PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น GTA V ไม่ได้ error:BEX64

windows
16th April 2015, 17:06
error : BEX64
แก้ยังไงครับ นี่หลายวันละยังไม่ได้เล่น GTA V เลย ช่วยหน่อยเถอะ เล่นใน notebook
ได้ข่าวว่าต้องเข้าเกมตอนใช้การ์ดจอแยก แต่notebookมันใช้ optimus ครับ
คือมันจะใช้ออนบอร์ดจนกว่าจะเล่นเกม ผมหาทางปิดออนบอร์ดแต่ก็ไม่เป็นผล (ใช้การ์ดจอ GT740M)
เห็นเขาบอกว่าให้ไปปิดใน bios ก็ทำแล้ว แต่หาตัวปิดไม่เจอเหมือนมันบังคับใช้ตลอด
พอ device manager เข้าไปปิดการ์ดจอออนบอร์ด พอปิดเปิดคอมอีกทีมันก็ไม่ขึ้นว่าใช้การ์ดจออะไรในการแสดงผลเลย (ตัวเลือกตอนคลิ๊กขวาหน้า desktop กดเข้าไดรเวอร์หายหมด)
นั่นแหละผมลองมาหลายวิธีแล้ว จนปัญญาจริงๆ BEX64 แก้ยังไงครับ