PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V online ถามเรื่องสร้าง JOB เล่นกับเพื่อน

czerrus
14th April 2015, 17:33
พอดีเพิ่งซื้อ GTA V online มาแต่ต้องการทำภารกิจเล่นกับเพื่อนไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีใดบ้างที่จะทำภารกิจร่วมกับเพื่อนได้บ้างครับขอบคุณครับผม

Noname1
14th April 2015, 18:56
ทำภารกิจ มันต้องซื้อ DLC น่ะครับ ถ้าเป็นแบบ ธรรมดา มีแต่สู้กันเองเช่น Team deathmatch , deathmatch , แข่งรถ , ปล้นร้านชำ , ขโมยของ (3vs3)

ถ้าอยากทำภารกิจร่วมกับเพื่อนมันจะมีอยู่จุดๆนึงที่สู้กับบอท gang ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ตรง บริษัท ขยี้รถ (อะไรซักอย่างเนี่ยละ) แค่ให้สู้เป็น wave ไม่มีอะไรเลย

อาจจะจำไม่ได้หมด แต่ที่แน่ๆคือไม่มีทำ ภารกิจกับเพื่อน 2 ต่อ 2 แน่นอน (มันจะมีผู้เล่นอื่นตามมาสมทบด้วย)

czerrus
14th April 2015, 19:06
ขอบคุณครับผมที่ให้ความรู้

EK007
14th April 2015, 19:14
ยืมกระทู้ถาม นิดนึงครับ คือเล่นออนไลน์ไม่เจอคนเลย มีผมคนเดียว หาคนอื่นยังไงครับ

Noname1
14th April 2015, 19:38
ยืมกระทู้ถาม นิดนึงครับ คือเล่นออนไลน์ไม่เจอคนเลย มีผมคนเดียว หาคนอื่นยังไงครับ

คือในตอนแรกถ้าเพิ่งเริ่มเล่นตัวเกมจะเข้าโหมดฝึกสอนก่อนครับ ยังไม่เจอใครแน่นอน เว้นแต่จะไม่สนใจโหมดฝึกสอนแล้วเขาโหมดออนไลน์จริง

ผู้เล่นจะเป็นจุด ขาวๆครับ ดูบนแผนที่แบบ real time (PC น่าจะมีระบบนี้)

ถ้าเกิดปัญหาไม่เจอคนจริงๆให้ลองเข้าไปโหมด SP ซักรอบ แล้วกลับมา MP คาดว่าน่าจะเจอ (หรือท่านอาจไปเข้าเซิฟที่คนเขาไม่เล่นกันก็ได้)

EK007
15th April 2015, 08:46
คือในตอนแรกถ้าเพิ่งเริ่มเล่นตัวเกมจะเข้าโหมดฝึกสอนก่อนครับ ยังไม่เจอใครแน่นอน เว้นแต่จะไม่สนใจโหมดฝึกสอนแล้วเขาโหมดออนไลน์จริง

ผู้เล่นจะเป็นจุด ขาวๆครับ ดูบนแผนที่แบบ real time (PC น่าจะมีระบบนี้)

ถ้าเกิดปัญหาไม่เจอคนจริงๆให้ลองเข้าไปโหมด SP ซักรอบ แล้วกลับมา MP คาดว่าน่าจะเจอ (หรือท่านอาจไปเข้าเซิฟที่คนเขาไม่เล่นกันก็ได้)

ตอนแรกผมเล่นฝึกสอน เจอครับ แข่งรถแล้วรับ งาน2งาน แล้วผมไปก็ไปยิงผู้เล่นอื่น และก็เลิกเล่นมาเล่นอีกที เซิฟไม่มีคนเลย ลองเข้า sp แล้วมา mp ก็ไม่เจอ

มันเลือกเซิฟไม่ได้หรอครับ

Noname1
15th April 2015, 09:15
ใช่ครับ เลือกเซิฟไม่ได้ มันจะสุ่มจอย ครับ