PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V ซื้อรถ รถหาย

L4ST7T4ND
22nd April 2015, 23:42
ผมซื้อรถมา
แล้วก็ไปรับจาก Garage ของเรามาขับเล่นในแมพ
แล้วก็เซฟเกม ออกจากเกม

เข้ามาเล่นใหม่ รถหายไปแล้ว Garage ไม่มี SafeHouse ไม่มี

มันอยู่ไหน ?

// ขอบคุณครับ

Acedia
22nd April 2015, 23:47
โดนขโมยครับ แจ้งตำรวจด่วน อย่าลืมขอดูกล้องวงจรปิดจากพื้นที่ใกล้เคียงด้วยนะครับ

ar_armed
23rd April 2015, 00:00
ตอนแรกนึกว่าโหมดออนไลน์ ถ้าซิงเกิลซื้อมาแล้วไม่เก็บเข้าโรงรถน่าจะหายลูกเดียว

//ผมเล่นออนไลน์รัวๆเลยไม่ชัวร์ รอคนอื่นตอบต่อ 555

nakuno
23rd April 2015, 00:14
เพื่อนผมนี้กว่าจะเคลียเกมได้มันบอกเลยว่าในโหมดเนื้อเรื่องนี่อย่าซื้อรถ ถ้าซื้อให้พยายามเอาไปจอดในโลงรถอย่างเดียวเพราะมันหายบ่อยมาก!! ผมเลยเล่นแบบไม่ซื้อรถ(แต่ก็ซื้อมาคันนึงจอดทิ้งในโลงรถจนฝุ่นจับ)หาตุ๋ยตามถนนเอาฟรีก็ฟรี แถมเวลามันหายก็ไม่เสียดายด้วย

ปล.แจ้งความยังครับ ^^

-[Chelsea_FC]-
23rd April 2015, 00:24
ไปรับคืนได้ครับ ที่รูปรถสีขาวในแผนที่ มันจะถอนรถที่เราเคยใช้หรือไปจอดทิ้งไว้ที่ไหนได้

ossmax1234
23rd April 2015, 00:54
คืออีรถไม่จําเป็นเนี้ยเวลาเราขโมยมันถือเป็นของเราพอจอดไว้ไหนเเละลืมมันจะไปอยู่ในสถานีตํารวจเเต่ถ้าดวงซวยเนี้ยรถที่ซื้อมาดันไปจอดทิ้งไว้เเละดันไปขโมยรถอื่นเล่นๆมันจะไปเเทนที่ทันทีสูงสุด 2 คันคือเเม่งซิบหายมากเอาจริงๆเคยซื้อรถเเพงๆ
ดันจอดทิ้งไว้พอไปดูสถานีไม่มีงับมีเเต่รถที่พึ่งขโมยเเละจอดทิ้งไว้เเทนที่ TOT