PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA 5 นี่ดีเนอะหลายๆคนเริ่มต้นเกมแท้เกมแรก กันด้วยเกมนี่ :)

Lamous
17th April 2015, 17:34
http://image.ohozaa.com/i/ca4/DUZZti.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/yhVNKEhj75NcsuWD)

ช่วงที่เกม GTA 5 เปิดให้โลดจนถึงให้เล่นหรือก่อนหน้านั้น กระแสเกมนี้แรงมากจนเรียกว่าเป็นประกฏการณ์เลยก็ว่าได้
ข้อสังเกตุหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าเกมมันมีสเน่ห์ก็ตรงที่หลายๆคนต่างเกิดการพูดคุยสอบถาม ถามไถ่ถึงตัวเกมกันอย่างมากมาย
ซึ่งหาได้ยากกับเกมใหม่ๆในปัจจุบันนี่ ทั้งคนที่เป็นแฟนเกมนี้มานมนาน หรือพึ่งเคยจะได้ลองสำผัสเป็นครั่งแรก
รวมถึงผู้ที่ซื้อเกมนี้เป็นเกมแรก ผมเห็นในกระทู้นึงมีท่านนึงประกาศเลยว่า "นี้เป็นเกมแท้เกมแรกในชีวิตเลย"
ทำให้คิดถึงคำถามนึงที่ค้างคาใจมานานว่า ถ้าเกมคุณดีจริงทุกคนก็พร้อมที่จะซื้อ ซึ่งในเกม GTA 5 ก็ได้ตอบคำถามนั้นให้กับผมแล้ว :)

ก็แค่อยากบอกความรู้สึกของผมเฉยๆนะครับและก็ยินดีกลับหลายๆคนที่ได้เล่นเกมนี้สักที
ส่วนตัวผมพึ่งเล่นไป 8 ชั่วโมงเอง ชอบแข่งรถกับผู้เล่นอื่น แข่งกันที่ 16 คนนี่ยังกะ THE CREW+NFS + BURNOUT ตูมตามบันเทิงใจดีจริงๆ

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวและหัวนะครับ
ปปล.เพื่อนตั้งเยอะทำไมไม่มีใครทักผมเลย T T

http://www.gta5tv.com/wp-content/uploads/2013/07/patrick-brown-gta-v-trio.jpg

Pic Cr :PatrickBrownArt

DeadCarnival
17th April 2015, 17:46
เห็นด้วยกับ จขกท. ครับ สุดยอดจริงๆ กระแสตอบรับออกมาในประเทศไทยถือว่าสุดยอดมาก

ส่วนตัวผมยังไม่ได้จัดเลยครับ รอชำระเงินค่านู่นนี่เสร็จ ค่อยตามไป :pleasantry

worakorn3
17th April 2015, 17:50
เดี๋ยวผมจะตามมาเร็วๆนี้ครับ เก็บเงินส่วนถลุงเกมใกล้ได้แล้ว :p

ปล.เข้าไป คงไม่โดนคนอื่นไล่ยิงนะ :o
ปล2.ลายเซ็นผมนี่ option ปรับไปได้เท่าไหร่ครับ จอผมได้เต็มที่ 1600*900

bighipyoza
17th April 2015, 17:51
มันเป็นเกมส์ที่เล่นได้ยาวนานที่สุด กว่าทุกเกมส์ที่เคยเล่นมาผมเชื่อว่าหลายคนเป็นแบบผมแน่ๆ ฮ่าๆ :music

Aphisak_bell
17th April 2015, 18:06
เงินออกจัดแท้แน่นอน เป็นเกมแรกเหมือนกันครับ

ASAoo
17th April 2015, 23:00
ผมเล่นแต่โหมดเนื้อเรื่องนะตอนนี้สนุกดีครับ มีอะไรให้ทำเยอะแยะ :gamer

L4ST7T4ND
17th April 2015, 23:17
ปกดิผมเป็นคนเบื่อง่ายนะ เล่นเกมนีี้ ตอนนี้ล่อไปจะ 40 ชมแล้วว

youthgts
18th April 2015, 04:13
นึกถึงตอนผมเป็นเด็กตอนจับคอมครั้งแรกในชีวิต เกมนี้ก็เกมคอมเกมแรกในชีวิต พูดง่ายๆเกมนี้สอนให้ผมเล่นคอมเป็น 55+

zanuk9876
18th April 2015, 15:17
ปัจจุบันผมยังเห็นบางคนยังแขวะอยู่เลยว่า JKG มีแต่คนเล่นเถื่อนนู้น นี่ นั้น

อยากกระโดดถีบหน้ามันจริงๆ!

