PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ GTA V แบบกล่องหรือ steam ดีครับ

SNiperzoom
22nd April 2015, 02:59
ตามหัวกระทู้เลยครับ ตอนนี้ กะสอยกล่องอยู่แต่ว่า ถ้าแผ่นเสียสามารถโหลดจาก steam ได้ไหม และเล่นกับเพื่อนใน steam ได้ไหมครับ มีข้อแตกต่างอะไรบ้าง

manhantun01
22nd April 2015, 03:06
ซื้อจากสตีมคือโหลดสะดวกดี
ซื้อแบบแผ่นเอาไว้สะสม

SNiperzoom
22nd April 2015, 04:02
ขอบคุณครับ แล้วเล่นกับเพื่อนใน สตรีม ได้ไหมครับ

RAYSOUKPHATHAI
22nd April 2015, 06:58
อยากได้แบบแผ่นมั้งจังแหะ

oolldjlloo
22nd April 2015, 07:06
ถ้าไม่อยากเสียเวลาดาวโหลด แนะนำว่าซ์้อแผ่น555 แล้วแต่นะ

headshot deluxe
22nd April 2015, 09:29
แบบแผ่นได้แผ่นสะสม และได้แผนที่ด้วยครับ แต่ก็แพงกว่าเกือบห้าร้อยบาท

ตอบคำถาม
- แบบแผ่นโหลดจากสตีมไม่ได้ครับ ต้องโหลดจาก social club เอา
- เกมนี้ออนไลน์ไม่เห็นเพื่อนสตีมในเกมนะครับ เพราะมันออนผ่าน social club (คล้ายๆ uplay) ต้องไป add เพื่อนจาก social club เอา และไม่สามารถ import เพื่อนจากสตีมได้นะครับ เรียกได้ว่าเกมแทบจะไม่ยุ่งอะไรกับระบบสตีมเลยนอกจากการโหลดเกม/โหลดอัพเดท นอกนั้นใช้ social club หมด

ส่วนตัวผมเลือกสตีมครับ เพราะผมไม่ได้อยากสะสมแผ่น รกบ้านเปล่าๆ และอย่างน้อยเรื่องการโหลดเกม/โหลดอัพเดทของสตีมก็มีปัญหาน้อยกว่าเจ้าอื่นมากๆ แล้ว
ผมเห็นบางคนที่โหลดเกมจาก social club ก็มาบ่นว่าโหลดช้า/ไฟล์เสียกันเยอะแยะ ถึงคุณจะซื้อแผ่นแต่ยังไงก็ต้องโหลดอัพเดทอยู่ดี เกมออกมาอาทิตย์เดียวมีอัพเดทออกมาแล้วสองตัว

peamdef
22nd April 2015, 09:53
แบบแผ่นของมาเพิ่มแล้วหรอครับวันนั้นดูเห็นมันหมดอะ