PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง windows 8.1 pro update3 อีกรอบไม่ได้ครับ

mashiplay
20th April 2015, 06:44
คือ ตอนนี้ ผมยังใช้ OS เป็น Windows 8.1 Pro Update3 อยู่
แต่ ผมจะลง Windows ใหม่ ใช้แผ่นเดิมที่เคยลง OS เดิมที่ใช้ ณ ปัจจุบัน

แต่ .. พอ ผ่าน Please any key to boot from DVD . . . กด ENTER

จอดำ ... เงียบ ....

ผ่านไป 10นาที ก็เหมือนเดิม ....

แปลกประหลาด ช่วยทีครับ งงไปหมดแระ

nakuno
20th April 2015, 15:55
DVD drive มีปัญหารึปล่าวลองเช็คดูหมดๆยังครับ ก่อนหน้านี้ได้ล้วงแงะแกะเกาเย่ารึทุบคอมท่านมาก่อนรึปล่าวตรวจเช็คดูก่อนครับ

mashiplay
20th April 2015, 22:59
dvd ผมใช้เป็น ethernal dvd เพราะว่า DVD หลักที่อยู่กะเครื่องเสีย
แต่ ลองเปิดแผ่นอื่นๆ ก็ยังดีอยู่นะ

แปลกประหลาด งง เลย

ปล. โน๊คบุ๊คนะ

nakuno
20th April 2015, 23:53
มีแผ่นสำลองรึปล่าวครับ ลองเอามาBoot ดูถ้ามันเข้าหน้าติดตั้งได้ก็คงเป็นที่ตัวแผ่นแล้วล่ะครับ
ปล.ผมก็เคยลงจาก ex dvd เรื่องความเร็วการส่งข้อมูลอะไรเทือกนั้นบลาๆตัดทิ้งลงถังขยะได้เลย