PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมส์แนว horror ที่เล่นแล้วจิตตกสัก2-3วันทีครับ

puvin2538
13th April 2015, 16:42
ตามหัวข้อครับ ผมเพิ่งจะสนใจเกมส์แนวนี้ เพราะเพิ่งได้เล่น outlast ภาคหลักและภาคเสริม จบไปเองครับ ใช้เวลา 1 อาทิตย์เลยทีเดียว เพราะความกลัว แต่หัวผมมันดันครับ ชอบอะไรแนวนี้
ท่านใดพอจะมีเกมส์ แนวนี้ช่วยแนะนำมาทีครับ ขอแบบผีนะครับ ไม่เอาซอมบี้

TONP555
13th April 2015, 16:47
AMNESIA THE DARK DESCEND

~FeaR~
13th April 2015, 17:15
ผีแบบไหนครับ เป็นแค่ภาพลางๆ หรือมีตัวตน

Fatal Frame
Condemned (อันนี้บรรยากาศหลอน)
AMNESIA 1-2

Sushi
13th April 2015, 17:26
The Witch House / IB
ส่วนตัวคิดว่าhorrorเกม2dภาพกากๆ มันน่ากลัวกว่าเกมผีๆสมัยนี้ปกติซะอีก..
(ยกเว้น P.T.เกมนึง น่ากลัวมาก)

จิคตกเป็นวันๆแน่นอน

My Silence
13th April 2015, 17:29
White Day: A Labyrinth named School < ถ้ารับกราฟฟิคได้ (จริง ๆ ก็ไม่ได้แย่อะไรอ่ะนะ) เกมนี้หลอนมากครับ หลอนจนผู้พัฒนาต้องออกแพทซ์มาลดความหลอนลงด้วย เล่นจบแล้วคุณจะเกลียด รปภ.ไปพักใหญ่ ๆ เลยล่ะ

ถ้าเล่น emu dolphin ได้ ก็ลองหา
Ju-on < อารมณ์เหมือนเข้าบ้านผีสิง ได้ใจแค่รอบแรกน่ะครับ เล่นรอบเดียวก็เบื่อแล้วครับ
Calling < อีกเกมของ Wii บรรยากาศพอได้อยู่ครับ
Eternal Darkness < เกมในตำนานครับ พวกลิสเกมสยองขวัญ แทบจะมีเกมนี้ติดอยู่ทุกลิสเลยล่ะ

เกมแนวนี้สมัย PS2 จะเยอะครับ Fatal Frame, Ku on, Demento, Clock Tower, Rule of Rose ฯลฯ

ยุคนี้ส่วนใหญ่เห็นแต่เกมอินดี้ของ PC

พูดถึงแล้วก็อยากเล่น Fatal Frame 5 เวอร์ชั่นอังกฤษประกาศแล้วด้วย แต่เครื่องไม่มี T__T

Zidane
13th April 2015, 18:04
Last out เล่นจบแล้ว อึ้งไป 26.3 ชม.