและกางเกงใน เต่ถ้าเปลื้องผ้าได้ก็อาจจะให้ 3 คะแนนเต็ม...แน่นอน GAME of LAST YEAR!!! - ERYX,TYME,PAPER ROCK SISTER,IGeNd"

เพิ่มเติม ใครสงสัยหรือคิดว่าผมบ่นโดยที่ไม่ได้เสียเงินก็เอา Profile ผมไปดู ผมเขียนรีวีวไว้แบบเดียวกันเลย http://steamcommunity.com/id/EryxDeepeyes

ผมพรีออเดอร์ได้ชุดมาด้วยนะเอ้อ ส่วนคนที่เล่นแล้วชอบมันก็มีแต่ตอนนี้ 44% ของรีวีวก็เป็นพวกที่บ่นในเครือๆเดียวกันนี้แหละครับ สำหรับผม 40% ถือว่าค่อนข้างมาก แสดงว่าเกมนี้ต้องทำอะไรผิดซักอย่างแล้วล่ะ

นี่ก็พูดเกินไปครับ ผมขอติ ที่คุณบอกว่าเกมห่วยไม่สนุก ถ้ามันไม่สนุกมันมาไม่ได้ถึงภาค 5 หรอก อีกอย่างผมว่าถึงมันไม่มีนมก็เอาคนเล่นได้อยู่หมัด จัดเป็นเกมต่อสู้แถวหน้าได้เลย เกมต่อสู้แถวหน้า ผมยกให้ สตรีทไฟเตอร์ เทคเคน มอทอลคอมแบท DOA โซลคาลิเบอร์ กิลตี้เกียร์ แบลซบลู มีการจัดการแข่งขันตามงานเกมของต่างประเทศ ทำให้ยืนยันได้เลยว่า เกมมันได้รับการยอมรับ
ที่เนื้อเรื่องมันข้ามไปมา เพราะเนื้อเรื่องมันซ้ำกับภาค 5 ธรรมดา แต่ภาคนั่นเล่นจบเป็นคน ๆ ไป ภาคนี้จับรวมเป็นเส้นเดียวไปเลย เรื่องสมดุลตัวละคร คอมโบ ได้มาตฐานเลย ฉากพังได้ ระบบที่เกมอื่นไม่มีคือกดเคาท์เตอร์ ถ้าเกมนี้ port มาช่วงภาค 5 ultimate คงไม่มีใครบ่นเพราะเค้าคงตัดอะไรออกไม่ได้ ที่พลาดจริง ๆ คือตัดอะไรที่เพิ่มมาใน ps4 ออกนั้นแหละ เรื่อง mod ผมไม่ขอพูด ค่ายเค้ากั๊กเอง และข้อเสียอีกอย่างของ koei คือกราฟฟิคตามชาวบ้านเค้าไม่ทัน

Tingboye
8th April 2015, 18:08
ก็ตัวละครของคุณมันน่า เ ็ดนิครับ ไม่ให้มี mod nude เป็นไปไม่ได้ *0*!!!

นี่ก็พูดเกินไปครับ ผมขอติ ที่คุณบอกว่าเกมห่วยไม่สนุก ถ้ามันไม่สนุกมันมาไม่ได้ถึงภาค 5 หรอก อีกอย่างผมว่าถึงมันไม่มีนมก็เอาคนเล่นได้อยู่หมัด จัดเป็นเกมต่อสู้แถวหน้าได้เลย เกมต่อสู้แถวหน้า ผมยกให้ สตรีทไฟเตอร์ เทคเคน มอทอลคอมแบท DOA โซลคาลิเบอร์ กิลตี้เกียร์ แบลซบลู มีการจัดการแข่งขันตามงานเกมของต่างประเทศ ทำให้ยืนยันได้เลยว่า เกมมันได้รับการยอมรับ
ที่เนื้อเรื่องมันข้ามไปมา เพราะเนื้อเรื่องมันซ้ำกับภาค 5 ธรรมดา แต่ภาคนั่นเล่นจบเป็นคน ๆ ไป ภาคนี้จับรวมเป็นเส้นเดียวไปเลย เรื่องสมดุลตัวละคร คอมโบ ได้มาตฐานเลย ฉากพังได้ ระบบที่เกมอื่นไม่มีคือกดเคาท์เตอร์ ถ้าเกมนี้ port มาช่วงภาค 5 ultimate คงไม่มีใครบ่นเพราะเค้าคงตัดอะไรออกไม่ได้ ที่พลาดจริง ๆ คือตัดอะไรที่เพิ่มมาใน ps4 ออกนั้นแหละ เรื่อง mod ผมไม่ขอพูด ค่ายเค้ากั๊กเอง และข้อเสียอีกอย่างของ koei คือกราฟฟิคตามชาวบ้านเค้าไม่ทัน

