PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวิธีแก้ เจอฟ้าหลังใช้ ไดร์ฟเวอร์ Belkin ของ Win7 6bit

FPSGame
2nd October 2011, 20:57
พอดีซื้อคอมพ์ตัวใหม่มา แล้วเกิดปัญหาจอฟ้าครับ(Blue screen) ก็คือว่าผมจะลงไดร์ฟเวอร์สำหรับใช้ Wireless Belkin ครับ พอลงไปแล้ว เปิดใช้งาน แล้วสักพัก3วินาที มันก็จอฟ้า(Blue screen) พอเอาไดร์ฟเวอร์ออกโดยเข้าไปที่Safemode แล้วก็ลบออก เอาตัวไดร์ฟเวอร์ออกด้วย แล้ว มันก็หาย ซึ่งผมก็ใช้เน็ตไม่ได้กับคอมพ์ตัวใหม่ของผมครับ ใช้Win7 64bit ครับ อยากทราบวิธีแก้ครับ พอจะมีไหม หรือผมต้องเปลี่ยนมาใช้ 32 bit ครับ:confused:

catroon2000
2nd October 2011, 22:14
พอดีซื้อคอมพ์ตัวใหม่มา แล้วเกิดปัญหาจอฟ้าครับ(Blue screen) ก็คือว่าผมจะลงไดร์ฟเวอร์สำหรับใช้ Wireless Belkin ครับ พอลงไปแล้ว เปิดใช้งาน แล้วสักพัก3วินาที มันก็จอฟ้า(Blue screen) พอเอาไดร์ฟเวอร์ออกโดยเข้าไปที่Safemode แล้วก็ลบออก เอาตัวไดร์ฟเวอร์ออกด้วย แล้ว มันก็หาย ซึ่งผมก็ใช้เน็ตไม่ได้กับคอมพ์ตัวใหม่ของผมครับ ใช้Win7 64bit ครับ อยากทราบวิธีแก้ครับ พอจะมีไหม หรือผมต้องเปลี่ยนมาใช้ 32 bit ครับ:confused:ได้เลือกลงตัว Driver เป็นแบบ 64 Bit ไหมครับ?

FPSGame
3rd October 2011, 18:08
ได้เลือกลงตัว Driver เป็นแบบ 64 Bit ไหมครับ?

ผมเปิดดูมันมีให้แต่ WinX64 WinXP2K VistaX64 VistaX84 อ่ะครับ ไม่มี Win7 แต่มันลง ของ VistaX64 ไปครับ

FPSGame
5th October 2011, 18:27
Help!!!!! ขออนุญาตครับ

sawasd
5th October 2011, 20:30
Blue screen รหัสอะไรครับ