PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โผล่ข้อมูล Watch Dogs 2 กำลังอยู่ในการพัฒนา

GuY_NoOpPeR
1st May 2015, 13:59

โผล่ข้อมูล Watch Dogs 2 กำลังอยู่ในการพัฒนา!!!

สำหรับ Watch Dogs 2 ที่ถึงแม้ Ubisoft ยังไม่เคยประกาศอย่างเป็นทางการถึงภาคต่อ แต่ที่ผ่านมาก็มักจะได้เห็นการเกริ่นถึงเช่นกัน เพียงแต่ยังไม่เคยมีอะไรชี้หรือระบุว่าเกมกำลังพัฒนาอยู่ แต่เนื้อหาข่าวนี้เป็นข้อมูลที่ระบุว่าเกม Watch Dogs 2 อาจจะอยู่ในระหว่างการพัฒนาจริงๆ ซึ่งเป็นข้อมูลโปรไฟล์ของ Julien Risse ตำแหน่งโปรแกรมเมอร์ของ Ubisoft โดยข้อมูลในเว็บไซต์ LinkedIn ได้ระบุถึงโปรเจ็คที่เธอเคยทำ และนั่นมีการระบุถึง Watch Dogs 2 ด้วยครับ …แน่นอนว่าหากไปดูข้อมูลของ Risse ในตอนนี้ก็จะไม่เห็นการระบุถึงโปรเจ็ค Watch Dogs 2 อีกต่อไปแล้ว

Watch Dogs เป็นเกมของ Ubisoft ที่นำเสนอการแฮคระบบคอมพิวเตอร์ผนวกเข้ากับแอ็คชั่นดุเดือดที่มีตัวเอกชื่อ Aiden Pierce แต่จากการให้สัมภาษณ์ของ Yves Guillemot ,Ubisoft CEO เขาเคยให้ความเห็นว่าเราอาจไม่ได้เห็น Aiden Pierce ในภาคใหม่ ส่วนความสำเร็จของ Watch Dogs ถือว่าเคยเป็นเกม new IP ที่ขายดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาก่อนที่จะถูกล้มสถิติด้วย Destiny

ทางด้าน Ubisoft ได้ตอบกลับถึงประเด็นของหัวข้อข่าวนี้ว่า “เราไม่ขอแสดงความเห็นในข่าวลือหรือความคาดการณ์ใดๆ” …ก็เป็นไปตามคาดสำหรับคำตอบ รอดูกันในงาน E3 เดือน มิถุนายน กันครับ

ที่มา http://www.juropy.com/2015/04/%E0%B9%82%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%A5-watch-dogs-2-%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%83/

คราวนี้เเหละเราจะได้เห็นเกมที่จะมาล้ม GTA v จริง ๆ เสียที

ส่วนเพื่อน ๆ คนไหนไม่เคยเล่นภาคเเรกที่ถือเป็นการขย่มวงการเกม open world ก็ต้องรีบไปหาซื้อคีย์ uplay มาเล่นได้ ตอนนี้กำลังราคาขึ้นสูงมาก ๆ

MI~MI
1st May 2015, 14:07
ระบบขับรถ รายละเอียดเกม ถ้าทำได้ดีอาจล้ม gta v ได้
ย้ำ gta v นะ
ส่วน gta vi ก็ไม่รู้สินะ

~FeaR~
1st May 2015, 14:13
อยากรู้จริงๆ ครับว่าระบบขับรถมันไม่ดียังไง ผมว่ายังขับสนุกกว่า gta อีก

กราฟฟิคลดหรือไม่ลดผมว่าก็สนุกอยู่นะ ชอบระบบฟิสิกส์เสื้อผ้า ผมอ่ะครับ มันปลิวสวยดี

Zaraki Kempaji
1st May 2015, 14:13
ยังไงก็ตามขอให้ภาพใน Trailer เหมือนในเกมส์จริงๆ ซักทีจะดีมาก

และ เลิกขี้โม้ เพราะตัวเกมส์มันก็ดีอยู่แล้ว เพียงแต่คนโปรโมตมันขี้โม้ไปหน่อย เลยโดนด่าเยอะ

nakuno
1st May 2015, 14:14
ก็หวังไว้เช่นนั้น! แต่ก็ไม่ขอพูดดีกว่าเพราะถ้ามีโปรเจ็ค 2จริง ก็คงจะไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ รอกันเหงือกแห้ง!! รอดูในงาน E3 เหมือนกันเพราะหวังไว้หลายเกมอยู่ อิอิ

