PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีหนังผีอะไรกันบ่างที่เพื่อนๆกลัวจนต้องยกนิ้วให้ แต่ไม่กล้ากลับไปดูอีกรอบ?

ChrisBVB22
21st April 2015, 18:49
ส่วนตัวเป็นคนไม่กลัวผีครับ เพราะดูหนังผีมาตั้งแต่ๆ เด็กๆคนเห็นผี จูออน บลาๆ แต่ดันกลัวผีตามหนัง เพราะหนังไทย... อย่างว่าฉากผีหน้าผีน่ากลัวโค๊รตๆ มุมกล่อง เนื้อเรื่อง ไหนจะแสงสีในเรื่อง

โดยส่วนตัวที่ผมกลัวจนไม่กล้ากลับไป ดูมี 2 เรื่องครับ

เรื่องแรก = ชัตเตอร์ กดติดวิณญาณ เป็นหนังผีที่ผมดู ทำให้ผมนอนไม่หลับไป 3 วันเต็มๆ ภาพผีติดตามมากๆ ฉากขี่คอ ฉากใต้บรรไดหนีไฟ ฉากผีตามรถ โอ้ยยกนิ้วให้ความน่ากลัวเลย 555
เรื่อง 2 = โปรแกรมหน้า วิณญาณอาฆาต ... ตอนแรกเห็นหน้า เต๋อ ฉันทวทย์แล้วไว้ใจแล้วว่าไม่น่ากลัวแน่ๆ เพราะเอาคนที่โครตฮ่า อย่างพี่เต๋อมาเป็นพระเอก... ที่ไหนได้ ดูจบ ไม่กล้าอยู่บ้านคนเดียวเลย 555

ฉากผีฉีกปากหน้าโรงหนัง ฉากผี่ที่พันซ์ วิ่งมาแล้วหน้าเปลี่ยนเป็นผี 2 ฉากที่ติดตามาสุดๆ เดี๋ยวนี้เห็นใบปิดตามเน็ตโปสเตอร์ ก็กลัวแล้ว 55

เพื่อนๆชอบหนังผีเรื่องไหนกันบ่างครับ

SpeeDSperM
21st April 2015, 20:24
หนังผีไทยที่น่ากลัวที่สุดผมยกให้เป็น 2 เรื่องเหมือนที่ จขกท ว่ามาครับ ชัตเตอร์มาก่อนสมัยนั้นน่ากลัวโครตๆ

แต่เจอโปรแกรมหน้าเบียดไปเพราะผีมันฮีทกว่า เป็นผีบ้ามากะไล่ฆ่าอย่างเดียวหลอนโครต

มีลัดดาแลนด์ตามมาห่างๆเพราะตอนไคล์แม็กดันไม่น่ากลัวซะอย่างงั้น แถมผีมะขิ่นกลางเรื่องเจอมุกตลกกลบ

สำหรับผมหนังผีน่ากลัวที่สุดตอนดูครั้งแรกครับ เพราะเรายังไม่รู้มันมายังไงพอดูครั้งหลังๆมันก้เฉยๆไป

ตั้งแต่ชัตเตอร์มาทำให้หนังผีทำออกมาน่ากลัวยากครับหนังสมัยก่อนที่ว่าน่ากลัวยังกร่อยไปเลยอย่างเรื่อง เฮี้ยน ผีแท้งลูกฉากนั้นหลอนมาก ผีช่องแอร์อีกไม่ค่อยน่ากลัวแต่ตอนแรกๆหลอน

แล้วก้มา 4 แพร่งตอนที่ 1 เลยครับ หลอนดี น่าเอาไปทำเต็มเรื่อง

ChrisBVB22
21st April 2015, 20:32
หนังผีไทยที่น่ากลัวที่สุดผมยกให้เป็น 2 เรื่องเหมือนที่ จขกท ว่ามาครับ ชัตเตอร์มาก่อนสมัยนั้นน่ากลัวโครตๆ

แต่เจอโปรแกรมหน้าเบียดไปเพราะผีมันฮีทกว่า เป็นผีบ้ามากะไล่ฆ่าอย่างเดียวหลอนโครต

มีลัดดาแลนด์ตามมาห่างๆเพราะตอนไคล์แม็กดันไม่น่ากลัวซะอย่างงั้น แถมผีมะขิ่นกลางเรื่องเจอมุกตลกกลบ

สำหรับผมหนังผีน่ากลัวที่สุดตอนดูครั้งแรกครับ เพราะเรายังไม่รู้มันมายังไงพอดูครั้งหลังๆมันก้เฉยๆไป

ตั้งแต่ชัตเตอร์มาทำให้หนังผีทำออกมาน่ากลัวยากครับหนังสมัยก่อนที่ว่าน่ากลัวยังกร่อยไปเลยอย่างเรื่อง เฮี้ยน ผีแท้งลูกฉากนั้นหลอนมาก ผีช่องแอร์อีกไม่ค่อยน่ากลัวแต่ตอนแรกๆหลอน

แล้วก้มา 4 แพร่งตอนที่ 1 เลยครับ หลอนดี น่าเอาไปทำเต็มเรื่อง

ส่วนตัวผมชอบ GTH อยู่แล้ว (เป็น ติ่ง ไอซ์ ปรีชญา รับบท จิ๊บ ATM เออรัก เออเร่อ/ครูเพลง ไอฟาย)

ผมยอมรับเลยว่า gth ทำหนังผีไทยน่ากลัวที่สุดในโลกแล้ว 555 แต่ลัดดาแลนนิ ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ผีมันไม่ค่อย หวือหวา แบบโปรแกรมหน้า

zanuk9876
21st April 2015, 21:26
จับคนมาทำตะขาบ

ไม่มีผีหรอกครับ แต่เป็นหนังที่ดูแล้วไม่สบายใจสุดชีวิต 555 (แนะนำรับชมภาคแรก)

ปล. ภาค 3 ออกปีนี้
ปล2. วาป http://www.horrorclub.net/ForumDetails.aspx?ForumID=793

ChrisBVB22
21st April 2015, 22:44
จับคนมาทำตะขาบ

ไม่มีผีหรอกครับ แต่เป็นหนังที่ดูแล้วไม่สบายใจสุดชีวิต 555 (แนะนำรับชมภาคแรก)

ปล. ภาค 3 ออกปีนี้
ปล2. วาป http://www.horrorclub.net/ForumDetails.aspx?ForumID=793

ดูครบแล้วครับ ภาคสามรอบนี้มันไม่ใช่ตะคาบล่ะครับ มันหนอนชัดๆ โครตยาว