PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่า GTA 5 Online นี้จะยังฮิตต่อไปเรื่อยๆมั้ยอะครับ

zeebaloon
21st April 2015, 19:40
กว่าผมจะซื้อมาก็ต้องรอปีหน้าเลยอะครับ กลัวซื้อมาเเล้วในเซิฟไม่ค่อยมีคนเล่น

เหตุผลเพราะว่าต้องสอบต่างๆเพื่อเข้ามหาลัย เเล้วค่อยเล่นตอนปิดเทอมยาวหลังจากนั้น
ปีนี้ขอขยันให้เต็มที่ก่อน ตอนนี้ก็เก็บตังไปซื้อการ์ดจอกับเกมรอ ระหว่างเรียนอยู่ไปด้วย

ปล. ผมก็มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์อยู่นะ เเต่ก็กลัวโต่เตร่อยู่ในเกมอยู่ดีครับ555555

482566789
21st April 2015, 19:49
ถ้าเก็บ เขา อัพเดทของใหม่ๆ เรื่อยๆ ยังไง ก็ฮิตครับ ผมว่านะ
เเบบว่า มี่ปืนใหม่ๆ รถใหม่ๆ ของเเต่งใหม่ๆ ภารกิจใหม่ๆสนุกมากขึ้นไรงี้

nakuno
21st April 2015, 19:51
คงยากครับ เพราะภาคนี้ตอบโจทย์ ได้เกือบทุกข้อของคำว่า gta เลยล่ะครับ (ไม่นับรวมพวกเกมเมอร์ขี้เบื่อที่ขึ้นแท่นรอภาค6นะขอให้มันเน่าตายคาแท่นล่ะ - -*)

manhantun01
21st April 2015, 19:57
ผมว่าน่าจะฮิตเรื่อยๆนะ เล่นคนเดียวยังสนุก
แถมยังมีออนไลน์อีก ผมว่ายังอีกยาวไกล

qwerty2536
21st April 2015, 22:53
ผมเป็นคนเบื่ออะไรง่ายนะเกมอ่ะ - - ซื้อมาแล้วเสียดายตังค์ตอนแรกซื้อมาแล้วคิดว่าจะคุ้มไหมเดี๋ยวเหมือนพวก BF อีกเล่นไปสักพักเหมือนเจอแต่ด่านเดิมๆ การเล่นแบบเดิมๆ (ผมกากด้วยล่ะ 5 5) แต่สำหรับนี่แหละมันใช่เพราะผมไม่ค่อยชอบอะไรที่มันต้องทำแบบนั้นแบบนี้ตลอด เบื่อก็ขับรถเล่น(เกม - - ) เกรียน ไปเรื่อย ผมว่ามันคงเป็นเกมอินดี้ในฉบับคนเถื่อนประมาณนั้นแหละมั้ง 5 5

L4ST7T4ND
21st April 2015, 23:11
ผมยังไม่เคยเห็นเกม PC เกมไหนที่ COOP ฮิตติดลมบนยาวๆเลยนะ ถ้าไม่ใช่เกม Online มาแต่แรกอะ

ที่ว่าดังๆแรงๆอย่าง BF3 BF4 L4D2 BorderlandTrilogy KillingFloor GTAIV บลาๆ

นานหน่อยก็เงียบ ซา

ผมว่า GTA V ก็ไม่รอดครับ

อะ ผมให้เวลา ปีครึ่งพอ คนโหรงเหรงแน่นอน

SoNy009
21st April 2015, 23:12
ผมลองไปดูในรายการอัพเดท เห็นอนาคตจะมีเพิ่มแพทใหม่อีกเยอะครับ
เช่นพวก แพทวันวาเลนไทน์ ภารกิจปล้นใหม่ๆ โหมดซอมบี้ แพทฉันไม่ใช่ฮิปสเตอร์

scorlar01
21st April 2015, 23:30
ผมคิดว่าช่วงแรกๆฮิตแน่นอน แต่หลังๆผ่านไปสักสองสามปีคนอาจจะน้อยลงแต่ก็ไม่ถึงกับไม่มีคนเล่นยังไงคนก็ยังเยอะอยู่แต่อาจจะน้อยกว่าช่วงแรกๆ นี่ขนาด mod ยังไม่มาน่ะเนี่ยถ้ามาผมว่ายังไงคนก็เล่นเรื่อยๆ

max10307
21st April 2015, 23:52
ผมว่าโหมด คนเดียวมันสนุกกว่า Co-op
อีกนะไม่รู้ทำไม co-op เข้าห้องทีไรคนหายหมด
เหลือ 2-3 คนเอง :sweat

nakuno
22nd April 2015, 00:07
ผมคิดว่าช่วงแรกๆฮิตแน่นอน แต่หลังๆผ่านไปสักสองสามปีคนอาจจะน้อยลงแต่ก็ไม่ถึงกับไม่มีคนเล่นยังไงคนก็ยังเยอะอยู่แต่อาจจะน้อยกว่าช่วงแรกๆ นี่ขนาด mod ยังไม่มาน่ะเนี่ยถ้ามาผมว่ายังไงคนก็เล่นเรื่อยๆ

