PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับบัตรเติมเงินในเกม GTA V

Pondparis
19th April 2015, 18:11
คือผมว่ามันสะดวกสบายเกินไปอะครับ ใครตังหมดก็เติมๆๆๆๆๆ กันเข้าไป
แล้วเควสจะมีทำเพื่ออะไร ไม่ต้องวิ่งเควสแล้วมั้ง ทำแค่เควสหลักๆ เอาไว้ปลดล็อคพอ
แล้วตังในเกมก็เติมเอา 2.99 ได้ 1 แสน ผมว่ามันง่ายเกินไปอะ
ผมว่าหาตังตามเควสก็สนุกดีนะ วิ่งเควสเรื่อยๆ มันดีก็จริงที่เติมได้ แต่มันสบายเกินไป

แล้วคนอื่นคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ ?

gotsher000
19th April 2015, 18:37
มีเติมด้วยหรอครับเนี่ยน่าสนใจดีนะครับ ว่าแต่เติมยังไงละเนี่ย :o

Pondparis
19th April 2015, 19:01
มีเติมด้วยหรอครับเนี่ยน่าสนใจดีนะครับ ว่าแต่เติมยังไงละเนี่ย :o

หาตามร้านขายคีย์เอาครับ เห็น 138 ทรู ( 50x90 ได้ แสนนึง)
500 ทรูได้ ล้านสอง (มั้งนะ)

commandman
19th April 2015, 19:06
ถามหน่อยครับ status ตัวละครเพิ่มยังไง

อัพเองตาม level หรอ

Eucliwood Hellscythe
19th April 2015, 19:17
เดี๋ยวนี้ IAP มันส่งผลกระทบไปทุกเกมไม่เว้นเกม PC เลยเหรอ
ที GTA SA แค่พิมพ์ HESOYAM ได้เงิน 250k ฟรีๆ เลย

EK007
19th April 2015, 19:53
แย่ เสียดายเงินที่ซื้อเกมเลย

lankinpark
19th April 2015, 20:17
ทางลัดย่อมมีทุกๆเกมสินะ Pay for Win
เอาเงินเขาก็ปล่อยเขาไป หาเงินด้วยลำแข้งจะสนุกกว่าเยอะ 55555

~FeaR~
19th April 2015, 21:58
ถามหน่อยครับ status ตัวละครเพิ่มยังไง

อัพเองตาม level หรอ

เข้ามาเก็บข้อมูลและ เพิ่มข้อมูลนิดหน่อย วิธีเพิ่ม status ตัวละคร

Shooting : ให้ไปฝึกยิงปืนที่ร้านขายปืน จะมีแบบทดสอบของแต่ละปืน

Stamina : ให้ วิ่ง วิ่ง , ปั่นจักรยาน ,ว่ายน้ำก็ได้นะ เดี๋ยวจะขึ้นเองตามลำดับอาจะใช้เวลานิดนึง

Strength : ตีแบตเล่นกีฬา พวกที่ต้องใช้กำลัง ตีกอล์ฟ

Flying : ทำภารกิจเสริม เป็นธงรูปตารางหมากรุก ทั้งหมดนี้จะเป็นการบินอย่างเดียว ทำให้ครบทุกอันทำ score ดีๆในแต่ละด่านก็เต็มแล้ว

Driving : ขับรถแบบซิ่งมากๆ อย่างตอนขับขึ้นเนิ่นรึบ้างที่ไปเจอพวก Stun jump ก็จะอัพขึ้นเลยครับ

Stealth : ใช้โหมด stealth กด ย่อง แล้วน็อคศัตรูด้านหลัง

Lung Capacity : ดำน้ำนานขึ้น ถ้าชอบเล่นน้ำก็ ไปว่ายน้ำเลยครับ ได้อัพทั้ง Stamina กับเจ้าสกิลนี้ไปด้วยแต่ตัวนี้ต้องดำน้ำน่ะ ถึงจะขึ้น

จากกระทู้นี้ครับ > http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=250580

Pondparis
20th April 2015, 15:54
ผมไม่ได้อะไรมากหรอก แต่รำคาญพวกมาลงขายซ้ำๆ ซากๆ ลงที สาม สี่ ครั้งเบื่อแล้วใครมาบอกว่า ไม่สนุกหรอกก็มาอารมณ์เสียใส่ เอ้อ แสดงความเห็นไม่ได้เลยคนเรา เบื่อ
อยู่ในคอมมิวนิตี้บนเฟสอะครับ ไปหาเอาเอง

nakuno
20th April 2015, 16:11
เกมนี้บอกตามตรง เงินหมดยากมาก (ใครเล่นจนเงินหมดแล้ว Game Over นิถือว่าสุดยอดล่ะ)

Gun3516
20th April 2015, 16:16
บัตรเติมเงินนี่แค่ในโหมดออนไลน์ครับไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง

Patrenko
20th April 2015, 19:16
ก็ลองคิดเอาดูครับแล้วแต่คนรีบไม่รีบซึ่งตอนนี้คอนเทนต์มันมีไม่มากเงินก็เฟ้อคุณไปวิ่ง rooftop ไม่กี่รอบก็ได้แล้วครับ 4-5 แสน

