PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่ซื้อเกมส์แท้บ่อยๆเชิญทางนี้หน่อยครับ

Guardian
26th April 2015, 05:27
คือผมอยากทราบว่า ทำไมซื้อ คีย์ กับ กดซื้อในสตรีม เลยมันต่างกันนักเช่น ตอนนี้ใน Store "Assasin's Creed Uity" ราคา 1790 บาท แต่ทำไมในร้านค้าตามเว็บซึ่งขายเป็นแบบคีย์ ราคา 999 บาท ผมอยากรู้ว่าทำไมราคามันถึงได้ห่างกันนักครับ งงจริงๆ แล้วแบบนี้คน ขายตามเว็บได้อะไรละ แล้วมันมีข้อดีข้อเสียตรงไหน ครับช่วยทีผมงงมาก = =

SoNy009
26th April 2015, 06:03
ผมก็เคยสงสัยครับ จนกระทั่งไปอ่านกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/31242884

Guardian
26th April 2015, 06:05
ผมก็เคยสงสัยครับ จนกระทั่งไปอ่านกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/31242884

ขอบคุณครับก็พอเข้าใจขึ้นมาบ้างแบบนี้ก็เท่ากับว่าเรามีสิทธิ์ โดนแบนเช่นกันใช่ไหมครับ (กดในสตรีมไปเลยดีกว้าใช่ไหม?)

tonsexcom
26th April 2015, 06:33
ขอบคุณครับก็พอเข้าใจขึ้นมาบ้างแบบนี้ก็เท่ากับว่าเรามีสิทธิ์ โดนแบนเช่นกันใช่ไหมครับ (กดในสตรีมไปเลยดีกว้าใช่ไหม?)

มันมีหลายกรณีนะ บางอันมันเป็นแบบกิ๊ฟให้เป็นของขวัญ คือพ่อค้าเค้าซื้อไว้ตอนลดราคา แล้วเก็บไว้ แบบลด 75 เปอ 80 เปอ ไรเงี่ย พอมันหมดลด ก็เก็งราคาไว้ขายได้ พอเข้าใจนะ แต่เด๋วนี้สตรีม มีกฏใหม่แล้วต้องเก็บไว้ เดือนนุงหรือ 15 วันนี่หละถึงจะส่งต่อได้อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันลองศึกษาดูดีๆ ละกัน นะคับผม ยังไงพ่อค้า ขายของ เค้าต้องเอากำไรอยู่แล้ว

Zidane
26th April 2015, 07:08
เห็นว่าตอนนี้ข้ามโซนยากกว่าเก่านิ ผมไม่เคยซื้อผ่านร้านค้า ไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไร่
แต่เห็นว่าเป็น คีย์รัสเซียนอนแน่ๆ แต่บางเจ้าก็มีแหล่งิยู่นะแต่อาจกำไรไม่มากเท่าคีย์รัสเซีย

zanuk9876
26th April 2015, 08:44
G2A ถ้าใช้เป็นนี่สะดวกมากนะ

inwharn205
26th April 2015, 10:56
ผมซื้อจาก g2a ครับ ถูกมาก

nakuno
26th April 2015, 13:42
ส่วนมากแล้วผมซื้อผ่านสตรีมตลอดแต่ก็ยกเว้นบางเกมก็สั่งซื้อแบบกล่องเอา แต่ gta v ผมซื้อจาก amazon เพราะอยากได้ R* code เหะๆ

Lamous
26th April 2015, 14:02
อาจจะดองตอนช่วงลดราคา
ซื้อในโซนที่ถูกกว่า(กรณีค่าเงินประเทศนั้นถูก)
เป็นคีย์ของ U(cant)play (ซื้อจากเว็บอื่นที่ไม่ใช้สตรีมและUplay ราคาจะถูกกว่า)
ปล.ผมซื้อมา 700 แต่เป็นคีย์uplay ถูกหน่อยแต่แลกกับความกากของเซิฟ Ubisuck

Zidane
26th April 2015, 14:28
ปกติ เกม ubisuck ก็เป้นเซิฟ ubisuck เองนะครับ ส้มตีม มีหน้าที่แค่เก็บไฟล์ data ไว้เท่านั้นเอง
พ่อค้าคนกลาง ที่ซื้อขายด้วยแล้วมีของแถม เวลาเล่นกะคนอื่นก็เข้าเซิฟ ubisuck อยู่ดี
เมื่อไม่นานมานี้ ubisuck เคยถอนเกมใหม่ๆออกจาก ส้มตีม แล้ว แต่เอากลับเข้ามาเพราะ
ระบบยังไม่ดีพอที่จะรองรับ คนเยอะๆ ตอนโหลดเกมได้ เมื่อตอน AC:U คงจำกันได้
ถ้า ubisuck ถอนเกมออกจากส้มตีมแบบ ก็คงจะเหมือน Eเฮ้ ที่ไม่เอาเกมเข้า ส้มตีม อีกเลย
ต่อไป ส้มตีม ก็คงจะเหงาลงไปอีก

iglowing
26th April 2015, 14:36
ถ้าเป็นเกมส์ค่าย ubisoft ราคามันจะลงเร็วมากๆ ซึ่งจะเป็น key uplay เวลาซื้อต้องดูคีย์ดีๆ ว่าเป็น key global steam (ถ้าข้ามโซนต้อง global เท่านั้นถึงจะเล่นได้)
หรือว่าเป็น key uplay ถ้าเป็นเว็บขายเกมส์แนะนำ G2A , GMG , AMAZON เท่านั้น แต่กดกับสตีมตอนลดราคาถูกกว่านะ (เฉพาะเกมส์ที่ไม่ใช่ค่าย ubi)