PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเปิดบัญชีธนาคาร ไว้ซื้อเกมส์ เติมเกมส์ อยากให้ช่วยตัดสินใจครับ

Zuzero
28th April 2015, 18:20
มี กรุงไทย กับ กสิกร ผมอยากรู้ว่า 2 ธนาคารนี้ ธนาคารไหน สะดวกในการซื้อของออนไลน์ผ่านบัตร ที่ต้องกรอกข้อมูล มั่งครับ

แล้วถ้าให้มันหักผ่านธนาคารเราต้องทำอย่างไร แล้วบัตร VISA ต้องทำอย่างไร เคยเห็น visa ติดอยู่ที่บัตร ATM ของ กรุงไทย

มันใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

482566789
28th April 2015, 18:27
กสิกร ครับ สะดวก รวดเร็วไม่ยุ่งยาก เเรกๆ อาจจะงงนิดหน่อยตอนซื้อ เเเต่เดี๋ยวก็เป็นครับ

kaio256k
28th April 2015, 18:29
แนะนำธนาคารกรุงเทพ ทำเป็นบัตรเดบิตการ์ด แล้วเปิดการใช้งานVISA เวลาเราจะซื้อของ เราก็แค่เอาเงินฝากเข้าไป แล้วมันก็จะหักจากบัญชีนั้นไป

Zuzero
28th April 2015, 18:38
แล้วไปเปิดบัตรชีของ กสิกร เปิด บัตร ATM มาด้วย มันไม่เป็น visa เลยเหรอครับ หรือว่าต้องทำแยกต่างหาก

kaio256k
28th April 2015, 18:42
แล้วไปเปิดบัตรชีของ กสิกร เปิด บัตร ATM มาด้วย มันไม่เป็น visa เลยเหรอครับ หรือว่าต้องทำแยกต่างหาก

ก็ไปบอกเขาเปิดบัญชีแบบเดบิตการ์ดไง มันจะมีVISA

Zuzero
28th April 2015, 18:55
ก็ไปบอกเขาเปิดบัญชีแบบเดบิตการ์ดไง มันจะมีVISA

อ่อ ขอบคุณมากครับ

drive23
28th April 2015, 19:43
เดบิต ต้อม มีเอาเอกสาร อะไรไปบ้างไหมครับ เเละต้องอายุเท่าไรขึ้นไปหรอครับ

nakuno
28th April 2015, 20:12
บัตรเดติ ก็คือบัตร atm ที่แปลงร่างแล้วแค่นั้น คุณไปเปิดบัญชี ตามปกตินั่นล่ะ(บัตรประชาชน +เงินที่จะเปิดบัญชี) แต่ในใบที่ให้กรอก ท่านก็ติกถูกที่บัตรเดบิต แค่นั้น
อ่อถ้าจะให้ดี ก็รวดผูกบัญชีinternet bankingด้วยเลยบอกพนักงานเค้านั่นล่ะ

ปล.เดียวนี้เป็นแบบเดบิตหมดแล้วมั้ง สมัย(สมัยเลยล่ะ)ผมเปิดบัญชี มันมีให้เลือกแบบธรรมดา กับ เดบิต บอกพนักงานเค้านั่นล่ะว่าเปิดบัญชีพร้อมบัตรเดบิต

PrinceKira
28th April 2015, 20:43
แนะนำของ"กสิกร"ครับ เลือกทำเป็นเดบิตการ์ด เตรียมบัตรประชาชนและเงินไป ราวๆ 500 บาทเป็นค่าสมัคร แล้วก็สมัคร K-Cyber Banking, K-Web Shopping Card และ SMS ขยันบอกด้วย อ๋ออย่าลืมลงแอป K-Mobile Banking PLUS ในมือถือด้วยละ สุดท้ายก็ไป Verified by VISA ในเว็บกสิกรด้วย หลังจากนั้นก็ไปสมัคร Paypal หรืออะไรก็ได้ตามสะดวก ตอนสมัคร Paypal มันจะให้เลือกว่าจะใช้บัตรเดบิตหรือ Credit Card หรือ K-Web Shopping Card แนะนำให้ใช้เลขบัตรของ K-Web Shopping Card ซึ่งสามารถดูได้ในเว็บกสิกร ไม่จำเป็นต้องใช้เลขบัตรเดบิตเสมอไป :music

champ45117
28th April 2015, 21:12
แนะนำของ"กสิกร"ครับ เลือกทำเป็นเดบิตการ์ด เตรียมบัตรประชาชนและเงินไป ราวๆ 500 บาทเป็นค่าสมัคร แล้วก็สมัคร K-Cyber Banking, K-Web Shopping Card และ SMS ขยันบอกด้วย อ๋ออย่าลืมลงแอป K-Mobile Banking PLUS ในมือถือด้วยละ สุดท้ายก็ไป Verified by VISA ในเว็บกสิกรด้วย หลังจากนั้นก็ไปสมัคร Paypal หรืออะไรก็ได้ตามสะดวก ตอนสมัคร Paypal มันจะให้เลือกว่าจะใช้บัตรเดบิตหรือ Credit Card หรือ K-Web Shopping Card แนะนำให้ใช้เลขบัตรของ K-Web Shopping Card ซึ่งสามารถดูได้ในเว็บกสิกร ไม่จำเป็นต้องใช้เลขบัตรเดบิตเสมอไป :music

ตามนี้เลยครับ:cool:

Patrenko
28th April 2015, 21:29
มีบัตรกรุงไทยมี logo visa ติดอยู่ก็ไปยืนยันที่ตู้ ATM เลยครับกรอกเบอร์โทรศัพท์ไปแล้วรับSMSรหัสยืนยันไปยืนยันในเว็บอีกทีตอนนีั้ผมใช้ผูกกับ steam อยู่

Mcarmy
28th April 2015, 21:48

กรุงเทพ ทำแบบนี้เหมือนกันเลยใช่ไหมครับ เห็นเพื่อนหลายคนบอก ทำกรุงเทพดีกว่า ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร - -a

PrinceKira
28th April 2015, 22:02
กรุงไทย ทำแบบนี้เหมือนกันเลยใช่ไหมครับ เห็นเพื่อนหลายคนบอก ทำกรุงไทยดีกว่า ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร - -a

กรุงไทยผมไม่เคยใช้อะครับ ใช้แต่ของกสิกรอย่างเดียวเลย แต่ถ้าพูดถึงกรุงไทย เพื่อนผมเคยโดนกรณีกดซื้อเรียบร้อย ตังโดนหัก แต่ไม่ได้รับคีย์เกม โดนจากทั้ง Amazon และก็ greenmangaming วันรุ่งขึ้นมันก็ไปสมัครกสิกรแบบผมทันทีเลย :o

ปล.ไม่ได้จะดิสเครดิตทางกรุงไทยนะครับ แต่ผมเล่าสู่กันฟังในกรณีเคสที่เพื่อนผมโดนมา ซึ่งอาจจะเป็นแค่หนึ่งในล้านคนก็เป็นได้ แต่สำหรับผมไม่เคยมีปัญหาใดๆกับทางกสิกรมาก่อนเลย ซื้อของแล้วผ่านตลอดไม่เคยต้องมาตามเรื่องให้วุ่นวาย :o

Varcity_ZERO
28th April 2015, 22:23
ตอนนี้ VISA กรุงไทยใช้ได้แล้วครับ เห็นเพื่อนผมใช้อยู่ๆ ฝากมันซื้อประจำ :D