PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V ไม่จำค่า Full Screen เปิดมาจอจะเป็น Windows Mode

championred11
28th April 2015, 17:27
GTA V ไม่จำค่า Full Screen

ตอนี้เล่นได้ปกติ Very High
แต่ * เข้าเกมส์ แล้วจอเป็น Windows โหมด ทุกครั้ง ต้องปรับ Full screen setting ในเกมส์ ตลอดทุกครั้งที่ถึงเต็มจอ
หรือ ว่ากด Alt+Enter ให้เต็มจอ ตอนเปิดใหม่ทุกครั้งตลอด

ทำอย่างไรให้ เข้าแล้ว Full Screen เลยไหมครับ

* ส่วนการตั้งค่า ตรงอื่นของตัวเกมส์ใน setting มันจำค่าหมด ยกเว้น จอจะเป็น Windows โหมด ตอนเปิดเกมส์ใหม่
อัพเดต Driver Vga ล่าสุดก็แล้ว

nomkontwarn
28th April 2015, 17:59
กด Alt+Enter ขยายจอก็เรียบร้อย

28th April 2015, 18:33
กด Alt+Enter ขยายจอก็เรียบร้อย

แบบนั้นได้ครับ แต่ ว่าออกแล้ว เริ่มเกมส์ก็ต้องกดตลอดเลย ผมละงง ทำไม่ไม่จำค่าครับ

Phang69
28th April 2015, 19:04
แท้หรือเถื่อนครับ

Step 1: เปิด file 3dmgame.ini
Step 2: ต่อท้ายด้วย -fullscreen
เช่น
[Settings]
ExeName=GTA5.exe -fullscreen

ลองดูครับ

28th April 2015, 19:17
แท้หรือเถื่อนครับ

Step 1: เปิด file 3dmgame.ini
Step 2: ต่อท้ายด้วย -fullscreen
เช่น
[Settings]
ExeName=GTA5.exe -fullscreen

ลองดูครับ

เถื่อนครับ
ยังแก้ไม่ได้เลย พอเติมไปแบบนี้แล้ว ExeName=GTA5.exe -fullscreen
กดคลิก ไอคอนไม่ตอบสนองเลยครับ

28th April 2015, 19:25
ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ พอดีผม create Shotcut มา Desktop ไว้นานแล้วกดเข้าที่อันนั้นมาตลอด มันจะ Windows Mode เวลากดด้วย icon ตัวนั้น
เลยลบทิ้งแล้ว ไป create Shotcut มา Desktop ใหม่จากใน โฟลเดอร์ที่ลงเกมส์อีกครั้ง ตอนนี้ ปิดเปิด เปิดเปิด ยังไงก็ FullScreen แล้วครับ

ThankYou สำหรับท่านๆที่มาช่วยเหลือครับ เป็นความรู้ใหม่เลย น่าจะมาจาก create Shotcut มาจาก Crack ตัวแรก แล้วลง Crack ใหม่ไปไม่ได้สร้างมาใหม่

Kooh
28th April 2015, 22:39
แต่เกม Steam ผมก็เป็นทุกครั้งนะ ก็ไปแก้เอาแบบนั้นแหละ