PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ บ่นครับ ] มีใครที่ไม่มีเพื่อน(ในชีวิตจริง)ที่เล่นเกม Co-op บ้างครับ

L4ST7T4ND
26th April 2015, 14:00
ครับ
ประเด็นหลักๆเลยนะครับ
1. คอมพเพื่อนแรงไม่พอที่จะเล่นกับเราได้
2. เป็นคนไม่เล่นเกม

( ใครที่มีเพื่อนที่ชอบเล่นเกมเหมือนกัน และพวกเค้าก็มีคอมแรง(ระดับหนึ่ง)เช่นกันสัก 2-คนนี้ โชคดีมากๆ
เลยนะครับ สำหรับชีวิตการเล่นเกม )

ผมเนี่ย ดันไปชอบเล่นเกมที่มันมี Co-op

อย่าง Borderland งี้
GTA V ผมก็โดน , Dota2 ก็มีแค่คนเดียว พอเล่น เนื้อเรื่องจบ DLC จบ
ก็เลิกแล้ว ( ทั้งๆที่มันเล่น Co-op ต่อได้แบบสนุกมาก ) และหลายๆเกมอีกในอนาคตด้วย
ยิ่งเฉพาะ Star Wars ภาคใหม่ที่กำลังจะออกนะ ที่ยินมาว่าจะไม่มีโหมดเนื้อเรื่องนะ
ชอบ Star Wars แบบผมยิ่งเจ็บเข้าไปใหญ่

แล้วอีกอย่างคือ โดนส่วนตัวแล้ว ผมไม่ค่อยชอบ จะให้ไปเล่นกับใครก็ไม่รู้ ( หมายถึงว่า
คนไทยนี้ล่ะครับ เช่นจาก Webboard หรือ ใน Crew อย่างเช่น GTA V ( ประเด็น คืออย่างน้อยต้องมีเพื่อนจากชีวิตจริงสักคนอะครับ )
ก็ไม่สนุกอะครับ อายุก็ไม่เท่ากัน เวลาเล่นก็คนละเวลา คุยก็ไม่สนิท อะไรยังไงเราก็ไม่รู้

เกมที่สนุกที่สุด นี่เป็นเกมที่เล่นกับเพื่อนจริงๆนะครับ จำไม่ได้แล้วใครพูดไว้

เซ็งเลยครับ

ปล. ผมมีเพื่อนนะครับ ไม่ใช่ไม่มีเพื่อน :o แต่ติดปัญหาข้อ 1 - 2 ด้านบนเลย :sweat

iglowing
26th April 2015, 14:41
ไม่มีเหมือนกัน เพื่อนเราไม่เล่นเกมส์ steam กันเลย ถึงมีก็จะเล่นแต่พวกเกมส์ออนไลน์ไทยทั้งนั้น

dragonslayer
26th April 2015, 14:54
เหมือนกันเลยครับ 1. คอมพเพื่อนแรงไม่พอที่จะเล่นกับเราได้ + ไม่มีตังซื้อเกมครับ เพื่อนผมได้แต่ตีดอทด้วยกัน ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นด้วยกันละ มันไปทำงานกรุงเทพหมดละปิดเทอม

effkup01
26th April 2015, 15:08
ใช่ผมก็เป็นนะ ส่วนใหญ่เล่นพวกเกมส์ Moba ฟรีครับ ส่วนเกมซื้อพวกมันไม่ยอมซื้อเลยต้องเล่นคนเดียว 5555

ถ้าจะหาเพื่อนในเกมผมว่ามันดูใจกันยากอะ ต้องเพื่อนสนิท ถึงจะมัน ถ้าเพื่อนแบบในเกมส์ มันเกรงใจๆ ไงมะรู้

l2el3irtl4
26th April 2015, 15:11
จริงครับ สมัยก่อนผมก็ชอบเล่นกับเพื่อนมาก พอขึ้นเรียนมหาลัยแล้ว คณะผมมันเป็นคณะแนวบ้าเรียนหน่อยน่ะ เพื่อน100คนในรุ่น รอบตัวนี่แทบไม่มีใครเล่นเกมละครับ เรียนกันแหลก พวกบ้าเกมก็บ้าแค่พวกMOBA ไม่ก็วันๆกดแต่เกมมือถือipad ผมก็ไม่ค่อยชอบเล่นแนวนั้นเท่าไหร่ก็เศร้าไป