Zuzero
19th April 2015, 12:36
จริงครับ ผมก็เชื่อเลยว่าเกมส์ๆนี้ ซื้อมา ไม่มีคำว่าผิดหวัง อาจจะไม่ได้เป็นเกมส์แรกที่ผมซื้อ

แต่ก็มีไม่กี่เกมส์ที่ผมซื้อแท้ เรียกได้ว่าน้อยมาก และหายไปหมดแล้ว จะมาเริ่มตั้งต้นใหม่

ปล.เรื่องเพื่อน ผมชอบแบบคุยกันเอง ง่ายๆ ฮาๆ ทำอะไรก็ได้ ไม่โกรธไม่เคือง ถึงแม้จะไม่สนิทกัน จริงจังกับภารกิจ ถึงเวลาปัญญาอ่อนก็ปัญญาอ่อนกันเต็มที่

ID ผม •— Lost_Forest —• ลองแอดมาดูนะ ผมก็ไม่มีเพื่อนเล่นเหมือนกัน

Lamous
19th April 2015, 13:10
ในสตรีมเพื่อนที่มีเกมนี้ 70 คน แต่ยังไม่เจอใครสักคนใน GTA ออนไลน์เลยผม *^* เจอแต่ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น ฟิลิปิน ขับรถผ่านกันจะทักสักหน่อยแจกกระสุนกันซะละ สนุกไปอีกแบบครับ
อย่างกะ Batle field ฮ่าๆๆ :o
ตอนนี้มาเล่นเนื้อเรื่องสนุกมากครับแต่ยังงงๆสงสัยต้องกลับไปเล่นเนื้อเรื่องภาค 4 เพราะยังไม่ทันเล่นเลย แต่ภาค 5 เนื้อเรื่องสนุกดีครับ ฮา บู้ เศร้า ดราม่า เหนือโลก สไตน์ร็อคสตาร์เลย :giveheart

commandman
19th April 2015, 13:23
ในสตรีมเพื่อนที่มีเกมนี้ 70 คน แต่ยังไม่เจอใครสักคนใน GTA ออนไลน์เลยผม *^* เจอแต่ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น ฟิลิปิน ขับรถผ่านกันจะทักสักหน่อยแจกกระสุนกันซะละ สนุกไปอีกแบบครับ
อย่างกะ Batle field ฮ่าๆๆ :o
ตอนนี้มาเล่นเนื้อเรื่องสนุกมากครับแต่ยังงงๆสงสัยต้องกลับไปเล่นเนื้อเรื่องภาค 4 เพราะยังไม่ทันเล่นเลย แต่ภาค 5 เนื้อเรื่องสนุกดีครับ ฮา บู้ เศร้า ดราม่า เหนือโลก สไตน์ร็อคสตาร์เลย :giveheart

ดูยังไงหรอครับคนที่เราเจอสัญชาติอะไร

แล้วเราสามารถรู้ได้ไหมคนที่เสียงพูดออกไมมาจากคนไหน อยู่ตรงไหน

Lamous
19th April 2015, 13:42
ดูยังไงหรอครับคนที่เราเจอสัญชาติอะไร

แล้วเราสามารถรู้ได้ไหมคนที่เสียงพูดออกไมมาจากคนไหน อยู่ตรงไหน

ฟังจากภาษาที่พูด และก็ดูโปรไฟล์ในRSSC ครับ
ส่วนไมค์เหมือนพูดแล้วได้ยินทั้งเกมเลยมั้งครับ บางทีผมเห็นคนยืนอยู่คนเดียวแต่เสียงพูด 3-4 คน อันนี้ไม่แน่ใจครับ

MADAFAKA
19th April 2015, 13:48
http://4.bp.blogspot.com/-wcRfkxvmW0s/VKLotT2ZTXI/AAAAAAAAAkw/3_7uoC-rcGI/s1600/place-title_o_1059447.jpg

ค่ายเกมส่วนใหญ่....

Tingboye
19th April 2015, 14:26
เคยรู้กันบ้างปะ ประเทศไทยมียอดโหลดสูงสุดในอาเซียนด้วยซ้ำ เกือบ 1.5 PB

