PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : dante's inferno มีใครเคยเล่นบ้าง เป็นยังไง สนุกมั้ย

Boss OF Olimpus
20th April 2015, 00:06
พอดีใน PS Store US ลดราคาอ่ะครับ อยากรู้ว่าสนุกมั้ย คุ้มหรือเปล่าครับ ถ้าจะซื้อ

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

kurolykan
20th April 2015, 00:23
เคยเล่น God of war ไหมล่ะครับ มาแนวเดียวกันเกือบทุกคอนเซ็ปได้เลยมั้ง
ในด้าน Combat Gameplay ก็คล้ายๆ กัน คอมโบก็วิธีคล้ายๆ กัน ไม่ห่างกันเท่าไร อีกทั้งยังมีระบบ Grab ที่คล้ายๆ กันนั่นรวมไปถึง Boss Fight ที่ไม่ต่างกันมากด้วย
Puzzle ก็มาแนวๆ เดียวกันเลย
สรุปมันคือ God of War ที่ไม่มี Kratos และไม่ได้ตามฆ่า Zeus แต่เป็นทวงเมียกลับมาแทน
ในด้านรายละเอียดไม่ขอพูดมาก แต่ถ้าชอบอะไรแนวๆ นี้ก็คงไม่น่ามีปัญหาเท่าไรมั้ง
ส่วนคุ้มไม่คุ้มอันนี้ไม่ขอการันตรีเน้อ

แต่เหมือนได้ยินเสียงบ่นๆ มาอยู่เหมือนกันกับเกมนี้

Boss OF Olimpus
20th April 2015, 00:26
ขอบคุณครับ พอดีมันลดเหลือแค่ 3 US ชั่งใจอยู่ว่าจะเอามั้ย หรือรอ เกมอื่นลดดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