ใจคอเดียวกันเลย อยากกลับไปเป็นแบบตอนม.ปลาย เล่นเกมกับเพื่อนเนี่ยแหละสนุกสุดแล้ว สมัยก่อน co-op lost planet ,borderland1 กันนี่ teamspeak โคตรมันส์

ไม่อยากโตเลยจริงๆ T^T

nakuno
26th April 2015, 15:16
ส่วนตัวผมมองงี้นะหาเพื่อนgamerคนต่างชาติยังง่ายกว่าเพื่อนที่เป็นgamerคนไทยซะอีก!!
ลำพังผมก็ใช้ชีวิตไม่เหมือนชาวบ้านเค้าอยู่แล้วเลยไม่ค่อยจะหาเพื่อน(เล่นเกม)คนไทยซักเท่าไร ซึ่งมันก็เป็นผลมาจากเรื่องแต่อดีตด้วยเลยทำให้มีฐิถิกับคนไทย(****ชอบเกรียนไม่ดูเวลา) แต่พวกผมก็ไม่ค่อยจะเน้นกับpcซักเท่าไร ส่วนมากสุมหัวกันใน consone มากกว่า pc ก็มีมั่งแต่ไม่ค่อยเน้นนอกจากคิดจะทำอะไรแปลกๆกันเท่านั้นถึงต้องมาออนในpc!!

ปล.เพื่อนจริง - เพื่อนเล่นเกม สำหรับผมมันแยกกันนะ แต่ก็มีเพื่อนในเกมบางคนเวลาเค้ามาเที่ยวในไทยเราก็เจอกัน แต่ก็จะพูดคุยกันเรื่องเกมมากกว่า

pdsatawat
26th April 2015, 15:35
ของผมมีเพื่อน STEAM จากเกมส์ CSS Zombie2.0 คุยกันไปเรื่อยๆจนสนิทกันจนรู้ที่อยู่บ้านหมดแล้วด้วยครับเพื่อนหาไม่ยากหรอกนะถ้าชวนคุยบ่อยๆ ส่วนเพื่อนแท้ก็มีเล่นกันอยู่ถึงจะแยกย้ายไปทำงานก็ยังมาเล่นกันเป็นครั้งคราว

Monalizii
26th April 2015, 15:46
เหมือนกันเลยครับ solo player :(

zanuk9876
26th April 2015, 15:48
ซื้อคอมพิวเตอร์เครื่องใหม่ให้เพื่อนเลยครับ 5555+

nanohawk2
26th April 2015, 22:55
โชคดีที่มี 3 คน ที่เล่น Coop กัน 2 คน PC อีก 1 คน PS4

สบายเบย

ukzeroooo
26th April 2015, 23:00
ของผม มีแต่เล่นมายคราฟ กับ dota 2 555555555555
ตอนนี้เล่น dark souls 2 ทำไมไม่มีเพื่อนอยากจะเล่นด้วยซักคน เกมก็ออกจะสนุกไม่ข้าวจาย

Benzt2h
26th April 2015, 23:00
ผมครับ ตอนนึ้ผมก็เล่นกับเพื่อนของเพื่อนอีกที เพราะเพื่อนผมส่วนใหญ่ไม่เล่นเกม หรือไม่ซื้อแท้ แล้วอีกอย่างเพื่อนที่เห็นกันเป็นตัวเป็นตนส่วนใหญ่คิดว่าตัวเองเก่งทำไรก็ไม่ผิดแพ้ไม่โทษตัวเองผมเลยไม่ค่อยเล่นกับเพื่อนผมเท่าไร เล่นกับเพื่อนของเพื่อนแล้วรู้สึกOkเวลาพลาดแพ้ก็โทษตัวเองบ้างอะไรบ้างเฮฮากันไปครับ