เกมนี้บอกตามตรง เงินหมดยากมาก (ใครเล่นจนเงินหมดแล้ว Game Over นิถือว่าสุดยอดล่ะ)

งั้นคนเล่นบนคอนโซลตอนแรกๆก็สุดยอดทุกคนแหละครับกว่าจะปั่นหุ้นจนได้เงินไปซื้อสนามกอล์ฟได้มายิงๆตายๆค่าทำแผลรอบละ 5 พัน หมดบ่อยไป

Pondparis
21st April 2015, 13:01
บัตรเติมเงินนี่แค่ในโหมดออนไลน์ครับไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง

ผมหมายถึง ออนไลน์ นี่แหล่ะครับ
เนื้อเรื่องมีตังเยอะเล่นจบก็จบ

Pondparis
21st April 2015, 13:02
ก็ลองคิดเอาดูครับแล้วแต่คนรีบไม่รีบซึ่งตอนนี้คอนเทนต์มันมีไม่มากเงินก็เฟ้อคุณไปวิ่ง rooftop ไม่กี่รอบก็ได้แล้วครับ 4-5 แสน

งั้นคนเล่นบนคอนโซลตอนแรกๆก็สุดยอดทุกคนแหละครับกว่าจะปั่นหุ้นจนได้เงินไปซื้อสนามกอล์ฟได้มายิงๆตายๆค่าทำแผลรอบละ 5 พัน หมดบ่อยไป

คอนโซลเล่นกันแรกๆ เงินหาโคตรยาก หมดโคตรง่ายเลยผมว่า

icehayha
21st April 2015, 13:22
แต่ในทางที่ดี Rockstar ไม่เก็บเงินกับชุด DLC ที่มาใหม่ๆนะครับ ใครจะเติมก็ปล่อยเขาไปเถอะมันไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเราอยู่แล้วในโหมดออนไลน์ เพราะอยากเก่งก็ต้องทำกิจกรรมเยอะๆ UP STAT ด้วยตัวเองมีเงินแต่ไม่ทำกิจกรรมทำเควส ตัวคุณมันก็ไม่แตกต่างจากเวลแรกๆหรอก

ปล.เพื่อคนไม่รู้ GTA ver.PC ที่เราเล่น เขาอัพทุก DLC ที่ คอนโซลมีอยู่ครบ ให้เราใน PC หมดเลยหนิครับ

rockblood39
21st April 2015, 13:59
ผมไม่เคยเติมเกมส์เลยครับ ตั้งแต่เริ่มเล่นเกมส์ออนไลน์มาไม่เคยเติมเลยสักเกมส์ (มีแต่ซื้อใน steam เนี่ย)

ผมว่า เงินในเกมส์นี้หาง่ายมากกกก แต่ก็ใช้ง่ายมากกกก
แต่เล่น heist แป๊บเดียวก็ได้เป็นแสนละครับ

Tingboye
21st April 2015, 14:10
น่าจะเหมาะกับพวกผู้เล่นรวยๆ อยากได้นั่นนี่เติมๆ กลับไม่เควส
แต่สำหรับผมแล้ว เควสโคตรมันส์ ได้ตั้งรอบล่ะ 5000up ตลอด ยิ่งเป็น Nomal Hard ถึง 10,000 ก็มี เงินมันหาง่ายนะ จริงๆ ไม่ต้องเติมก็ได้มั้ง
ปล. สมมติผมเติมเกมไปแล้ว ผมจะรู้สกว่ามันน่าเบื่อทันที

nakuno
21st April 2015, 14:53
โหมด Online ผมก็ตังหมดบ่อยจะตาย (เพราะชอบพากันไปทำกิจกรรมที่คนธรรมดาไมชอบไปทำกัน ตายกันบ่อยมาก) แต่ก็ไม่เคยเติมซักที และไม่คิดจะเติมด้วย!! วิธีปั้มเงินมันมีเยะถ้าหากันดีๆ ยิ่งมีเพื่อนที่วิ่งกับเรายาวๆยิ่งสนุก

lakewoodmc2014
27th April 2015, 10:19
ขาย จำหน่ายเงิน M ใน GTA V online ของแท้ครับ https://www.facebook.com/pages/Sell-Money-GTA-V-Online/819729648118717

samboom48
27th April 2015, 10:53
GTAV online มันโอนเงินให้กันได้ด้วยหรือ? - - บ้าไปแล้ว

ghost th
27th April 2015, 19:24
โหมดออนไลน์ถ้าอยากรวยอย่าเพิ่งซื้อพวกอาวุธที่ไม่ค่อยใช้
ผมหมดย้อนไปซื้อ ปืนพกครบทุกกระบอกเเล้วก็จรวดไปไล่ยิงเพื่อนจากที่ซื้้อ Apartment ซื้อรถจนเหลือ 500K ตอนนี้เหลือไม่ถึง หมื่น