StrangerTH
19th April 2015, 14:33
40 ชั่วโมง ฟินสุดๆครับ 555 :gamer

takumi619
19th April 2015, 14:37
เป็นเกมส์แรกที่ผมอยากจะจัดแท้เหมือนกันครับ

iglowing
20th April 2015, 01:59
ดีนะ เป็นสนับสนุนเกมส์แท้ ผู้พัฒนาจะได้ทำเกมส์ดีๆออกมาอีก แต่เรานี่ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ กลัวซื้อตอนเดือนหน้าๆ คนจะหายหมด -*-

oner
20th April 2015, 02:47
ซีรี่นี้ เติบโตมาเคียงข้างกับผม หัดเล่นคอมครั้งแรกก็นี่เลย เกมขโมยรถ ฮ่าๆๆ เหมือนเป็นเพื่อนเลยละ เล่นคอมเป็นก็เพราะเกมนี้แหระ รู้สึกตื่นเต้นทุกครั้งที่มีภาคใหม่ๆ พอได้เล่นๆไป ความทรงจำวันวานก็วนหวนกลับมาให้ได้อิ่มเอมใจ

http://imagenes.es.sftcdn.net/ongames/scrn/4000/4964/gta-5-xbox360-57940.jpg

ปล. พร่ำเพ้อตอนดึกๆ ฮ่าๆ:o

Lamous
20th April 2015, 02:49
บอกตรงๆเกมคงจะบูมอยู่ได้ 2-3 เดือนคนก็คงจะน้อยลงแล้วละครับ(โหมดออนไลน์อะนะ)พออะไรๆมันตันก็คงจะถึงช่วงอ่ืมตัวแล้วล่ะเหมือนพวกแนวยิงๆ
ไม่เหมือนพวก Skyrim Arma 3 หรือเกมแนวๆมอดเยอะ พวกแนวแซนบ็อกเล่นยาวๆไม่รู้จบ อะไรเถือกนั้นอะครับถึงจะพออยู่ได้เป็นปีๆ
แต่ไม่แน่นะครับถ้ามอดเดอทำพวกมอดเทพๆหรือROckstar อนุญาติให้มอดหรือทำโหมดออนไลน์อื่นๆได้เกมคงอยุ่ได้นานขึ้นแยะ
ส่วนหนึ่งเกมนี้ก็เด่นเรื่องมอด เทพๆอยู่แล้ว แค่ลองลงมอดก็คงหมดไปหลายสิบหลายร้อยชั่วโมงล่ะครับ :cool:

folkkizx
20th April 2015, 08:12
87 ชม. ยาวๆเลยครับ ฮ่าๆ เนื้อเรื่องหลักจบหมดแล้ว ใครจะมาปล้นด้วยทิ้งไอดีไว้เลย

beever9
21st April 2015, 22:47
ไม่ใช่เกมส์แรกที่ซื้อแท้ แต่เป็นเกมส์แรกที่ยอมตัดสินใจซื้อราคาเต็มเลยครับ ปกติซื้อเกมส์ไม่เคยซื้อเกมส์ที่ราคาเกิน 350 5555

Guardian
21st April 2015, 22:51
หลายๆคนเข้าใจว่าการเล่นแท้ต้องซื้อทุกเกมส์แท้หมด แต่ผมว่าการเล่นแท้นั้น ควรเล่นตามกำลังทรัพที่มีจะดีกว่าครับ

killerteeza
21st April 2015, 22:52
จริงครับ ผมไม่เคยซื้อเกมเลย โหลดอย่างเดียว แต่อันนี้ผมขอยืมบัตรแม่แฟนเผื่อนำมาซื้อ แล้วผ่อนเงินคืนท่านเอาหน่ะครับ ฮ่าๆ

headshot deluxe
22nd April 2015, 09:35
GTA5 เป็นเกมที่ 300 กว่าๆ ครับที่ผมซื้อแท้ (ดูจากลำดับใน library steam)
เกมแรกที่ซื้อแท้รู้สึกจะเป็น Prince of Persia the two thrones ซื้อกล่องมา 500 กว่าบาท เพราะตอนนั้นมันใช้ drm ที่ต้องถอด dvd ก่อนถึงจะเข้าเกมได้

peamdef
22nd April 2015, 09:57
เกมแรกของผมตอนนี้เป็นเกมฟรีไปแล้วDOTA2 ผมว่าGTAV มันมีอะไรหลากหลายมากกว่าเกมด้วยซ้ำไปซื้อมายังไงก็คุ้มผมนี่นั่งรถเซลฟี่ไปเป็น10ชม.เลย

beautygukaen
23rd April 2015, 07:22
ส่วนตัว เป็นคนไม่ชอบซื้อครับ เพราะจน =w=
แต่ยอมเสียเงินซื้อเพราะมัน ออนไลน์โหมดได้ !! พูดเลย เป็นเกมแรกที่ผมซื้อ
แต่ตอนนี้ประสบปัญหาใหม่ คือ สเปคคอมผมต่ำมาก เล่นไม่ได้เลย ต้องอัพคอมใหม่แล้วมั้ง