PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบชื่อเกมส์ครับ(เกมส์เก่า)

meecomebackz
10th April 2015, 09:45
เป็นเกมส์8BIT มุมมอง2D แนวตีมอนทำตามเนื้อเรื่อง[เขาเรียกแนวRPGหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ] เคยเล่นตอนเด็กๆอ่ะครับใน Emulator ผมจำชื่อไม่ได้รบกวนทีนะครับ

เกมแรกผมพอจำได้ว่าเล่นไปได้นานพอสมควร ตัวเอกได้เดินทางไปยังเมืองๆนึงมีพ่อมดชุดขาวเต็มไปหมดและ ถูกรังเกียจจากพ่อมดหมู่บ้านแห่งนี้ (ไม่แน่ใจใช่ Final fantasy หรือเปล่า)

เกมที่สอง เริ่มเกมส์มาเราจะอยู่ในหมู่บ้าน พอเดินออกจากหมู่บ้านเป็นทะเลทรายและ ในทะเลทรายจะมีฉลามทะเลทรายว่ายไปว่ายมา พอโดนตัวก็จะโดนฆ่าเลยสู้มันไม่ได้ เพราะแม้งโหดมาก

ตามนี่อ่ะครับ ขอบคุณครับ