ใจเย็นๆครับ เค้าหมายถึง port ลง pc แล้วน่ะครับผม เกมมันไม่แจ่มจริงๆ port จาก ps3 แล้วกินสเปคสูงมาก ต้องใช้ตั้ง Core i7 นู่นแน่ะครับ ภาพก็ไม่ได้แจ่ม ที่คุณบอกว่ามันทำมาถึงภาค 5 ได้ แน่นอนครับ เกมมันสนุกอยู่ แต่ว่าใน PC มันไม่แจ่มง่ะ

8th April 2015, 18:31
ใจเย็นๆครับ เค้าหมายถึง port ลง pc แล้วน่ะครับผม เกมมันไม่แจ่มจริงๆ port จาก ps3 แล้วกินสเปคสูงมาก ต้องใช้ตั้ง Core i7 นู่นแน่ะครับ ภาพก็ไม่ได้แจ่ม ที่คุณบอกว่ามันทำมาถึงภาค 5 ได้ แน่นอนครับ เกมมันสนุกอยู่ แต่ว่าใน PC มันไม่แจ่มง่ะ

อันนั้นผมเข้าใจครับ เกม port มาไม่ดี เค้าก็บ่นกันทั่วแหละ แต่ความสนุกมันยังอยู่ครบ ก็อย่างที่บอกค่ายนี้กราฟิกตามชาวบ้านไม่ทัน ดูอย่าง dynasty เป็นตัวอย่าง แต่ถ้าเล่นมาบอกว่าห่วยจนหาความสนุกไม่ได้

ผมก็ต้องขออธิบายแหละครับ 40% ในสตรีมที่ให้แง่ลบ ไม่ได้เกี่ยวกับตัวเกมเลยครับ มีแต่บ่นว่าตัดฟีเจอร์ PS4 ออกทำไม ถ้าไม่ตัดออกนี่ยอดซื้อคงเป็นแสน id อยู่

https://www.youtube.com/watch?t=84&v=WHCpu2RRR90

ดูคนเก่ง ๆ เค้าเล่นสิครับ เนี้ยแหละที่ผมบอกว่า ไม่มีนมมันก็อยู่ได้

Eryx
8th April 2015, 20:47
ผมรู้แล้วว่าหลังจากผมพรีออเดอร์ไปมันโดนตัดฟีเจอร์เยอะแยะ แต่..ผมไม่ได้แคร์พวกนั้นเลยตอนที่ผมรีวีวตัวเกมในวันนี้

ผมเชื่อว่า Team Ninja ยอมให้ผมทำรีวีวแย่ๆออกมาดีกว่าไม่ได้รับเงินอะไรจากผมเลย ผมว่าก็แฟร์ดีแล้ว และในรีวีวผมก็ไม่ได้ห้ามคนซื้อ ผมมิบังอาจครับ

แต่ผมบอกแล้วสำหรับผมเกมค่อนข้างห่วย นั้นหมายถึงตัวกระผมคงเข้าไม่ถึงระบบการต่อสู้สุดแจ่มที่คุณกล่าวเอาไว้

ส่วนเนื้อเรื่องข้ามไปข้ามมาก็คงเพราะว่าผู้สร้างจงใจทำแบบนั้น แต่นั่นสำหรับผมถือเป็นข้อเสียร้ายแรงที่ทำให้การเข้าถึงตัวละครแทบไม่มีเลย เพราะบางตัวเล่นได้แค่แป้ปเดียวก็โดนเปลี่ยนซะแล้ว

แล้วมันก็มีมาตั้ง 5 ภาคแล้ว แต่ผมก็ยังไม่รู้จักตัวละครและไม่มีความรู้สึกรัก หลงหรือว่าชอบอะไรไอ้ตัวที่ผมกำลังบังคับมันอยู่เลย คือถ้าจะทำลง PC ครั้งแรกก็น่าจะมีอะไรที่ช่วยให้ชาว PC ได้รับรู้ความเป็นมาหน่อย

