PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ ปัญหา CODE GTA V

LifeStyleZ-ArT
21st April 2015, 23:00
คือ พี่ผมเขาซื้อ CODE มาจาก STREAM แล้วทีนี้เอา CODE ไปใส่ใน Social Club ซึ่งก้อขึ้นว่า ACTIVE สำเร็จแล้ว พอกดเข้าเล่นเกมส์ก็บอกให้ ACTIVE อีกครั้งแล้วก็มีคำขึ้นมาว่า Code นี้ได้ ทำการใช้งานไปแล้วคือไม่สามารถเล่นได้เลย หรือ ต้องเล่นผ่าน STREAM เท่านั้น

manhantun01
21st April 2015, 23:08
ซื้อมาจากสตรีมก็โค๊ดไปใส่ในสตรีมสิครับ
จะเอาไปใส่ใน social club ทำไม งง

oner
21st April 2015, 23:08
มีให้ล๊อคอินRSC ไหมครับ ตอนเข้าเล่น เพราะ
มันต้องล๊อคอินล๊อคสตาร์ผ่านสตีมตอนเข้าเล่น มันไม่น่าจะได้ใส่คีย์อีกนะ ผมก็ไม่เห็นโดนถามเลย เอาคีย์ไปจัดการในเว็บ RSC เสร็จแล้วพอเข้าเล่นก็ล๊อคอินเข้าเล่นเลยอะ

suparurk
21st April 2015, 23:10
ผมก็เป็นครับต้องไปกด Refund จากสตีม แล้วซื้อเกมใหม่คับ ต้องใส่คียที่ตัว launcher นะครับห้ามไปใส่ในเว็บ และอีกอย่างต้องสร้างแอคเค้าใหม่ด้วยคับ เพราะแอคเค้าrockstar อันเก่ามันใช้ activate ไปแล้ว

https://store.steampowered.com/account/store_transactions

21st April 2015, 23:25
คือผมซื้อแบบกล่องมาเล่น แล้วต้องล็อกอินผ่าน RSC ทีนี้พีเขาเอาของผมไปลง เครื่องเขาด้วย ตัวเกมเป็นแบบของผม คือเขาอยากเล่นกับผมเลยไปซื้อ CODE ที่ Strem มา ก็เลยเอา CODE ไปใส่ใน RSC
เขาคิดว่าไม่ต้องเล่นผ่าน Stream ก็เลยใส่ไปใน RSC

manglove
21st April 2015, 23:52
1/ บอกแบบเข้าใจง่ายๆคือ ถ้าซื้อแบบกล่องนี้ไม่ต้องไปยุ่งกับ STREAM เลยครับให้ ACTIVE ที่ RSC เลยครับ

2/ ส่วนคนที่ซื้ใน STREAM นั้นก็ให้กดเล่นผ่าน STREAM แล้วมันจะเด้ง code มาให้แต่ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน มันจะ auto code นั้นไปที่ RSC ให้เราแบบอัตโนมัติเลยครับ

แล้วมันก็จะเปิดเล่นให้เราอัตโนมัติเลยครับโดยไม่ต้องไปยุ่งกับ RSC เลยครับของ STREAM อะ

สรุปก็คือไม่ว่าเราจะซื้อแบบไหนเราก็เล่นที่ RSC ที่เดียวกันแหละครับ เซิฟเดียวกันครับ

แต่กรณีที่เพื่อณคุณซื้อที่ STREAM แล้วดันทะลึ่ง(ขอโทดนะใช้คำนี้)เอาโคตรที่ STREAM ให้ไปใส่ที่ RSC อีก มันจะขึ้นว่ารหัสถูกใช้ครับเห็นเป็นกันหลายคนแล้ว
แต่ผมไม่รู้วิธีแก้นะ ลองติดต่อไปทางซัพพอร์ตของ STREAM ดูแล้วกันนะขอให้โชคดี:bye

21st April 2015, 23:57
1/ บอกแบบเข้าใจง่ายๆคือ ถ้าซื้อแบบกล่องนี้ไม่ต้องไปยุ่งกับ STREAM เลยครับให้ ACTIVE ที่ RSC เลยครับ

2/ ส่วนคนที่ซื้ใน STREAM นั้นก็ให้กดเล่นผ่าน STREAM แล้วมันจะเด้ง code มาให้แต่ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน มันจะ auto code นั้นไปที่ RSC ให้เราแบบอัตโนมัติเลยครับ

แล้วมันก็จะเปิดเล่นให้เราอัตโนมัติเลยครับโดยไม่ต้องไปยุ่งกับ RSC เลยครับของ STREAM อะ

สรุปก็คือไม่ว่าเราจะซื้อแบบไหนเราก็เล่นที่ RSC ที่เดียวกันแหละครับ เซิฟเดียวกันครับ

แต่กรณีที่เพื่อณคุณซื้อที่ STREAM แล้วดันทะลึ่ง(ขอโทดนะใช้คำนี้)เอาโคตรที่ STREAM ให้ไปใส่ที่ RSC อีก มันจะขึ้นว่ารหัสถูกใช้ครับเห็นเป็นกันหลายคนแล้ว
แต่ผมไม่รู้วิธีแก้นะ ลองติดต่อไปทางซัพพอร์ตของ STREAM ดูแล้วกันนะขอให้โชคดี:bye

ตอนนี้เขาโหลด ตัวเกมส์อยู่ ถ้าเล่นไม่ได้ยังไง จะลองไปติดต่อทาง Support ของ STREAM ดู ครับ ขอบคุนคับ

manglove
21st April 2015, 23:57
อือลืมบอกไป ของ STREAM ครั้งแรงมันจะให้เรา ACTIVE นะแต่มันจะให้กดตกลงอะไรนี้ละแต่ไม่ต้องไปกดโคตรใส่เองมันจะใส่ให้เลย แค่ครั้งแรกครั้งเดียวเท่านั้นที่เหลือก็กดเล่นตามที่ข้อสองผมบอกไป