PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม GTA V ครับตัดสินใจจะจัดคืนนี้ครับ

Nobunaka001
19th April 2015, 00:42
ผมอยากจะถามหลักๆเลยก็
1.ระบบออนไลครับ คือเป็นเซิฟเวอร์แยกกันแต่ล้ะโซน หรือ ทั่วทุกมุมโลกเล่นกันอยู่เซิฟเดียวกันหมดเลย หรือ ยังไงครับ
2.ซื้อตอนนี่แถมเงินเหมือนตอน Preorder ไหมครับ แล้วเวลาหาเงินก็ทำภารกิจเอาเหรอครับ
3.เนื้อเรื่องภาคนี้เป็นไงมั่งครับเนื้อเรื่องดีรึป่าว
4.ลูกเล่นภาคนี้เยอะไหมครับ
5.ขับรถ ยิงปืน ยืงปืนในรถ ภาคนี้ทำออกมาดีไหมครับ เห็นว่ามีมุมมองบุคคลที่1ด้วย

5 ข้อแค่นี้ละครับที่จะถาม(คิดไม่ออก) ที่ผมสนในคือระบบ ออนไล เนี้ยละครับ ภาคที่ผมเล่นล่าสุดแล้วก็เป็นภาคสุดท้ายที่ผมเล่น San แล้วก็ไม่ได้ติดตามอีกเลย

manglove
19th April 2015, 00:55
ผมอยากจะถามหลักๆเลยก็
1.ระบบออนไลครับ คือเป็นเซิฟเวอร์แยกกันแต่ล้ะโซน หรือ ทั่วทุกมุมโลกเล่นกันอยู่เซิฟเดียวกันหมดเลย หรือ ยังไงครับ
:answer เรื่องเซิฟผมไม่ค่อยรู้นะแต่สามารถสร้างห้องเล่นเองได้ หรือเครวของใครของมันได้ หรือไปเล่นรวมก็ได้ครับก็สนุกดีแต่เกรียนเยอะครับระวังเอาครับ
ไม่รู้นะครับรู้สึกว่าจะแบ่งมั้งครับเรื่องเซิฟ ประมาณ 30 คนมั้งนะแต่ละเซิฟ กันแหล๊กมั้ง(อันนี้ผมไม่แน่ใจนะรอผู้รู้อีกทีมาตอบแล้วกัน)

2.ซื้อตอนนี่แถมเงินเหมือนตอน Preorder ไหมครับ แล้วเวลาหาเงินก็ทำภารกิจเอาเหรอครับ
:answer ไม่หน้าจะได้แล้วนะครับ โหมดเนื้อเรื่องก็ปล้นเงินเอาก็ได้ครับ ส่วนโหมดออนไลย์ก็ไปหาแข่งรถ แรนลี่ หรือจะแข่งแบบแข่งตามถนน หรือเล่นทีมเดทแมท หรือ ทำภารกิจย่อย
โอ้ยมีมากมายครับบอกไม่หมดหลอก ไหนจะขับฮอ ขับเจท ขับเครื่องบินแข่งกันก็มี

3.เนื้อเรื่องภาคนี้เป็นไงมั่งครับเนื้อเรื่องดีรึป่าว
:answer เนื้อเรื่องภาคนี้ถือว่าทำออกมาดีครับ ดีมากๆเลยละสนุกครับโหมดเนื้อเรื่อง

4.ลูกเล่นภาคนี้เยอะไหมครับ
:answer เยอะจนไม่รู้จะเล่นอะไรก่อนเลยละครับเยอะมากๆๆๆๆเลยละ

5.ขับรถ ยิงปืน ยืงปืนในรถ ภาคนี้ทำออกมาดีไหมครับ เห็นว่ามีมุมมองบุคคลที่1ด้วย
:answer ทำได้ดีมากๆเลยครับทั้งแบบบุคคลที่1 หรือแบบบุคคลที่3 ทำออกมาดีลื่นไหลมากครับไม่มีติดขัดนะถือว่าดีเลยทีเดียว

5 ข้อแค่นี้ละครับที่จะถาม(คิดไม่ออก) ที่ผมสนในคือระบบ ออนไล เนี้ยละครับ ภาคที่ผมเล่นล่าสุดแล้วก็เป็นภาคสุดท้ายที่ผมเล่น San แล้วก็ไม่ได้ติดตามอีกเลย

ปล.โหมดเนื้อเรื่องมันมากแต่ผมไปติดอยู่โหมดออนไลย์อยู่หลายวันและไม่ได้เล่นเนื้อเรื่องซักที่โหมดออนไลย์มันมากกกกก
ปล2.เงินที่ผมพรีมา โหมดออนไลย์ 1 ล้าน ผมเหลือแค่ 1แสนเอง 555+เอาไปแต่งรถ ซื้อคอนโดอยู่ 555+ แต่โหมดออนไลย์หาเงินงายอยู่ครับไปทำภารกิจเล่นๆก็ได้มาและหลายพัน

ซื้อเลยครับไม่ต้องคิดมากถ้าซื้อช้าโหมดออนไลย์ก่อยคนน้อยเอาได้นะแต่คงอีกนานกว่าจะก่อย