Guardian
1st May 2015, 14:18
ถ้าเกมส์เพลไม่หลอกหลวงปรพชาชน จะดีมาก ผมจะได้ไม่ต้องถอยคอมใหม่ AC Unity นี้ถอยคอมใหม่มาเล่นเอ็ง เลย น่ะแต่หมดเงินไปกับการถอยคอมชีวิตเหนอชีวิต

noomha
1st May 2015, 14:47
เป็นเกมที่ผมเล่นตามเนื้อเรื่องช้ามาก เล่นๆอยู่โดนแฮคตลอดไม่ได้ทำภารกิจสักที

stepmeup2
1st May 2015, 14:51
ดียังไงผมก็คงไม่กล้าพรีอ่ะครับ :sweat

Wanatsawin
1st May 2015, 15:05
ไม่ต้องมาลงมาล้มหรอก ทำให้มีสไตล์เป็นของตัวเองพอ
you have your own style, I have my own style

rockblood39
1st May 2015, 15:20
จริงๆเกมส์นี้ดีนะ ถ้าไม่ไปโม้ว่าจะล้ม gta แล้วก็ลดกราฟฟิคลง

familytar1
1st May 2015, 15:22
อย่ากินสเปคพอครับแค่นั้นแหละ

StrangerTH
1st May 2015, 15:28
อย่าโม้ก็พอ :pleasantry

Pondparis
1st May 2015, 15:51
บู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

manhantun01
1st May 2015, 15:55
นึกว่ามาอ่านข่าวร้านก๋วยเตี๋ยว "เส้นเยอะเหลือเกิน"
#หัวเราะคริคริกรั่กๆๆๆ :o

I AM LEGEND
1st May 2015, 16:09
ระบบขับรถ รายละเอียดเกม ถ้าทำได้ดีอาจล้ม gta v ได้
ย้ำ gta v นะ
ส่วน gta vi ก็ไม่รู้สินะ

ล้มยังไงครับ ยอดขายหรอ 55555555+

hisawahiroki
1st May 2015, 16:24
พอเหอะ Watch Dogs ผมนี่เล่นวันเดียวเลิก GTA V เล่นเป็นร้อยๆชั่วโมงบน PS3 พอ PC ออกก็ซื้ออีกเพราะอยาก mod

ldannaruto
1st May 2015, 16:24
watch dogs สำหรับผมมันโครตน่าเบื่อเลยไม่ค่อยมีอะไรทำตอนเเรกมันก็สนุกอยุ่กับการ hack นะเเต่เล่นไปสักพักมันก็เบื่อ ได้เเต่ hack เเละ hack ยิงๆ เมืองก็ดูไม่ค่อยมีชีวิตชีวาเลย ผมยังไม่ได้ลองเล่น gta v นะ
เเค่ดูเกมเพลผมว่ามันยังสนุกกว่า watch dog หลายอย่างเลย สำหรับผม watch dogs ดีกว่า gta v อย่างเดียวเลยคือระบบ hack นี้เเหละเท่าที่นึกออก เพราะ gta มันไม่มี

Lamous
1st May 2015, 16:27
เกมดีระบบดีน่าสนใจ เสียดายไม่ใส่ใจรายระเอียด + พอร์ตมาห่วย (หลังๆUbisuck พอร์ตเกมห่วยลงน่ะ เช่น ACU ที่ดีงาม) :shutup

เเค่ดูเกมเพลผมว่ามันยังสนุกกว่า watch dog หลายอย่างเลย สำหรับผม watch dogs ดีกว่า gta v อย่างเดียวเลยคือระบบ hack นี้เเหละเท่าที่นึกออก เพราะ gta มันไม่มี

ไม่นานถ้าปลดล็อคไฟล์ได้ GTA V คงมีมอด watch dogs ตามเหมือนภาค 4 แน่ครับ อิอิ

kukukuXSA
1st May 2015, 16:55
อยากเอาระบบ เคลี่อนไหวตัวละครของ sleeping dog มาใส่ใน GTA V มากกว่า ห่ะ..อะไรนะ พูดถึง watch dog เหรอ ! 5555

snipershit
1st May 2015, 17:41
ในตัวอย่างตัวเกมมีรายละเอียดเยอะมากไม่ใช่แค่กราฟิกนะ แต่สภาพแวดล้อมหลากหลายสมจริงสุดๆ พอเกมออกเหมือนเกมไม่เสร็จ ภาค 2 ทำการบ้านเยอะๆนะ

~-yoyoyo-~
1st May 2015, 17:46
เหม่ให้โอกาสเค้าหน่อย ไม่สนับสนุนก็อย่าเหยียบซ่ำได้ไหม ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นสิครับ

ar_armed
1st May 2015, 18:08
เอาสาระคือเกมนี้มันดีและแหวกแนวมาก เหมือนเล่นACยุคปัจจุบัน แต่พอลงลึกรายละเอียดเกมเพลย์ดันไม่มีอะไรให้ทำเฉย เดิมๆทั้งนั้น ซ้ำไปซ้ำมาน่าเบื่อ AIก็ง่าว

พอมาผสมโรงกับUplayยิ่งหนักเลย ถึงกับเล่นไม่ได้ แล้วหนักสุดๆคือบริษัทมันขี้โม้ นอกจากจะดรอปกราฟฟิคแถมพอร์ทกากแล้ว ดันไปถ่มถุยใส่ยักษ์ใหญ่ให้ชาวบ้านมาขยี้ตัวเองอีก

ทำตัวเองชัดๆ -*-

ปล. ย้ำว่าชอบไอเดียเกมมันนะ ทำมาดีแล้วแต่ยังไม่สุด ก่อนWD2 ก็มารอดูว่าDivisionจะอีหรอบเดิมอีกไหม? พี่Ubiแกจะไปแขวะเกมส์ไหนฆ่าตัวตายอีกหรือไม่? ติดตามกันต่อไป....