ผมไม่อยากได้แค่ที่เขียนเอาไว้ 3-6 บรรทัดว่า "เธอสู้ต่อไปเพื่อให้ได้พบกับผู้ชายที่เคยนอนเปลือยอยู่ในป่า เขาคือ Ein แต่ชายคนนั้นความทรงจำกลับคืนมากลายเป็น Hayate ไม่มี Ein อีกต่อไปแล้ว" Wut!? 5555+

ไอ้ผมก็คิดว่าผมจะได้เล่นเกมต่อสู้ที่มีเนื้อเรื่องและการปะติดปะต่อที่น่าจะดีกว่านี้ ซึ่งก็คงเป็นความผิดผมเองที่หวังมากไป และ

คัทซีนห่วยนี่คือผมอธิบายได้ คือมันทำออกมาค่อนข้างขำ แต่คือความรู้สึกเหมือนกำลังดูหนังสตรีทไฟเตอร์เก่าๆที่ลุงแวนแดมเล่น คืออารมณ์มันไม่รู้จะเอาจริงเอาจังดี

หรือว่ากำลังล้อเล่นกันดี คือห่วยนั่นแหละแต่มันก็ทำให้ผมขำได้อ่ะ ก็ไม่ได้จริงจังอะไรครับ เพราะดูก็รู้ผู้สร้างเกมมันก็ไม่ได้จริงจัง ระบบต่อสู้ผมไม่เถียงว่ามันอาจจะดีและจัดแข่งมาได้ แต่สำหรับผม

ตัวเกมทั้งดุ้นมันไม่สนุกเลยครับ ก็ถ้าพูดแรงไปหรือ ให้คะแนนน้อยไปอะไรยังไงก็ขอโทษครับ แต่นั่นคือความรู้สึกของผมจริงๆเลยจากการที่ได้เล่นภาคนี้เป็นภาคแรกพร้อมๆกับชาว PC ทุกคน

im111us
8th April 2015, 22:47
ตอนซื้อ ผมสั่ง pre-order ไปราคา 600 กว่าบาทเองก็เลยเฉย ๆ แฮะ พอขายจริงอัพ ราคาไป 2 เท่า จากนั้นคนก็โวยกันว่าแพง
มันไม่สนุกเพราะ คุณไม่ชอบมันมากกว่าน่ะ ผมว่านะ เหมือนกินข้าวอะไรไม่อร่อยเราก็เลือกไม่กินแหละ

majinmark
8th April 2015, 23:25
ก็ไม่กากอะไรมากหรอก มันพรอด์มาให้COMเล่นได้ทุกระดับมากกว่า ขนาดข้อยถอด R9 280x ขายไปแล้วเอาการ์ดสำรอง HD 4670 1g DDR3 มาใส่แทนยังเล่นได้ลื่นๆเลยความละเอียด 1080p โหมดเต็มจอ แต่ปิด AA เรทเฟรมจะอยู่ประมาณ 50กว่าup...เลยจ้า

8th April 2015, 23:45
ผมรู้แล้วว่าหลังจากผมพรีออเดอร์ไปมันโดนตัดฟีเจอร์เยอะแยะ แต่..ผมไม่ได้แคร์พวกนั้นเลยตอนที่ผมรีวีวตัวเกมในวันนี้

ผมเชื่อว่า Team Ninja ยอมให้ผมทำรีวีวแย่ๆออกมาดีกว่าไม่ได้รับเงินอะไรจากผมเลย ผมว่าก็แฟร์ดีแล้ว และในรีวีวผมก็ไม่ได้ห้ามคนซื้อ ผมมิบังอาจครับ

แต่ผมบอกแล้วสำหรับผมเกมค่อนข้างห่วย นั้นหมายถึงตัวกระผมคงเข้าไม่ถึงระบบการต่อสู้สุดแจ่มที่คุณกล่าวเอาไว้

ส่วนเนื้อเรื่องข้ามไปข้ามมาก็คงเพราะว่าผู้สร้างจงใจทำแบบนั้น แต่นั่นสำหรับผมถือเป็นข้อเสียร้ายแรงที่ทำให้การเข้าถึงตัวละครแทบไม่มีเลย เพราะบางตัวเล่นได้แค่แป้ปเดียวก็โดนเปลี่ยนซะแล้ว

