PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีการลง Window แบบละเอียดหน่อยค่ะ

whatthekao
29th April 2015, 17:55
รบกวนด้วยค่ะ ตามหัวข้อเลยท่านใดมีไฟล์ของ rabbitfile ก็แปะได้เลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^
สอบถามเพิ่มเติมค่ะ คือต้องใข้แผ่นเสมอมั้ยคะ?

nakuno
29th April 2015, 18:19
ตามนี้ครับ

install windows7 (http://www.itithai.com/article-tips/windows/120-how-to-install-windows7.html)

ทั้งนี้และทั้งนั้น วิธีลง windows 7 - 8 - 8.1 ไม่ต่างอะไรกันมาก ถ้าศึกษาดีๆ ก็ไม่มีปัญหา

ส่วนไฟล์ นิ หาโหลดในหมวด Software ก็ได้เยะแยะครับ

ปล. windows อะไรก็ไม่บอกมาด้วย

edit: วิธีลง win มีทั้งแบบ ลงผ่าน usb, ลงจากแผ่น, ลงผ่าน Hard Disk ในเครื่อง ขึ้นอยู่ว่าจะสดวกอะไร

whatthekao
29th April 2015, 18:32
อยากลง window 7 ultimate ค่ะ ที่บอกว่าลื่นๆน่ะค่ะ หรือมีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ?

nakuno
29th April 2015, 18:44
ลื่นไม่ลื่นก็อยู่ที่สเปคคอมของคุณเองนั่นล่ะครับ
ส่วนตัวแนะนำwindow 7 ultimate x64 นั่นล่ะครับ สเปคก็ ไม่เน้นอะไรมากคอมบ้านๆสมัยนี้ผ่านอยู่แล้ว แต่ ramต้อง 4GB up(แนะนำ 8GBดีกว่าเผื่อเหลือๆ)

ไฟล์ windows น่ะ ไปโหลดจากเว็บ Microsoft เอาแล้วหาตัว Activated จากเน็ตทีหลังก็ได้ครับ