Tingboye
19th April 2015, 01:00
1.ผมไม่แน่ใจครับ น่าจะทั่วมุมโลกและมั้ง แต่ไม่แลคนะ (ถ้าเน็ตไม่ดี หรือคอมช้า จะเห็นเพื่อนแลค รถแลคบ้าง ไรบ้าง แต่ตัวเองจะไม่แลค และสามารถทำ Mission ได้ตามปกติ)
2.หมดโปรโมชั่นแล้วคับ เฉพาะคน Pre-Order เท่านั้น(เงินน่าง่ายมาก แค่ 1,000,000 หมดได้ภายในแปบเดียว มีของให้ซื้อเยอะแยะ)
3.ตัวนี้รอคนมาตอบ ผมเล่นแต่ออนไลน์
4.ตัวนี้รอคนมาตอบ ผมไม่สนที่ลูกเล่นเท่าไหร่
5. ดีๆครับ แต่ยิงยากเพราะรถเคลือนที่นี่และ

http://cloud-4.steamusercontent.com/ugc/28487861209670594/49249A90D95A2C69BD5B9EA68948E7DD96F85BFB/
ผมไม่ได้เข้า Crew และผมไม่มีเพื่อนเล่น(ผมชอบเล่นกับคนที่ผมรู้จักเท่านั้น ถ้าดล่นกับคนอื่นผมเกรงใจ) เล่นคนเดียวก็สนุกเหมือนกัน ออกแนวพระเอก 55555
ปล.บาง mission สามารถลุุยตัวคนเดียวก็ได้ เช่น แข่งรถ และอื่นๆ

SoNy009
19th April 2015, 02:02
โหมด online ก็มีเนื้อเรื่องนะครับ ซื้อเลยครับคุ้ม แต่ที่สำคัญควรหากลุ่มเพื่อนเล่นด้วยครับ
เพราะถ้าเล่นคนเดียวเล่นไปเรื่อยๆจะเหงาครับเว้นแต่จะหาอะไรทำ แต่ถ้ามีเพื่อนยันเช้าก็ไม่เลิก

lankinpark
19th April 2015, 02:20
บอกได้เลยว่ามันมากกกกกก ทั้งโหมดเนื้อเรื่องและออนไลน์เลยครับ
ระบบลูกเล่นมีมาให้เล่นเยอะมากๆ รวมทั้งหลายๆคนที่ใฝ่ฝันคือ ตีกระ...ด้วย 5555
เล่น Heist นี่ มันมากๆหยั่งกับเราเล่นหนังฮอลี่วู้ดเลย

worakorn3
19th April 2015, 03:22
เมื่อหลาย ชม ก่อน ผมคิดจะหาทาง refund ครับ เพราะเด้งออกจากภารกิจบังคับโหมด online ติดๆกัน พอเข้าใหม่ เล่นได้ ทีนี้ก็ยาวละครับ ฮ่าๆ

เล่นเป็นก๊วน ป่วนกันมัน แต่ถ้าเล่นคนเดียว... คิดก่อนละกัน :p

Nobunaka001
19th April 2015, 08:41
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ส่วนออนไลนี้คงเล่นเดียวครับเพื่อนผมคอมไม่แรงกัน แต่ก็เดียวลองหากลุ่มดูครับ

I AM LEGEND
19th April 2015, 09:22
ทั่วโลกครับ ผมคุยกับผรั่งบอกอยู่ นิวซีแลน :sweat

headshot deluxe
19th April 2015, 09:27
ถ้าใช้เน็ตทรูเล่นออนไลน์ชีวิตจะลำเค็ญมาก หาเพื่อนไม่ได้ จอยไม่ได้ แลคกระจาย

I AM LEGEND
19th April 2015, 09:43
ถ้าใช้เน็ตทรูเล่นออนไลน์ชีวิตจะลำเค็ญมาก หาเพื่อนไม่ได้ จอยไม่ได้ แลคกระจาย

เน็ตทรูเล่นแล้วเสียความรู้สึกฝุดๆ

Noname1
19th April 2015, 10:19
ว่าแต่เล่นๆมาเนี่ย ได้ไปบ้าน CJ กันมั่งเปล่าครับ 555 มันก็อยู่ใน los santos นะ

เห็นเขาว่าเนื้อเรื่องภาคนี้จะเกิดก่อนภาค San Andreas นะครับ ไม่รู้จริงเปล่า (แต่ผมว่าน่าจะจริง)

Nobunaka001
19th April 2015, 20:41
กำลังโหลดอยู่ครับตอนนี้ พึ่งได้ 34.8 gb ว่าแต่เน็ตทรูแลคจริงเหรอครับ ผมก็ใช้ทรู

inwharn205
19th April 2015, 23:53
ซื้อเลยครับ ทั้งมันส์ทั้งฮา มี trevor ออกโรงเมื่อไรเกมกลายเป็นโชว์3ช่าเมื่อนั้นครับฮามาก (ฟังบทสนทนาที่มันคุยกัน)
ปล.ยังไม่ได้ลอง online เลยมัวแต่เล่นเนื้อเรื่องหลัก
http://cloud-4.steamusercontent.com/ugc/39746859834608716/DD0905840EFAECCEF2387ED73EEF01A61E1EE322/