จากที่เล่นภาคแรกมา บอกได้ว่าเหลือช่องว่างให้พัฒนาอีกเพียบ

เพราะภาคแรกไม่รู้เกิดอาการไอเดียตันหรือสาเหตุใดไม่ทราบ แม้แต่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่ควรจะเก็บก็ไม่ได้เก็บ

อาคารสถานที่จะเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างช่างหัวมัน แต่ปฏิสัมพันธ์กับสิ่งแวดล้อมทำมาให้มันเยอะกว่าภาคแรกเยอะๆ เลยจะดีมาก

กราฟฟิคช่างหัวมันเหอะ

ส่วน AI ชอบมีคนมาเทียบกันระหว่าง GTA V กับ WD ว่ากันเป็นรายละเอียด บลาๆๆๆๆ เอาจริงๆ ผมว่ามันเหตุผลแฟนบอยสิ้นดีเลย

คราวนี้ไม่ใช่ทีม Montreal แล้วใช่เปล่า หรือยังทีมเดิมอยู่

เอ้า ย้อนแย้งตัวเองเฉย 55555 ความ"โง่"ของAIก็คือรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่คนเล่นเกมเจอนั่นแหละครับ ไม่ได้เกี่ยวกับแฟนบอยเลย

shisaku
1st May 2015, 19:34
เกมกระจอก....

SKman
1st May 2015, 20:21
ก็อย่างว่า WD เป็นเกมส์ถือว่าใหม่ ในเรื่องลูกเล่น หลังๆมาอย่าที่บอกไม่มีไรเลย****น่าเบื่อสุด
AC ตอนนี้ก็เหมือนจะดับ ถึงจะทำออกมาโยงเรื่องหรือด้วยเหตุผลอะไรก็เถอะ ทำ 2D ออกมาเนี้ย - -
ตอนนี้ ถามว่าคนรอเกมส์อะไรกันผมแน่ใจเลย 1ในนั้นต้องมี the division และ mad max แน่นอน

tg-thaigamer
1st May 2015, 20:41
ไม่รู้สินะ แต่ผมชอบเกมส์นี้ 55+

damkapee
1st May 2015, 23:33
Watch Dogs2,Watch Dogs BROTHER HOOD,
Watch Dogs REVELATION,Watch Dogs 3,Watch Dogs3 LEBERATION,
Watch Dogs 4 Back Flag,Watch Dogs4 Back Flag Freedom Cry
,Watch Dogs UNITY

จัดมา ยาวๆ ฮ่าๆ

tff007
2nd May 2015, 00:08
เกมนี้แรกๆเราก็หนุกหลังๆเล่นไปอย่างเบื่อ

kurolykan
2nd May 2015, 02:56
จากที่เล่นภาคแรกมา บอกได้ว่าเหลือช่องว่างให้พัฒนาอีกเพียบ

เพราะภาคแรกไม่รู้เกิดอาการไอเดียตันหรือสาเหตุใดไม่ทราบ แม้แต่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่ควรจะเก็บก็ไม่ได้เก็บ

อาคารสถานที่จะเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างช่างหัวมัน แต่ปฏิสัมพันธ์กับสิ่งแวดล้อมทำมาให้มันเยอะกว่าภาคแรกเยอะๆ เลยจะดีมาก

กราฟฟิคช่างหัวมันเหอะ

ส่วน AI ชอบมีคนมาเทียบกันระหว่าง GTA V กับ WD ว่ากันเป็นรายละเอียด บลาๆๆๆๆ เอาจริงๆ ผมว่ามันเหตุผลแฟนบอยสิ้นดีเลย

คราวนี้ไม่ใช่ทีม Montreal แล้วใช่เปล่า หรือยังทีมเดิมอยู่

Pondparis
2nd May 2015, 14:04
ไม่มีใครอยากซ้ำเกมหรอก แต่การอวดสรรพคุณแต่สรรพคุณไม่ตรงตามที่อวดไว้
มันก็แค่นั้น ถึงจะบอกว่ากราฟฟิคช่างมันสนแค่เกมเพลย์ แต่ GTA มันดีทั้งเกมเพลย์และกราฟฟิค
WD มันก็ดีแต่ต้องไปลง mod โน่นนี่(แต่ไม่ลง mod ปรับ low ก็ดีกว่า GTA ปรับต่ำสุด) แล้วเวลาลง mod WD นี่สวยมากๆ
ลองให้ GTA V ลงมั่งดิ อย่าว่าแต่ลง mod เลย ปรับภาค ultra 2k ยังสวยกว่าไม่ต้องถึง 4k หรอก