พูดเหมือน BF3 เลย ผมใจคอไม่ดีนะ ^^ แรกๆก็โหแมพอลัง!มากเล่นสไนหยอดกันลูกเดียว แห่กันขึ้นยอดตึกกันเป็นแถว ตอนนี้เป็นไงละหญ้าขึ้นรกแล้ว หุหุ

oner
22nd April 2015, 00:40
ก็เพราะเหตุผลกลัวคนเบื่อนี่แหระ R* เลยกั๊กๆ ไว้เยอะเลย พวกผับนี่ทำเสร็จไว้แล้วหลายผับแต่ตอนนี้เปิดให้มีแค่ ผับเดียว รอ ทยอยปล่อยเรื่อยๆ พวกคาซิโน พวกแทงสนุ๊ก ระบบเต้น อะไรอีกมากมาย
เหมือนที่ร๊อคสตาร์คุยไว้ตั้งแต่ตั้นว่าจะมีสถานที่ให้เข้าเยอะแยะ รอดูรอชมต่อไปครับ

Tonyghost
22nd April 2015, 02:22
ผมว่ายาวนะครับ ขนาด san ยังยาวเลย อิอิ

kijpat
22nd April 2015, 07:07
ไม่เห็นต้องแคร์เลยคับว่าจะมีคนยังเล่นอยู่มั้ย ในเมื่อโหมดออนไลน์มันเล่นคนเดียวได้ เก็บเลเวลได้ ก็เล่นกับ npc ไปมันก็เหมือนได้เล่นเกมใหม่เรื่อยๆภารกิจใหม่ๆอยู่ดี ตอนนี้โหมดเนื้อเรื่องผมยังเพิ่งเล่นไป 30 กว่า% เอง ค่อยๆเสพ อุตส่าห์รอลงพีซีมาตั้งนานนม จะรีบเล่นๆให้จบไปทำไมละ ออนไลน์ผมก็เล่นคาไว้เวล 5 เอง ขอเสพโหมดเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆก่อน ฟิน

bighipyoza
22nd April 2015, 07:58
เดียวจะมีอัพเดทระบบซอมบี้ ระบบเอาม้ามาขี่ หน้าหนาวอัพเดทหิมะตกทั่วเมือง ของ PC ยังไม่ตกเลยหิมะ ปลายปียังไงก็ไม่กลัวคนหายแน่นอนครับ เขาทำยอดขายอยู่ครับใจร่มๆ ทำหน้าที่ของท่านให้สบายใจแล้วค่อยซื้อมาเล่นทีหลังก็ได้ครับ

Pondparis
22nd April 2015, 08:23
สำหรับชาว PC อีกยาวนานครับ 1-2 ปีแน่ๆ แต่ชาวคอลโซลอันนี้ไม่แน่ตอนนี้ก็ห่างหายกันเยอะ
พวกที่เหลืออยู่ส่วนมากจะเป็นคนที่พึ่งมาเล่นตอน PS4 ยังไม่ได้เล่นตอน PS3 Xbox 360 อะครับ
บ้างก็ย้ายมา PC เพราะเพื่อนเล่นบน PC เลยย้ายมา สำหรับผมเกมนี้มันเป็นเหมือนโลกจำลองอะครับ
เวลาเล่นแล้วรู้สึกว่าห้องเรามันใหญ่ใส่หูฟังแล้วเหมือนอยู่ในโลกนั้นเล่นได้ทั้งวันจริงๆ ผมเล่น GTA ไม่ว่าภาคไหน
ชอบขับรถเล่นครับ แบบขับตามไฟจราจร อะไรทำนองนั้นสนุกดี

manglove
22nd April 2015, 08:36
สำหรับชาว PC อีกยาวนานครับ 1-2 ปีแน่ๆ แต่ชาวคอลโซลอันนี้ไม่แน่ตอนนี้ก็ห่างหายกันเยอะ
พวกที่เหลืออยู่ส่วนมากจะเป็นคนที่พึ่งมาเล่นตอน PS4 ยังไม่ได้เล่นตอน PS3 Xbox 360 อะครับ
บ้างก็ย้ายมา PC เพราะเพื่อนเล่นบน PC เลยย้ายมา สำหรับผมเกมนี้มันเป็นเหมือนโลกจำลองอะครับ
เวลาเล่นแล้วรู้สึกว่าห้องเรามันใหญ่ใส่หูฟังแล้วเหมือนอยู่ในโลกนั้นเล่นได้ทั้งวันจริงๆ ผมเล่น GTA ไม่ว่าภาคไหน
ชอบขับรถเล่นครับ แบบขับตามไฟจราจร อะไรทำนองนั้นสนุกดี

ผมก็ชอบทำแบบท่านเลยครับ และอีกอย่างที่ผมอยากให้มีคือสามารถเปิดไฟเลี้ยวได้ เปิดได้เฉยๆอะแบบให้ AI รู้ว่าเราจะเลี้ยวซ้ายหรือขวาก็พอ ถ้าเล่นเควสก็ไม่ต้องเปิดซิ่งไปเลย