แล้วมันก็มีมาตั้ง 5 ภาคแล้ว แต่ผมก็ยังไม่รู้จักตัวละครและไม่มีความรู้สึกรัก หลงหรือว่าชอบอะไรไอ้ตัวที่ผมกำลังบังคับมันอยู่เลย คือถ้าจะทำลง PC ครั้งแรกก็น่าจะมีอะไรที่ช่วยให้ชาว PC ได้รับรู้ความเป็นมาหน่อย

ผมไม่อยากได้แค่ที่เขียนเอาไว้ 3-6 บรรทัดว่า "เธอสู้ต่อไปเพื่อให้ได้พบกับผู้ชายที่เคยนอนเปลือยอยู่ในป่า เขาคือ Ein แต่ชายคนนั้นความทรงจำกลับคืนมากลายเป็น Hayate ไม่มี Ein อีกต่อไปแล้ว" Wut!? 5555+

ไอ้ผมก็คิดว่าผมจะได้เล่นเกมต่อสู้ที่มีเนื้อเรื่องและการปะติดปะต่อที่น่าจะดีกว่านี้ ซึ่งก็คงเป็นความผิดผมเองที่หวังมากไป และ

คัทซีนห่วยนี่คือผมอธิบายได้ คือมันทำออกมาค่อนข้างขำ แต่คือความรู้สึกเหมือนกำลังดูหนังสตรีทไฟเตอร์เก่าๆที่ลุงแวนแดมเล่น คืออารมณ์มันไม่รู้จะเอาจริงเอาจังดี

หรือว่ากำลังล้อเล่นกันดี คือห่วยนั่นแหละแต่มันก็ทำให้ผมขำได้อ่ะ ก็ไม่ได้จริงจังอะไรครับ เพราะดูก็รู้ผู้สร้างเกมมันก็ไม่ได้จริงจัง ระบบต่อสู้ผมไม่เถียงว่ามันอาจจะดีและจัดแข่งมาได้ แต่สำหรับผม

ตัวเกมทั้งดุ้นมันไม่สนุกเลยครับ ก็ถ้าพูดแรงไปหรือ ให้คะแนนน้อยไปอะไรยังไงก็ขอโทษครับ แต่นั่นคือความรู้สึกของผมจริงๆเลยจากการที่ได้เล่นภาคนี้เป็นภาคแรกพร้อมๆกับชาว PC ทุกคน

โอเคครับ ถ้าคุณบอกว่า คุณเป็นมือใหม่ของซีรี่ย์นี้ ผมก็คงไปว่าอะไรมากไม่ได้ แต่ไอ้ผมมันเล่นมาตั้งแต่ภาค 1 ของ ps1 นู้น และภาคล่าสุดนี้เป็นภาคแรกที่ลง pc ถึงจะเป็นการเริ่มต้นที่ไม่น่าประทับใจเท่าไร แต่ก็ไม่อยากให้คนเข้าใจผิดว่า

เกมมันห่วย เกมมันสนุกในแบบขอมันอยู่แล้ว ผมก็ไม่รู้ว่า แต่ละคนซื้อมาด้วยเหตุผลอะไร อยากเล่นเกมต่อสู้ที่คล้ายเทคเคน ? อยากดูนมเด้ง ? ช่างมันเถอะ ผมขอเป็นเสียงนึงที่บอกว่าผมเข้าถึงมันได้ ทุกคนก็เข้าถึงมันได้ ฝากไว้แค่นี้

thebenz
10th April 2015, 13:28
ผมเล่นเกมนี้ตั้งแต่ภาค 1 จนถึงปัจจุบันนี้ เกมก็สนุกดีนะ ระบบการต่อสู้ ฉากพังอะไรต่อมิอะไร ถือว่าดี เกมอื่นยังไม่มีระบบพวกนี้เลย แต่ละเกมมันมักมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองครับ
พอภาคนี้มาลง PC ผมเองก็ไม่ได้หวังอะไรอยู่แล้ว เพราะว่าก็เล่นเกมนี้บน Console อยู่แล้ว แค่ลองดูว่า PC มีอะไรเด็ดๆ บ้างมั้ยเฉยๆ เล่นเอาสนุกเอามันส์แค่นั้นล่ะผม :gamer

otakuoz
10th April 2015, 14:12
ก็สนุกดีนะท่าน มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น