PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการแชร์คอมฯ

thahanza
2nd October 2011, 20:24
คือตอนนี้ที่บ้านมีคอม3เครื่องแล้วแชร์กันหมดแต่มีอยู่เครื่องนึงที่แชร์แล้วเห็นไดร์แต่เปิดเข้าไปไม่ได้ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอคับ
มีวิธีแก้ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคับ
ขอบคุณคับ
:):):):):)

catroon2000
2nd October 2011, 22:21
คือตอนนี้ที่บ้านมีคอม3เครื่องแล้วแชร์กันหมดแต่มีอยู่เครื่องนึงที่แชร์แล้วเห็นไดร์แต่เปิดเข้าไปไม่ได้ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอคับ
มีวิธีแก้ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคับ
ขอบคุณคับ
:):):):):)ใช้ Windows อะไรในการ์แชร์ไฟล์ครับ?

thahanza
2nd October 2011, 22:55
ใช้ Windows อะไรในการ์แชร์ไฟล์ครับ?
เป็น win7 สองเครื่องอีกเครื่องเป็น xp เครื่องที่มีปัญหาคือเครื่อง win7 แต่ win7 อีกเครื่องกับ xp ก็แชร์กันได้นะคับ
ก็เลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไร
ขอบคุณคับ

Hoster
3rd October 2011, 05:26
ปิด firewall ยังครับ