PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V by GTX 970 !!

jackiiez
14th April 2015, 12:05
ปรับ bitrate ต่ำไปหน่อย ภาพเลยออกมากาก ต้องอภัยนะครับ T T

https://www.youtube.com/watch?t=109&v=lDkfwd0DSbQ

เล่นจริงๆไม่กระตุกงึกๆเหมือนในคลิปน่อออ อัดบิทเรทต่ำเกินไปหน่อยคลิปออกมาแย่เลย

Settings สุดทุกอย่างนะครับ MSAA x4 + Nvidia TXAA

FPS แบบไม่อัดคลิป ได้อยู่ที่ 35-60 ครับ (ประมาณในคลิปแหล่ะครับ) ส่วนมากจะอยู่ที่ 40-58 เล่นลื่นๆไม่มีปัญหา

ิปิดโปรแกรมจับ FPS แล้วเล่น จะรู้สึกว่า 60 ตลอดเวลาครับ ถึงเฟรมมันจะหล่นลงมาเยอะ แต่ยังไม่รู้สึกว่าหน่วงเลย

เสปคเครื่องใต้คลิปเลยครับ

โดยรวมแล้ว เด่นสุดของเกมนี้ยกให้เรื่อง รีเฟลคชั่นเลยครับ การสะท้อนของแสงอาทิตย์ แสงไฟ สุดติ่งกระดิ่งหมู มากๆ

เล่นแล้วเพลินตาสุดๆครับ > <

คิดว่า GTX 660 ตามคำแนะนำของเกม ไม่น่ารอดครับ เต็มที่น่าจะได้แค่ กลาง-สูง

เผลอๆต้องมีไป ต่ำ-กลาง ถ้าอยากเล่นลื่นๆ ขนาด 970 ยังเกือบไม่รอด

สำหรับคนที่การ์ดจอล่างกว่านี้ก็น่าจะลำบากหน่อยครับ ต้องปรับแต่งออพชั่นกันพอควรเลย ถึงจะเล่นได้ลื่นๆ แต่กราฟฟิคต่ำๆ ภาพก็ยังสวยอยู่ดีครับ ถ้าเป็น สาวกเกมนี้ก็อย่าพลาดเลยเชียว ส่วนผมขอตัวไปเล่นอีกหน่อย แล้วนอนละครับ รอเกมมาทั้งคืน ยังไม่ได้นอนเลย สุขสันต์วัน GTA V ****ทุกท่าน

tanutpop
14th April 2015, 12:10
กำลังจะซื้อ 970 อยู่พอดีเลย

OverTrooper
14th April 2015, 12:14
มาชมตามที่สัญญาไว้ครับ ฮ่าๆ