มันจะดูสมจริงยิ่งขึ้น รถตอนนี้มีหมดแล้วทั้ง ไฟสูงไฟต่ำ ปิดไฟเปิดไฟ เหลือ ไฟเลี้ยวหน้าจะทำให้พวกกระผมเล่นแบบอินดี้ๆซะหน่อยนะ :beee

zanuk9876
22nd April 2015, 12:57
ดีแล้วครับเอาเรื่องเรียนก่อน พอถึงตอนนั้นจริงๆ คงต้องถามตัวเองแล้วครับว่ายังอยากเล่นอยู่รึเปล่า 555+

คนเล่นน่ะมันมีอยู่แล้วอย่าได้ห่วง ดูอย่างภาค IV ปัจจุบันยังมีคนเล่นอยู่เลย

Pondparis
22nd April 2015, 15:24
ผมก็ชอบทำแบบท่านเลยครับ และอีกอย่างที่ผมอยากให้มีคือสามารถเปิดไฟเลี้ยวได้ เปิดได้เฉยๆอะแบบให้ AI รู้ว่าเราจะเลี้ยวซ้ายหรือขวาก็พอ ถ้าเล่นเควสก็ไม่ต้องเปิดซิ่งไปเลย

มันจะดูสมจริงยิ่งขึ้น รถตอนนี้มีหมดแล้วทั้ง ไฟสูงไฟต่ำ ปิดไฟเปิดไฟ เหลือ ไฟเลี้ยวหน้าจะทำให้พวกกระผมเล่นแบบอินดี้ๆซะหน่อยนะ :beee

คือถ้าเขาจะเน้นชีวิตสมจริงเกมคงขึ้นไป 80GB อาจจะ ร้อยเลยก็ได้นะผมง่า
ต้นไม้บางต้นชนก็ไม่หักบ้านน่าจะเปิดได้ทุกหลังเข้าได้ทุกตึก แต่นั้นก็ ต้องใช้ GTX 1000 อะนะ แต่แค่นี้ก็ดีแล้ว
ดีกว่าที่ผมเล่นตอน xbox 360 เยอะเลย

SickmyDuck
23rd April 2015, 03:06
พูดเหมือน BF3 เลย ผมใจคอไม่ดีนะ ^^ แรกๆก็โหแมพอลัง!มากเล่นสไนหยอดกันลูกเดียว แห่กันขึ้นยอดตึกกันเป็นแถว ตอนนี้เป็นไงละหญ้าขึ้นรกแล้ว หุหุ

bf3มันแฮคเกลื่อนมากไปครับ ตั้งแต่ตอนมันแจกฟรีละ เล่นไปได้สัปดาห์เดียวก็ไม่น่าเล่นต่อแล้วเพราะเจอแต่พวกขี้โกง

SoNy009
23rd April 2015, 03:11
คือถ้าเขาจะเน้นชีวิตสมจริงเกมคงขึ้นไป 80GB อาจจะ ร้อยเลยก็ได้นะผมง่า
ต้นไม้บางต้นชนก็ไม่หักบ้านน่าจะเปิดได้ทุกหลังเข้าได้ทุกตึก แต่นั้นก็ ต้องใช้ GTX 1000 อะนะ แต่แค่นี้ก็ดีแล้ว
ดีกว่าที่ผมเล่นตอน xbox 360 เยอะเลย

ถ้าให้สมจริงจากตัวเกมคงทำยากครับ แต่ถ้าใครเคยเล่นภาค San สมัย SAMP
ของ Thaigaming จะรู้ว่า RP จริงๆ คือสวมบทบาทมีอาชีพนู้นนี้นั้น สมัยนั้น
คนประมาณ 300 คนในเกม ไม่มีบอทเล่นเป็นตำรวจ เป็นหมอ เป็นคนขายปืน
สนุกมากครับ อยากให้ GTA V มีคนทำระบบแบบ SAMP บ้าง

Pondparis
23rd April 2015, 09:03
ถ้าให้สมจริงจากตัวเกมคงทำยากครับ แต่ถ้าใครเคยเล่นภาค San สมัย SAMP
ของ Thaigaming จะรู้ว่า RP จริงๆ คือสวมบทบาทมีอาชีพนู้นนี้นั้น สมัยนั้น
คนประมาณ 300 คนในเกม ไม่มีบอทเล่นเป็นตำรวจ เป็นหมอ เป็นคนขายปืน
สนุกมากครับ อยากให้ GTA V มีคนทำระบบแบบ SAMP บ้าง

ผมเคยเล่นนะ เวล 25 เอง ตอนนั้นโคตรชอบเลยเวลโคตรยาก เปิดเกมแล้วพับจอไว้รอ (เขาเรียกว่าไรหว่า)
แต่สนุกดีผมทำอาชีพขายไก่ 555555555555 ไอเซิฟ TG อะ