PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องไมค์ ใน steam หน่อยครับ

manglove
19th April 2015, 01:04
คคือว่าผมไปตั้งค่าให้มันเปิดใช้แล้วนะครับทดสอบแล้วไมค์ก็ดังนะครับ และผมให้มันดังแบบกดปุ่มคีย์ลัด แตผมอยากรู้ว่าคนในเซิฟที่ผมเล่นหรือคนในเกมส์ จะได้ยินผมปะครับ แต่ผมได้ยินพวกเขานะครับ

หรือยังไงใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ar_armed
19th April 2015, 01:07
คนในเซิฟ,เกมส์ไม่ได้ยินครับ อันที่จริงกดเปิดไว้ตลอดก็ได้ เพราะไมค์ที่ตั้งค่าในสตีมมันใช้ได้แค่เวลาเรากดโทรคุย(Start voice chat )กับเพื่อนในช่องแชทครับ

manglove
19th April 2015, 01:23
คนในเซิฟ,เกมส์ไม่ได้ยินครับ อันที่จริงกดเปิดไว้ตลอดก็ได้ เพราะไมค์ที่ตั้งค่าในสตีมมันใช้ได้แค่เวลาเรากดโทรคุย(Start voice chat )กับเพื่อนในช่องแชทครับ

แล้วไอ้ที่เราได้ยินคนพูดนั้นคืออะไรเหรอครับ ทั้งคนไทยและฝรั่งเลยครับ

Mcarmy
19th April 2015, 01:40
ในเกมส์ไหนละครับ

manglove
19th April 2015, 01:51
gta v ครับ

ปล.เดี๋ยวผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับใครเห็นโพสผมก็ช่วยผมให้หายสงสัยหน่อยนะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆจะมาดูนะครับ :thank

ar_armed
19th April 2015, 03:18
แล้วไอ้ที่เราได้ยินคนพูดนั้นคืออะไรเหรอครับ ทั้งคนไทยและฝรั่งเลยครับ

น่าจะเป็นPush to talk ของใน GTA V นะ เพราะตอนกดM มันมีให้เลือกvoiceแชทได้ว่าจะพูดรวม, พูดกับcrewหรือเพื่อน

แล้วก็ตอนกดzไปดูรายชื่อ มันจะขึ้นรูปลำโพงตามท้ายคนที่กำลังพูด แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองพูดในเกมเหมือนกัน voice steamเอา5555

manglove
19th April 2015, 21:15
ใครลองแล้วบอกหน่อยครับกดยังไงถึงพูดได้ครับ