PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยดู Martyrs มั่งครับ เป็นหนังที่กดดันมากๆ

kanjanachai
2nd October 2011, 15:24
http://www.youtube.com/watch?v=lNpDiQimK6U&feature=player_embedded

เป็นหนัง ฝรั่งเศสนะครับ พอดีไปเจอมา เลยโหลดมาดู

เรื่องย่อ>
15 ปีที่ชีวิตเหมือนถูกตีตรา ลูซี่ (มิลีน ฌองปานอร์) ไม่สามารถก้าวข้ามผ่านวันคืนอันโหดร้ายในวัยเด็กที่เธอถูกลักพาตัวและ ทรมานอย่างแสนสาหัส แอนนา (มอร์ชาน่า อลาวี)
เพื่อนสาวที่เคยผจญชะตากรรมอันขมขื่นไม่ต่างกัน การใช้ชีวิตที่ปราศจากซึ่งความหวัง เต็มไปด้วยความเกรี้ยวกราด สิ่งเดียวที่จะทำให้พวกเธอลืมตาอ้าปากได้อีกครั้งคือการล้างแค้นต่อผู้ที่ทำ
ให้ความทรงจำมีแต่ความภาพอันโสมม จนมันได้นำพาให้ทั้งคู่หลุดสู่นรกแห่งความเกลียดชังและความเสื่อมทรามอัน ชั่วช้า>

ถ้าให้เทียบกับ saw ก้อพอๆกันอ่ะครับ แต่ saw จะมีแค่ความสยอง แต่เรื่องนี้รวมหลายอรรถรสไว้ด้วยกัน ทั้งความสยอง หดหู่ ตื่นเต้น ระทึกขวัญ กดดัน
ยังไงก็ลองหามาดูกันนะครับ

ปล.เพิ่งโพสครั้งแรกผิดถูกยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
ใครอยากได้หนัง pm มาได้นะครับ เดี๋ยวส่งลิ้งค์ให้ เป็น mini hd

ShushI
2nd October 2011, 17:12
เรื่องนี้ผมดูแล้วนะ ผมว่ามีครบรสเลยแหล่ะ แรก ๆ ดูหน้ากลัว ๆ เพราะอีกคนเห้นภาพหลอนที่เป็นผู้หญิงตามมาทำร้ายใช่มั้ยคับ (ท่าจำไม่ผิดนะ) กลาง ๆ เรื่องก็ดูลึกลับ ๆ แล้วหล่ะ หลัง ๆ นี่ ดูหดหู่ ๆ ดูแล้วเกือบร้องให้เลยแหล่ะ สงสารนางเอก :( ผมว่าสนุกนะ แนะนำให้ลองหามาดูนะคับสำหรับคนไม่เคยดู แนะนำอย่าดูคนเดียวนะ เพราะมันอาจจะทำให้คุณจิตตกไปชั่วขณะได้เลย :pleasantry

kanjanachai
3rd October 2011, 00:57
เรื่องนี้ผมดูแล้วนะ ผมว่ามีครบรสเลยแหล่ะ แรก ๆ ดูหน้ากลัว ๆ เพราะอีกคนเห้นภาพหลอนที่เป็นผู้หญิงตามมาทำร้ายใช่มั้ยคับ (ท่าจำไม่ผิดนะ) กลาง ๆ เรื่องก็ดูลึกลับ ๆ แล้วหล่ะ หลัง ๆ นี่ ดูหดหู่ ๆ ดูแล้วเกือบร้องให้เลยแหล่ะ สงสารนางเอก :( ผมว่าสนุกนะ แนะนำให้ลองหามาดูนะคับสำหรับคนไม่เคยดู แนะนำอย่าดูคนเดียวนะ เพราะมันอาจจะทำให้คุณจิตตกไปชั่วขณะได้เลย :pleasantry

ใช่ๆ ครับ ครบรสเลย ภาพในหนังดีกว่าตัวอย่างมาก
อยากให้ลองดูกันนะครับ สนุกมากมาย

bigbang06
3rd October 2011, 10:19
หนังสุดยอดครับ

หาดูยากหนังแบบนี้ แทบจะไม่มีให้ดูเลยแหละ ครับ

โดยเฉพาะหนังแนวโหดๆ โหดจนต้องแบนหนังกันไปในหลายประเทศกันไปเลย

รับรองว่าผมมีลิ้งโหลดเก็บไว้อยู่ ใครอยากก็ Pm มาละกันครับ

aa12
5th October 2011, 13:32
น่าดูดีครับ เดี๋ยวจะไปหาดู

maxninepower
6th October 2011, 14:36
เคยดูแล้ว ชอบมากเรื่องนี้ ><

WhiteKnightZ
6th October 2011, 16:51
ยังไม่ได้ดู!!!

ccc
6th October 2011, 17:55
นั่งดูเมื่อคืนตี 2 ยังงงยัยป้ายิงตัวเองทำไม - -

kanjanachai
6th October 2011, 20:34
สงสัย เพิ่งจะสำนึกได้มั้งครับ